The Little Cowboy Grand Dog Show 2012(AB4)

2370 จำนวนผู้เข้าชม  | 

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents The Little Cowboy Grand Dog Show 2012
Challenging for HRM the Queen’s Trophie
ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ
48th TDCTH ALL BREED CHAMPIONSHIP DOG SHOW
Judges: Mr. Kerry Lee (Australia),  Mrs. Marion Watson (Australia)
Mrs. Gloria Geringer (USA), Mr. Umit Ozkanal (Turkey), Dr.Agus Wardhana (Indonesia)
By: Toy Dog Club Of Thailand
At The Little Cowboy (Khaoyai Nakhonratchasima), Thailand, Date: December 2, 2012
 
Group 1Judge: Mrs. Marion Watson (Australia)
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN LIAO     
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CAN.CH.ECHOWYN AMERICAN IDOL (KCTH A10100001) 
Sire: AM.CH.POP STAR SS OF NORTHERN FARM 
Dam: CAN.CH.SKYWARD ECHOWYN MYSTIQUE
Breeder: KRYSTN MESSER, APEX, NC USA
Owner: MR.ANAKE   SANEHMAHAKUL

Group 2, Judge: Mrs. Marion Watson (Australia)
Best Local Bred in Group : ROTTWEILER
QUINNY VOM ROTTMANIA (KCTH 021212110153) 
Sire: EX VOM SCHWAIGER WAPPEN II 
Dam: TH.CH.ONDRA VOM ROTTMANIA
Breeder/Owner: MR.NUTHAVUT TIPAKORN
 
Best In Group : DOBERMAN
TH.CH.ZEVS DE BLACK SHADOW
 
Reserve Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: DAVID ANTHONY STRACHAN
 
Best Junior In Group : BULLDOG
HUMPHREY'S COOPER GIO (KCTH 020511111124) 
Sire: TH.CH.MAGNET BINGO BOY OF DOORMAN 
Dam: TH.CH.HUMPHREY'S GRAND YOKO MIKE
Breeder: MR.YOSSAK KOSATHAMMAKUL
Owner: MR.SITTICHAI   KULNA
 
Best Puppy In Group : ROTTWEILER
QUINNY VOM ROTTMANIA (KCTH 021212110153) 
Sire: EX VOM SCHWAIGER WAPPEN II 
Dam: TH.CH.ONDRA VOM ROTTMANIA
Breeder/Owner: MR.NUTHAVUT TIPAKORN
 
Reserve Best Puppy In Group :   BULLDOG
ANGELICAL GLAMOUR MOZART
 
Best Baby In Group : BULLDOG
BULLCORNER REEON (KCTH 020512110727) 
Sire: TH.CH.SANSUK'S SHOKUN 
Dam: JINNY
Breeder/Owner: MR.PHUDIS SANGACHOOSAKKUL
 
Reserve Best Baby In Group : ROTTWEILER
RONALDO VOM ROTTMANIA (KCTH 021212110226) 
Sire: LUCCA VON DEN HASSBERGHOHEN 
Dam: OXANA VOM ROTTMANIA
Breeder: MR.NUTHAVUT TIPAKORN
Owner: MR.NGUYEN THAI AN 

Group 3, Judge: Mrs. Marion Watson (Australia)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.EXPANA'S I AM THE BEST (KCTH 033311110186) 
Sire: TH.CH.ACE-HIGH DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: TH.CH.JUST IN TIME OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.N.SURAK & MR.Y.PONKRIT
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.EXPANA'S I AM THE BEST (KCTH 033311110186) 
Sire: TH.CH.ACE-HIGH DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: TH.CH.JUST IN TIME OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.N.SURAK & MR.Y.PONKRIT
 
Reserve Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
TH.AM.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Best Junior In Group : BULL TERRIER
DIGBY OF THE FOUR HORSEMEN (KCTH 030612100001) 
Sire: MADJOKER FIRE STARTER 
Dam: GISELLE BELONG TO WILDSIDE
Breeder: SIPOS JOZSEF
Owner: MR.EKAPOT   PURIPUNYAPINUN
 
