The Mall Championship Dog Show 3/2012(AB2)

1966 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents
The Mall Championship Dog Show 3/2012
38th TDCTH ALL BREED CHAMPIONSHIP DOG SHOW
Judges: Mr.Augusto Benedicto Santos III(Philippines), Ms.Christine Anderson( USA.)
Mrs.Pamela Campbell(Australia), Mr.Larry Yuen(Malaysia)
By: Toy Dog Club Of Thailand
at The Mall Bangkapi, Bangkok Thailand, Date: 25 August, 2012
 
Group 1, Judge: Mr.Larry Yuen (Malaysia)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
LITTLE NORTH'S LOVE AT FIRST (KCTH 011312110025) 
Sire: TH.CH.GOLDEN STAR'S BLACK DIAMOND OF LITTLE NORTH 
Dam: APPLE ACRES LITTLE NORTH BLUE FAMOUS
Breeder: MR.PANUWAT ANEAKPIPAT
Owner: MRS.PHIMSAGEE   RATTANAVALAI
 
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN  LIAO 
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
BLUE HEAVENS ICED BERRY (DN32813002) 
Sire: GCH.CH.VINITA'S ICEMAN OF BLUE HEAVEN 
Dam: BLUE HEAVENS SHINE ON HARVEST MOON
Breeder: STEVE PATE & BECKY PATE & LISA GRASER   & LLOYD GRASER
Owner: LISA GRASER   
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
BLUE HEAVENS ICED BERRY (DN32813002) 
Sire: GCH.CH.VINITA'S ICEMAN OF BLUE HEAVEN 
Dam: BLUE HEAVENS SHINE ON HARVEST MOON
Breeder: STEVE PATE & BECKY PATE & LISA GRASER   & LLOYD GRASER
Owner: LISA GRASER  

Group 2, Judge: Mr.Larry Yuen (Malaysia)
Best Local Bred in Group : ROTTWEILER
TH.CH.ONDRA VOM ROTTMANIA (KCTH B10110317) 
Sire: SALOMON VON DER BURG WEIBETREU 
Dam: TH.CH.ISY VOM ROTTMANIA
Breeder/Owner: MR.NUTHAVUT TIPAKORN
 
Best In Group : BULLDOG
TH.AM.GRAND.CH.BULLY HILLS JAMES DEAN (KCTH 020512100006) 
Sire: LAWSHIR'S DON JUAN 
Dam: BULLY HILLS DOMINATRIX
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT   RATANAKULSEREROENGRIT
 
Reserve Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: DAVID ANTHONY STRACHAN
 
3rd In Group : AFFENPINSCHER
TH.CH.LILY MARLEEN V TANI KALARI (N.H.S.B.2828372) 
Sire: KYLEAKIN SPACE COWBOY 
Dam: ORLOCK DIVENITY
Breeder: M.W.A.H. COOYMANS
Owner: JONGKIE BUDIMAN  
 
Best Junior In Group : DOBERMANN
BARONAGE JILLIAN (KCTH 020911110033) 
Sire: TH.CH.PRIDE OF RUSSIA LOTSMAN 
Dam: TH.CH.SMILE LAND MURKY MONRY
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL
 
Reserve Best Junior In Group : BULLDOG
TAMMY'S MY DREAM "STEPHANIE" (KCTH 020511110532) 
Sire: AM.TH.CH.MAGIC'S DREAMCATCHER 
Dam: TAMMY'S CHOOSY
Breeder/Owner: MR.KITJAPAT SRIBUAPUNT
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
BIG-BONE RED CHILLI YUP YAP (KCTH 020511111202) 
Sire: TH.CH.THE HOPI'S RHYTM TO ROCK ANDY 
Dam: BIG-BONE DISNEY
Breeder: MR.SASIN TOSAYANONDA
Owner: MS.PHANTHIWA   TEMPHALATHINON
 
