The Little Cowboy Grand Dog Show 2012(AB1)

2311 จำนวนผู้เข้าชม  | 

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents The Little Cowboy Grand Dog Show 2012
Challenging for HRM the Queen’s Trophie
ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ
45th TDCTH ALL BREED CHAMPIONSHIP DOG SHOW
Judges: Mr. Kerry Lee (Australia),  Mrs. Marion Watson (Australia)
Mrs. Gloria Geringer (USA), Mr. Umit Ozkanal (Turkey), Dr.Agus Wardhana (Indonesia)
By: Toy Dog Club Of Thailand
At The Little Cowboy (Khaoyai Nakhonratchasima), Thailand, Date: December 1, 2012
 
Group 1Judge: Dr.Agus Wardhana (Indonesia)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CH.GOLDEN STAR VETCARE AMITIE COMBINE (KCTH 011312110039) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TH.CH.R'HILLS GOLDEN STAR
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
 
Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CAN.CH.ECHOWYN AMERICAN IDOL (KCTH A10100001) 
Sire: AM.CH.POP STAR SS OF NORTHERN FARM 
Dam: CAN.CH.SKYWARD ECHOWYN MYSTIQUE
Breeder: KRYSTN MESSER, APEX, NC USA
Owner: MR.ANAKE   SANEHMAHAKUL
 
Reserve Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN LIAO
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
O.R. TIME FOR A GOOD TIME (KCTH 011312110030) 
Sire: TH.CH.APPLE ACRES SHOW THE WORLD 
Dam: CAN.CH.BELMARK HULLABALOO
Breeder/Owner: MRS.RAWIKAN SIWASEN

Group 2, Judge:  Dr.Agus Wardhana (Indonesia)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
SANSUK'S RHINO (KCTH 020511110056) 
Sire: AM.CH.GRAYBULLS BOMBAY BOOMERANG 
Dam: SANSUK'S LIN HUI
Breeder: MR.ANURAK TANGKARAVAKUN
Owner: MR.NUTTANANAN   TRAKULRAK
 
Best In Group : BULLDOG
TH.CH.BULLY HILLS MILLER TIME (NP26689603) 
Sire: AM.CH.GRAYBULLS MARTIN MILLER 
Dam: BULLY HILLS SIMPLY FERGIE
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT RATANAKULSEREROENGRIT  
 
Reserve Best In Group :  DOBERMAN
TH.CH.ZEVS DE BLACK SHADOW
 
Best Junior In Group : BULLDOG
HUMPHREY'S COOPER GIO (KCTH 020511111124) 
Sire: TH.CH.MAGNET BINGO BOY OF DOORMAN 
Dam: TH.CH.HUMPHREY'S GRAND YOKO MIKE
Breeder: MR.YOSSAK KOSATHAMMAKUL
Owner: MR.SITTICHAI   KULNA
 
Reserve Best Junior In Group : ROTTWEILER
AXA HISARLIK (JR 723124 RW) 
Sire: FREUD OD "DRAGICEVICA" 
Dam: PAM VOM HIRSCHENRANQEN
Breeder: ZIVANCEVIC MILAN
Owner: MR.NOPPADOL   TANTIYAVUTHI
 
Best Puppy In Group : DOBERMANN
BARONAGE OTONA (KCTH 020912110029) 
Sire: TH.CH.LIVONIJA BARON LEXUS LUXE 
Dam: TH.CH.HENNA DEL GRAFIXA
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL
 
Best Baby In Group : BULLDOG
BULLCORNER REEON (KCTH 020512110727) 
Sire: TH.CH.SANSUK'S SHOKUN 
Dam: JINNY
Breeder/Owner: MR.PHUDIS SANGACHOOSAKKUL

Group 3, Judge: Mr. Umit Ozkanal (Turkey)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.EXPANA'S I AM THE BEST (KCTH 033311110186) 
Sire: TH.CH.ACE-HIGH DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: TH.CH.JUST IN TIME OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.N.SURAK & MR.Y.PONKRIT
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.HUNDERWOOD EYES OF THE HEART (LOF 3 Y.T. 175043/0) 
Sire: U'JOHNNY ANGEL BOY DU PETIT LAC SAINT JAMES 
Dam: HUNDERWOOD DE BOPA LOOLA
Breeder/Owner: M.SAMPAIO  ANN-JOE
 