Best Puppy In Group : MINIATURE BULL TERRIER
GOODTIME 'S BULL HAPPY TIME (KCTH 032112110036) 
Sire: TH.CH.CUTSHALL'S SUCCESSFUL HUNTER 
Dam: SO GREAT MINI JEAN GREY GLORY
Breeder/Owner: MR.SANTIPONG   PRINGKASEMCHAI
 
Reserve Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
EXPANA 'S DANCE OF A FLOWER (KCTH 033312110482) 
Sire: TH.AM.CH.WEDGEWOODS AMBASSADOR AT LARGE 
Dam: ROM.SCG.TH.CH.RED ANGEL OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.SURAK NOGKAEW

Group 5, Judge: Dr.Agus Wardhana (Indonesia)
Best Local Bred in Group : THAI BANGKEAW DOG
TH.CH.CHIANGMAI TBK'S HERO (054912900114) 
Sire: I-RON 
Dam: SAI PIN
Breeder: N/A
Owner: MR.SUKSAWANG   RERKSUMRAN
 
Best In Group : POMERANIAN
TH.AM.CH.FINCH'S LOOKIN AT A LUCKY DREAM (KCTH 050411100041) 
Sire: AM.CH.PUFPRIDE SWEET DREAMS 
Dam: STAR DREAMERS HANAH MONTANA
Breeder: DIANE L FINCH
Owner: MRS.NANTAWAN   PANPRUET
 
Reserve Best In Group : SIBERIAN HUSKY
INT.AM.CAN.TH.GRAND.CH.MYLA ROCK HUDSON (KCTH E07100007) 
Sire: AM.CH.SEEONEES POINT BLANK 
Dam: MYLA'S LIBBY
Breeder: MARIE ANN FALCONER
Owner: MR.M.URACHA & MR.M.SUPAKORN  
 
Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
SUPER-B RED ATHENA (KCTH 050211113374) 
Sire: TH.CH.GREEN LEAF'S START OF FESTIVAL 
Dam: TH.CH.GREEN LEAF'S TALE OF THE ROSE
Breeder/Owner: MR.TARNUT KONGPHIM
 
Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
LIBERTY THIS TIME I WANT YOU (KCTH 050411114433) 
Sire: TH.CH.GLOBAL STARLIGHT SPARKLES 
Dam: STARLIGHT'S SWEET TIME
Breeder/Owner: MR.JESSADA MATITHANO
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
FAMILY POM'S SALMON D'AREZZO (KCTH 050412111547) 
Sire: NEO'S BUSHIDO 
Dam: FAMILY POM'S PRINCESS I - DA
Breeder/Owner: MISS MARASRI VASUWATTANASRI
 
Reserve Best Puppy In Group : THAI RIDGEBACK DOG
MUANG - TRAD FARM'S TAKSIN @ SIAM (KCTH 054812110074) 
Sire: INT.TH.CH.OSTEN TRD "PONG-PETCH"  AT SIAM TRB 
Dam: MANOW OF MUANGTRAD FARM
Breeder: MR.P.TRAIVARIN & MR.T.NGAMPROMSAKUL
Owner: MR.SUKSAWANG   RERKSUMRAN
 
Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
DEVIL'S ORANGE MILK
Sire: SUPHAN'S ALL IN MY HEART 
Dam: SUPHAN'S BUZZY BLOSSOM
Breeder/Owner: MISS.PANIT PISITPHONGTHON

 
Reserve Best Baby In Group : THAI RIDGEBACK DOG
DOGGY WORLD-ABSOLUTE'S DYNAMIC BEAUTY (KCTH 054812110472) 
Sire: INT.TH.GRAND.CH.TAWAN NAMFAH DAENG-PLUANG@SIAM 
Dam: TH.INT.CH.BANGKOK DE' THAILAND. LPG
Breeder/Owner: MR.KRIANGSAK EUROPAPAT