Reserve Best Puppy In Group : BOXER
SUN 'S MAGICIAN RANIA (KCTH 020412110025) 
Sire: AM.TH.CH.KORVETTE'S PIMP MY RIDE 
Dam: SUN'S GOOD HEALTHY
Breeder/Owner: MR.SUTHIPHONG NOPPAMAS
 
Best Baby In Group : BULLDOG
MAPLE (KCTH 020512110245) 
Sire: SANSUK'S LIN JEU 
Dam: MOJI
Breeder/Owner: MR.VERAYUT NARKSINRAPAVIJIT
 
Reserve Best Baby In Group : ROTTWEILER
RATCHBURI ROTTWEILER 'S DIE HARD (KCTH 021212110133) 
Sire: TH.BOS.SRB.CH.FALCO WINNER CIVI 
Dam: LINDA SE UNGO-ROT
Breeder/Owner: MS.AME-ON PRAIWAN

Group 3, Judge:  Mr.Augusto Benedicto Santos III (Philippines)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 

Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 

Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.KENVELLO BOY Z DVORA FONOVIC (KCTH 033311100012) 
Sire: JUN.BG.HR.PL.CH.YOU ARE MY ONE STRIBRNE PRANI 
Dam: PL.SLO.RU.JUN.CH.BRILANCE Z DVORA FONOVIC
Breeder: HALFAROVA IVA
Owner: MR.VICHAI  AREPANONT   SATAJARUPAT
 
Best Junior In Group : YORKSHIRE TERRIER
MY-YORKIE AWESOME GLORY (DG-369260-2011) 
Sire: GMY JR .TH.KOR.MAL.CH. YOUR ANGEL WILD FANTASY 
Dam: TH.CH.DONATELLA VERSACE OF MARYON'S HOME
Breeder/Owner: MR.OOI ENG KHENG
 
Best Puppy In Group : AMERICAN STAFFORDSHIRE TERRIER
RATCHADA'S CANSO (KCTH 030211110268) 
Sire: INT.TH.AM.CH.DOGGY WORLD'S APPLE JACK JUNIOR 
Dam: SKYLINE'S ICE ICE BABY
Breeder: MR.MR.RATCHADA P. & MR.KRIANGSAK E.
Owner: MR.RATCHADA   PORNCHAISING

Group 4 Judge:
 

Group 5, Judge: Mrs.Pamela Campbell (Australia)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
TH.CH.NEO'S SUPER HERO (KCTH E09111417) 
Sire: TH.CH.KWANGTHONG'S COCA-CORA 
Dam: PAK DOM'S IN YOUR EYES
Breeder: MR.P.PRAWAT&DR.ML.K.APIWUT
Owner: MR.C.PHONGTHEP&MR.P.PEERAPONG  
 
Best In Group : POMERANIAN
TH.CH.NEO'S SUPER HERO (KCTH E09111417) 
Sire: TH.CH.KWANGTHONG'S COCA-CORA 
Dam: PAK DOM'S IN YOUR EYES
Breeder: MR.P.PRAWAT&DR.ML.K.APIWUT
Owner: MR.C.PHONGTHEP&MR.P.PEERAPONG  
 
Reserve Best In Group : THAI BANGKEAW DOG
TH.CH.BANCHOKHUN'S JINGLE BELL ZY/NB-08/04/53 (E10900046) 
Sire: JEWYEE 
Dam: NOBELL
Breeder/Owner: MR.THANANAN   JAENGKASEMSUK
 
Best Junior In Group : POMERANIAN
FON'S FIRST CHOICE (KCTH 050411113396) 
Sire: TH.CH.TOKIE THE LEGEND CONTINUES 
Dam: FON'S WINING SMILE
Breeder/Owner: MS.SUJITRA PEEYACHAIPRAPHA
 