Reserve Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
TH.AM.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
EXPANA 'S DANCE OF A FLOWER (KCTH 033312110482) 
Sire: TH.AM.CH.WEDGEWOODS AMBASSADOR AT LARGE 
Dam: ROM.SCG.TH.CH.RED ANGEL OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.SURAK NOGKAEW
 
Best Baby In Group : MINIATURE BULL TERRIER
NAVIN'S MBT JUMBO (KCTH 032112110052) 
Sire: TH.CH.NAVIN'S MBT DNT MAN 
Dam: TH.CH.NAVIN'S MBT JOLLY GOOD FELLOW
Breeder/Owner: MISS WATCHARAPORN SUDJAI

Group 5, Judge: Mrs. Marion Watson (Australia)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK
 
Best In Group : SIBERIAN HUSKY
TH.GRAND.CH.NANDO'S BODACIOUS (KCTH E10100009) 
Sire: TEECO'S OUT OF AFRICA 
Dam: JALERRAN'S NANOOK FANTASIA
Breeder: JESSICA MOORE
Owner: MRS.PUNJARAT   TRIKAMOL
 
Reserve Best In Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK
 
3rd In Group : THAI RIDGEBACK DOG
INT.TH.GRAND.CH.TAWAN NAMFAH DAENG-PLUANG@SIAM (KCTH E07110914) 
Sire: TH.CH.OSTEN TRD "PONG-PETCH"  AT SIAM TRB 
Dam: TH.CH.MANEE DAENG-TAWAN NAMFAH
Breeder: MR.PUTTIPONG PUKKANAVANIT
Owner: MR.KRIANGSAK   EUROPAPAT
 
Best Junior In Group : POMERANIAN
MOXIEPOMS'ALEXANDER POVETKIN (KCTH 050411114447) 
Sire: AM.CH.FINCH'S LOOKIN AT A LUCKY DREAM 
Dam: CHAR'S SWEET SABRINA
Breeder/Owner: MRS.NANTAWAN PANPRUET
 
Reserve Best Junior In Group : THAI RIDGEBACK DOG
DOGGY WORLD THAI LAND (KCTH 054811111039) 
Sire: INT.TH.GRAND.CH.TAWAN NAMFAH DAENG-PLUANG@SIAM 
Dam: TH.INT.CH.BANGKOK DE' THAILAND. LPG
Breeder: MR.KRIANGSAK EUROPAPAT
Owner: MR.SUPAT   WORAWONGWASU
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK
 
Reserve Best Puppy In Group : THAI RIDGEBACK DOG
KAENGRON 101 SUVANAPHUM (KCTH 054812110243) 
Sire: PRABSERK 101 SWANNAPOOM 
Dam: TUKTA 101 SUWANNAPOOM
Breeder/Owner: MISS SIRIKHUAN PAKBUAKAEW
 
Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
DEVIL 'S COOKIE SNAKE (KCTH 050212111627) 
Sire: SUPHAN'S ALL IN MY HEART 
Dam: SUPHAN'S BUZZY BLOSSOM
Breeder/Owner: MISS.PANIT PISITPHONGTHON
 
Reserve Best Baby In Group : POMERANIAN
FAMILY POM'S TEA-MILK (KCTH 050412114646) 
Sire: TH.CH.NEO'S MORALES 
Dam: FAMILY POM'S NANA
Breeder/Owner: MISS MARASRI VASUWATTANASRI

Group 6, Judge: Dr.Agus Wardhana (Indonesia)
Best In Group / Reserve Best Local Bred in Show: BEAGLE
TH.GR.AM.CH.PERFECT COMPANION'S TIGRISS (KCTH F07110942) 
Sire: PERFECT COMAPANION'S HANA TIGA 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG
 
Reserve Best In Group : BEAGLE
TH.CH.X'PLORERS DESTINY PLAY TRIX (KCTH 060311111150) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder/Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA
 