Group 6, Judge: Mrs. Gloria Geringer (USA)
BOB / Best In Group  / Best In Show / Reserve Best Local Bred in Show
TH.GR.AM.CH.PERFECT COMPANION'S TIGRISS (KCTH F07110942) 
Sire: PERFECT COMAPANION'S HANA TIGA 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG
 
RBOB / Reserve Best In Group:
TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION (KCTH 060311100015)
Sire: AM.CH.JUST WRIGHT THE FULL MONTY
Dam: IND.AM.CH.SHOWNGO AUBREY OF JUST WRIGHT
Breeder: JULIE WRIGHT & MICHELLE NOLAN & MYRA NOLAN
Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA
 
Best Junior In Group:
CAESAR'S MAGIC SMURF (KCTH 060311110959) 
Sire: TH.AM.GRAND.CH.WINDKIST BRANSTON TALK ABOUT ME 
Dam: AM.CH.SIOUX SITY'S LITTLE ANN
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.SRIVASTAVA KUNWAR KHEM CHAND  
 
Best Puppy In Group:
O.R. CHI BEE LAND'S HOPER (KCTH 060312110489) 
Sire: GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE 
Dam: MERCY BY O-R
Breeder: MRS.RAWIKAN SIWASEN
Owner: MRS.AMPAWAN   POLLASEN

Group 7, Judge: Mr. Umit Ozkanal (Turkey)
Best In Group : ENGLISH POINTER
AUST.CH.HIPOINT PRIMA DONNA  OF CHESTERHOPE (03614-2011) 
Sire: EMILIO DEL GALEAZZA 
Dam: N.Z.CH.CHESTERHOPE TWIST OF FATE
Breeder: MRS.D O'NEILL & MR.J & MRS.R MIRTO
Owner: MR.NAKARIN   ARAMMANEE
 
Reserve Best In Group : ENGLISH POINTER
NZ.CH.CHESTERHOPE WATZ-HAPPIN-LUV (01780-2006) 
Sire: GR & AUST.CH.CHESTERHOPE LETS BE SERIOUS 
Dam: NZ.CH.CHESTERHOPE LUV N IT UP
Breeder: MRS.D O'NEILL
Owner: FRANKI LEUNG 

Group 8, Judge: Mr. Umit Ozkanal (Turkey)
Best In Group / Best Local Bred in Group: LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.SANTA AQUARIUS BABY BOOM (KCTH H09110566) 
Sire: TH.CH.AQUARIUS MACINTOSH DELIGHT 
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST STONE POPPY
Breeder/Owner: MR.SURAPONG SAWANGSRIBANTERNG
 
Reserve Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA (KCTH H10100006) 
Sire: CHI.ARG.ECU.CH.SNOWSHOE'S LUCK OF THE DRAW 
Dam: GCH.CHI.ARG.CH.JCHI.VENAME Y CA.BARBOUR-GOLD'
Breeder/Owner: SAVITREE  SUNGPICHAI
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
NEO L & G SUPERMAN (KCTH 080611110444) 
Sire: IND.TH.GRAND.CH.KILSTRON CALL ME BOND FOR CHENMOS 
Dam: TH.CH.DELTA
Breeder: MR.KAMONVIT JANTRA
Owner: MR.ADITHEP   CHOCKRATANAKAN
 
Reserve Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
KRUKAMPLIW'S ZEYA GOLD (KCTH 080511110454) 
Sire: TH.CH.GOLDEN ARMY'S OSCAR DELA HOYA 
Dam: REBECCA OF ARITTA
Breeder/Owner: MR.NIYOM SINGKAMKOON
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
CHROMATIC WAY KISS OF EAST
Reserve Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
SMILE LOVE N SRIUBOL GOLD'S GIVE YOUR HEART A BREAK (KCTH 080512110237) 
Sire: TH.CAN.CH.GOODTIME'S TAKE ME TO YOUR LEADER 
Dam: TH.CH.SMILE LOVE N SRIUBOL GOLD'S BROWNY  HO
Breeder: MR.SUPOJ JEARAKUL
Owner: MRS.SOMRUDEE   MUSIKACHOTE
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
SUMMER STORM ROKA7 IMPRESSIVE AT I-AM (NA55/2012) 
Sire: TRES UNO KEVLAR 
Dam: SUMMER STORM AP EMMA
Breeder/Owner: MR.ROMEO  ORANTES
 