Reserve Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
NY'S JASMINE (KCTH 050211110216) 
Sire: ROM.CH.DREAM MAKER OF SILVERLIGHT 
Dam: HIGHLANDER'S JUST A FUZZ
Breeder/Owner: MR.MONGKOL VIBHATASILPIN
 
Best Puppy In Group : SIBERIAN HUSKY
BLUE FLAME SPARTA BEAT STREET BOY (KCTH 050212110255) 
Sire: TH.CH.DREAM CHASER'S QUADRIVIUM QUEST 4 SPARTA 
Dam: TH.CH.SPARTA'S FLASH DANCER
Breeder: MS.N.KULWARAATIKARN & MR.V.SILPI
Owner: MS.NATCHA   KULWARAATIKARN
 
Reserve Best Puppy In Group : POMERANIAN
DOG HI'S MINEY FOR LOVE (KCTH 050412113371) 
Sire: TH.CH.DOG HI'S BIG BOY 
Dam: WONDERFUL OF HUA-HIN DOG HOME
Breeder/Owner: MR.SUTON CHAN-IAM
 
Best Baby In Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK
 
Reserve Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
GREEN LEAF'S RED ZONE (KCTH 050212111001) 
Sire: TH.CH.GREEN LEAF'S ADOITNESS OF D'ISLANDER 
Dam: GREEN LEAF'S THE LITTLE PRINCESS
Breeder/Owner: MRS.PANADDA EAMSIRI

Group 6, Judge: Mr.Larry Yuen (Malaysia)
Best Local Bred in Group : BEAGLE
X'PLORERS DESTINY DONE IT (KCTH 060311111149) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder/Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA
 
Best In Group : BEAGLE
X'PLORERS DESTINY DONE IT (KCTH 060311111149) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder/Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA
 
Reserve Best In Group : BEAGLE
TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION (KCTH 060311100015) 
Sire: AM.CH.JUST WRIGHT THE FULL MONTY 
Dam: AM.CH.SHOWNGO AUBREY OF JUST WRIGHT
Breeder: JULIE WRIGHT & MICHELLE NOLAN & MYRA NOLAN
Owner: MR.POOSAK   POSAYACHINDA
 
Best Junior In Group : BEAGLE
DEESAMER'S LOVING YOU TO MUCH (KCTH 060311110891) 
Sire: TH.AM.CH.SHAW'S RIGHT ON TRACK 
Dam: DEESAMER'S NORI
Breeder: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN
Owner: MS.NITTAYA   THORNHAMKAEW
 
Best Puppy In Group : BEAGLE
PERFECT COMPANION'S MR BARKLEY (KCTH 060312100005) 
Sire: AM.CH.LANBUR CARSON CITY 
Dam: AM.CH.PERFECT COMPANION'S TULIP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG  

Group 8, Judge: Ms.Christine Anderson (USA.)
Best Local Bred in Group : GOLDEN RETRIEVER
TH.CH.TITAN'S I MAG (KCTH 080511110231) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: DE LA VEGA SNOW PRINCESS
Breeder/Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.FIRECRACKER OF TINTAGEL WINOS (2011/036053) 
Sire: TAH O' SHANTER OF TINTAGEL WINDS 
Dam: ALL THINGS BRIGHT AND BEAUTIFUL OF TINTAGEL WINDS
Breeder: LEITH ROSS FELICITY & KIRA
Owner: MR.SANDEEP KOCHHAR  
 
Reserve Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
TH.CH.TITAN'S I MAG (KCTH 080511110231) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: DE LA VEGA SNOW PRINCESS
Breeder/Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
LAB'S ELEGANT SELENA UNSEEN IN THAILAND (KCTH 080611110354) 
Sire: IND.TH.GRAND.CH.KILSTRON CALL ME BOND FOR CHENMOS 
Dam: LABS-ELEGANT'S LABS PINKY FOUR ANGLES
Breeder: MR.KONG PAKCHAROEN
Owner: MS.THITIKARN   BOONYASATHIEN
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
BIG FAMILY'S JATRO (KCTH 080611110619) 
Sire: AUST.CH.BRADORLA BREAKOUT 
Dam: GREEN-CORNER RAYONG MY GIRL "PING PING"
Breeder/Owner: MS.NITTAYA   THORNHAMKAEW
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
GREAT LABRADOR YAYA (80612110277)
Breeder/Owner:
 