Best Junior In Group : BEAGLE
CAESAR'S MAGIC SMURF (KCTH 060311110959) 
Sire: TH.AM.GRAND.CH.WINDKIST BRANSTON TALK ABOUT ME 
Dam: AM.CH.SIOUX SITY'S LITTLE ANN
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.SRIVASTAVA KUNWAR KHEM CHAND  
 
Best Puppy In Group : BEAGLE
O.R. CHI BEE LAND'S HOPER (KCTH 060312110489) 
Sire: GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE 
Dam: MERCY BY O-R
Breeder: MRS.RAWIKAN SIWASEN
Owner: MRS.AMPAWAN   POLLASEN

Group 7, Judge: Mr. Umit Ozkanal (Turkey)
Best In Group : ENGLISH POINTER
AUST.CH.HIPOINT PRIMA DONNA  OF CHESTERHOPE (03614-2011) 
Sire: EMILIO DEL GALEAZZA 
Dam: N.Z.CH.CHESTERHOPE TWIST OF FATE
Breeder: MRS.D O'NEILL & MR.J & MRS.R MIRTO
Owner: MR.NAKARIN   ARAMMANEE
 
Reserve Best In Group : ENGLISH POINTER
NZ.CH.CHESTERHOPE WATZ-HAPPIN-LUV (01780-2006) 
Sire: GR & AUST.CH.CHESTERHOPE LETS BE SERIOUS 
Dam: NZ.CH.CHESTERHOPE LUV N IT UP
Breeder: MRS.D O'NEILL
Owner: FRANKI LEUNG

Group 8, Judge: Mr. Umit Ozkanal (Turkey)
Best In Group  / Best Local Bred in Group: GOLDEN RETRIEVER
TH.CH.GOLDEN ARMY'S BMW (KCTH 080511110003) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.GOLDEN ARMY'S ABSOLUTELY FABULOUS
Breeder/Owner: MR.N.PRAMOUL & MR.P.RUNGROJ
 
Reserve Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.SANTA BELQUEST NICE NETWORK OFA27G (KCTH H07110013) 
Sire: AM.TH.CH.BELQUEST BRAVEHEART 
Dam: LEGACY'S SIDESTREES OF SAVANNA
Breeder: MR.VORACHAI LERTNGAMKAMON
Owner: MISS SUJITRA   URATANAMANEE
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
LAB'S ELEGANT SELENA UNSEEN IN THAILAND (KCTH 080611110354) 
Sire: IND.TH.GRAND.CH.KILSTRON CALL ME BOND FOR CHENMOS 
Dam: LABS-ELEGANT'S LABS PINKY FOUR ANGLES
Breeder: MR.KONG PAKCHAROEN
Owner: MS.THITIKARN   BOONYASATHIEN
 
Reserve Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
GOLDEN ARMY'S NAWA OCEAN (KCTH 080511110447) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.GOLDEN ARMY'S MICHELLE FIFER
Breeder/Owner: MR.PRAMOUL NURACH
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
SANTA TRINITY BLACK MAGIC (KCTH 080612110075) 
Sire: TH.AM.CH.TRINITY'S LUKE AT SHEABOURNE OFA24G CERF34 AKC 
Dam: TH.CH.SANTA CHABLAIS BLACK BEYON
Breeder: MR.SURAPONG SAWANGSRIBANTERNG
Owner: MR.SEREE   KHAMPANYA
 
Reserve Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
SMILE LOVE N SRIUBOL GOLD'S GIVE YOUR HEART A BREAK (KCTH 080512110237) 
Sire: TH.CAN.CH.GOODTIME'S TAKE ME TO YOUR LEADER 
Dam: TH.CH.SMILE LOVE N SRIUBOL GOLD'S BROWNY  HO
Breeder: MR.SUPOJ JEARAKUL
Owner: MRS.SOMRUDEE   MUSIKACHOTE
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
SUMMER STORM ROKA7 IMPRESSIVE AT I-AM (NA55/2012) 
Sire: TRES UNO KEVLAR 
Dam: SUMMER STORM AP EMMA
Breeder/Owner: MR.ROMEO  ORANTES
 