Reserve Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
VILLE 'S GOLDEN GLADIATOR SPATACUS (KCTH11400335) 
Sire: FOURTY ONE BELIVED IT OR NOT 
Dam: LANNA GOLD'S ANNIE OAKLEY
Breeder: SUPASIN KHAJORNPRAPHASUN
Owner: SUPAPORN   SUPAPPAN

Group 9, Judge: Mrs. Marion Watson (Australia)
Best Local Bred In Group : MALTESE
TH.CH.EXPANA'S NO NONSENSE WINNER (KCTH I10110151) 
Sire: MULTI.TH.CH.CINECITTA' EAST OF EDEN 
Dam: TH.AM.CH.RHAPSODY'S NO DOUBT
Breeder/Owner: MR.SURAK NOGKAEW
 
Best In Group : MALTESE
TH.CH.EXPANA'S NO NONSENSE WINNER (KCTH I10110151) 
Sire: MULTI.TH.CH.CINECITTA' EAST OF EDEN 
Dam: TH.AM.CH.RHAPSODY'S NO DOUBT
Breeder/Owner: MR.SURAK NOGKAEW
 
Reserve Best In Group : PAPILLON
TH.CH.EXPANA'S SEA DRAGON CONQUEROR (KCTH 092011110026) 
Sire: MAL.TH.CH.SILJANS TRI CONNECTION 
Dam: EXPANA'S PATENT PENDING
Breeder/Owner: MRS.B.MYRA & MR.Y.PONKRIT
 
3rd In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
TH.CH.HELENA'S BAND STRIKE OF LUCK (KCTH 090812100001) 
Sire: MULTI.CH.MISTY MEADOW'S BESTOFLUCK 
Dam: HELENA'S BAND MISSTRESS
Breeder: E.MYAGKOVA.
Owner: MR.CHANARAT   SILAKORN
 
Best Junior In Group : PUG
DIAMOND SAND'S OCEAN EYES (KCTH 092311110606) 
Sire: TH.AM.CH.MOONSTRUCK'S LUCKY STAR 
Dam: LOS CHATOS DEL TURIA SIMPLY IRRESISTIBLE
Breeder/Owner: MS.WALAITHIP PRAPASIRISULEE
 
Reserve Best Junior In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
BENRICH'S MADEMOISELLE ORGAN (KCTH 090711113657) 
Sire: JKC.CH.DRAGON MAGIC OF LITTLE HOPE JP 
Dam: LITTLE HOPE JP PIANO
Breeder/Owner: MR.PHUVARICH WONGSUKKASEM
 
Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
URIN HOUSE TADDY (80409560058) 
Sire: A'VIGDORS MUSCACIN DE PARIS 
Dam: BULGARA MAX D'TARTASIUM
Breeder/Owner: TATJANH CHEREMENZENA
 
Reserve Best Puppy In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
LITTLE HOPE JP MIYABI (KCTH 090712100027) 
Sire: JKC.CH.ALADDIN OF LITTLE HOPE JP 
Dam: BLACK DIAMOND OF LITTLE HOPE JP
Breeder: MICHIE TAKEUCHI
Owner: MISS WIKANDA   PANMANEE
 
Best Baby In Group : POODLE (TOY)
PERFECT COMPANION'S SMART HEART SHOW OFF (KCTH 091712110093) 
Sire: TH.CH.NAOCOOK JP SPEED MASTER 
Dam: TH.AM.CH.ARTEP 'N' ROCHARS TINA MARIE
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG
 
Reserve Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
NAPACHAI'S SWEET DREAM (KCTH11400643) 
Sire: TH.CH.A' VIGDORS APOGEE DE LA GLOIRE 
Dam: TH.CH.KI KI DE LA PARURE
Breeder/Owner: MR.VIRUCH PHRUKWATTANNAKUL

Group 10, Judge:
 
 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com