Reserve Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
LANNA GOLD 'S ROCK IT MAN (KCTH 080512110215) 
Sire: TH.CH.SUMMITS SNYDER FLIGHT TO LANNA GOLD 
Dam: TH.CH.LANNA GOLD'S CHRISTMAS CAROL
Breeder/Owner: MR.CHATCHAWAN SATTARUJAWONG

Group 9, Judge: Mr.Augusto Benedicto Santos III (Philippines)
Best Local Bred in Group : PEKINGESE
TH.GRAND.CH.SW.'S ROCK THIS TOWN (KCTH 092211110003) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Best In Group : PUG
AM.CH.HU-CHU J-D ODE TO THE PASS (TR9847070) 
Sire/Dam: …………
Breeder/Owner: CRIADERO QUEUERO
 
Reserve Best In Group : PEKINGESE
TH.GRAND.CH.SW.'S ROCK THIS TOWN (KCTH 092211110003) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
3rd In Group : FRENCH BULLDOG
TH.AM.CH.MIRADON HOLY ROLLER (KCTH 091112100003)
Sire: AM.CH.LEBULL'S FARGO 
Dam: AM.CH.MIRADON HISSY FIT
Breeder: PAULA J KAUFMAN D.V.M.
Owner: MR.VIRUCH   PHRUKWATTANNAKUL
 
4th In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
GR.AM.PHIL.TH.MAL.PL.CH.APRICOT EMINENTIA CANIS (KCTH 090711100046) 
Sire: AM.PL.CH.BLANCHOS BEEN THERE DONE THAT 
Dam: MINETTE GILOVAM
Breeder: KRZYSZTOF CZECHOWSKI & ANITA LUZAK-CZECHOWSKA
Owner: MR.THEERASAK   SAENGMUANG
 
Best Junior In Group : MALTESE
NANETTE'S REALLY LUCKY JO (KCTH 091911110112) 
Sire: TH.CH.NANETTE'S MY SUPERS KHUN TERRIFIC 
Dam: TH.CH.NANETTE'S OPHELIA
Breeder/Owner: MS.NANTA   TANSACHA
 
Reserve Best Junior In Group : FRENCH BULLDOG
VALENTINE HOUSE SUPER NEMO (KCTH 091111110263) 
Sire: TH.AM.CH.PETIT MOTIF'S FULL CIRCLE 
Dam: STAR FRENCH T & A XCLUSIVE
Breeder: MR.PAIRUT INSEE
Owner: MR.POOMTHAI   BUDDHICHIWIN
 
Best Puppy In Group : MALTESE
NANETTE'S REJOICE (KCTH 091911110183) 
Sire: TH.CH.NANETTE'S MY SUPERS KHUN TERRIFIC 
Dam: TH.CH.NANETTE'S OLIVIA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best Puppy In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
BANJACK'S LUCKY BOY (KCTH 090711113949) 
Sire: TH.CH.SIGMA-P'S PUT A LITTLE LOVE IN YOUR HEART 
Dam: BANJACK'S CHERRY                          
Breeder/Owner: MS.N.CHAICHAROENMAITRE & MR.I.THEODOR
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
GORILLA BULLER APRIL (KCTH 091112110449) 
Sire: TH.CH.ASIABULL'S ACE 
Dam: NAPACHAI MERRY X'MAS
Breeder/Owner: MR. JUTAWUT ATHIJAGRAVUDH
 
Reserve Best Baby In Group : PEKINGESE
SW'S SWEET N SEXY (KCTH 092212110012) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG

หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us:
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com