Reserve Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
VILLE 'S GOLDEN GLADIATOR SPATACUS (KCTH11400335) 
Sire: FOURTY ONE BELIVED IT OR NOT 
Dam: LANNA GOLD'S ANNIE OAKLEY
Breeder: SUPASIN KHAJORNPRAPHASUN
Owner: SUPAPORN   SUPAPPAN

Group 9, Judge: Mr. Umit Ozkanal (Turkey)
Best Local Bred in Group : PAPILLON
TH.CH.EXPANA'S SEA DRAGON CONQUEROR (KCTH 092011110026) 
Sire: MAL.TH.CH.SILJANS TRI CONNECTION 
Dam: EXPANA'S PATENT PENDING
Breeder/Owner: MRS.B.MYRA & MR.Y.PONKRIT
 
Best In Group : MALTESE
TH.CH.HIDDEN VALLEY Y LOLLI_POP (KCTH I10100001) 
Sire: KOR.CH.HIDDEN VALLEY COON 
Dam: HIDDEN VALLEY NUNE
Breeder: CHOI JUNG-HYE
Owner: MR.TEERASAK   MUNGWATTANA
 
Reserve Best In Group : PAPILLON
TH.CH.EXPANA'S SEA DRAGON CONQUEROR (KCTH 092011110026) 
Sire: MAL.TH.CH.SILJANS TRI CONNECTION 
Dam: EXPANA'S PATENT PENDING
Breeder/Owner: MRS.B.MYRA & MR.Y.PONKRIT
 
3rd In Group : PUG
ST.HUBERT-KENSHEI-DAN RATHER (KCTH 092312110287) 
Sire: TH.AM.CH.KENSHEI THE REST OF THE STORY 
Dam: TH.CH.ST.HUBERT J-K TAMINA
Breeder/Owner: MRS.ORRAWAN THIPKAILARD
 
Best Junior In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
WINCHI'S SWEET TASTE VINTAGE (KCTH 090711113555) 
Sire: TH.AM.CAN.CFC.BDA.CH.RAS LEGEND LIGHTNIN STRIKE 
Dam: TH.CH.WINCHI'S BEAUTIFUL GIRL WINNYCHER
Breeder/Owner: MR.NAWIN SANGVIVAKE
 
Best Puppy In Group : PUG
ST.HUBERT-KENSHEI-DAN RATHER (KCTH 092312110287) 
Sire: TH.AM.CH.KENSHEI THE REST OF THE STORY 
Dam: TH.CH.ST.HUBERT J-K TAMINA
Breeder/Owner: MRS.ORRAWAN THIPKAILARD
 
Reserve Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
TURIN HOUSE TADDY (80409560058) 
Sire: A'VIGDORS MUSCACIN DE PARIS 
Dam: BULGARA MAX D'TARTASIUM
Breeder/Owner: TATJANH CHEREMENZENA
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
GRANDSLAM QUEEN OF GRASS (NP32760401) 
Sire: AM.CH.EVERGREEN JUST JACK LEFOX 
Dam: GRANDSLAM SANTA BABY
Breeder/Owner: NA000005
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
PLOOKRAKDOG 'S SMART TOR-NADO (KCTH 090712115021) 
Sire: TASTY 
Dam: PLOOKRAKDOG'S PURLIN
Breeder/Owner: MISS NATAMON NAMDOKMAI

Group 10, Judge: Dr.Agus Wardhana (Indonesia)
Best In Group : IRISH WOLFHOUND
GULLIAGH DIAGORAS (Z37987) 
Sire: GULLIAGH ARAMIS 
Dam: CH.GULLIAGH CORRIG (X66274)
Breeder/Owner: MR TN, MRS MA & MR I FINNEY
 
Best Puppy In Group : IRISH WOLFHOUND
GULLIAGH DIAGORAS (Z37987) 
Sire: GULLIAGH ARAMIS 
Dam: CH.GULLIAGH CORRIG (X66274)
Breeder/Owner: MR TN, MRS MA & MR I FINNEY
 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com