FBCT Championship Show 3/2012(AB3)

1895 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

FBCT Championship Show 3/2012
34th FBCT All Breed Championship Show
Judge: Mr.Fred Peddie (Canada)
By:French Bulldog Club of Thailand
at Bangna Hall,Central Bangna, Bangkok Thaialnd,Date: 22-23 Sep,2012
 
Group 1, Judge: Mr.Fred Peddie (Canada)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CH.GOLDEN STAR'S ROMEO (KCTH A09110043) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TREVANNE'S PORSHA
Breeder: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
Owner: BODIN   PANJABUTRA
 
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN  LIAO
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CH.GOLDEN STAR'S ROMEO (KCTH A09110043) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TREVANNE'S PORSHA
Breeder: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
Owner: BODIN   PANJABUTRA
 
Best Junior In Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDEN STAR'S KID ROCK (KCTH 011311110045) 
Sire: AM.CH.TREVANNE'S RODDICK 
Dam: HILLSTONE HARMONICA
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
LITTLE NORTH'S LOVE AT FIRST (KCTH 011312110025) 
Sire: TH.CH.GOLDEN STAR'S BLACK DIAMOND OF LITTLE NORTH 
Dam: APPLE ACRES LITTLE NORTH BLUE FAMOUS
Breeder/Owner: MRS.PHIMSAGEE   RATTANAVALAI
 
Reserve Best Puppy In Group : GERMANN
ENJOY VOM R.C. CLUB
Breeder/Owner:
 
Best Baby In Group : SHETLAND SHEEPDOG
O.R. LOVE J-BOMB (KCTH 011312110029) 
Sire: TH.CAN.CH.GLENMORRIS DONAYNE BLUEPRINT 
Dam: TH.CH.LOCHLYN LA MARCHA
Breeder/Owner: MRS.RAWIKAN SIWASEN

Group 2, Judge: Mr.Fred Peddie (Canada)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best In Group : BULLDOG
TH.CH.BULLY HILLS MILLER TIME (NP26689603) 
Sire: AM.CH.GRAYBULLS MARTIN MILLER 
Dam: BULLY HILLS SIMPLY FERGIE
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT RATANAKULSEREROENGRIT  
 
Reserve Best In Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best Junior In Group : DOBERMANN
BARONAGE JILLIAN (KCTH 020911110033) 
Sire: TH.CH.PRIDE OF RUSSIA LOTSMAN 
Dam: TH.CH.SMILE LAND MURKY MONRY
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL
 
Reserve Best Junior In Group : BULLDOG
DESTINATION THE DREAK-UP (KCTH 020511110394) 
Sire: TH.CH.MARINO DESTINATION GRAND PEARL HUGO TEXAS 
Dam: TH.CH.MAGNET DESTINATION SWEETHEART SU
Breeder/Owner: MR.CHAT TAWEESANGPETCH O.MRS.VITCHUDA   OOI
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
LIL'BOY'S MAGNET EXPLOSION (KCTH 020512100008) 
Sire: AM.GRAND.CH.LIL' BOY'S GOOD LODKIN DUDE 
Dam: LIL' BOY'S JAIL BIRD
Breeder: JOHN R LANCASTER & PENNY LANCASTER & BEN LANCASTER & SAM
Owner: MR.JAYUTH   NAPAWAN
 
Best Baby In Group : BULLDOG
DESTINATION MAGNET NORI (KCTH 020512110444) 
Sire: TH.CH.MARINO DESTINATION GRAND PEARL HUGO TEXAS 
Dam: TH.CH.DESTINATION COVER GIRL LEONA
Breeder: MR.CHAT TAWEESANGPETCH
 
Reserve Best Baby In Group : BULLMASTIFF
BULMASRANGER " THE MARK OF QUALITY " ADAM (KCTH 020612110011) 
Sire: TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 
Dam: TH.CH.ATHENA STEALER'S NIGHTMARE
Breeder/Owner: MR.NG CHEE YEN

Group 3, Judge:  Mr.Fred Peddie (Canada)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best In Group : KERRY BLUE TERREIR
ENG.CH.MADRAGORM MAXIMUS OF IRISBLU (KCTH 033512100001)
Sire: IR.CH.CRANMOSS FINBAR OF COLINCA 
Dam: MADRAGORM BEAN-AN-TI
Breeder: MR.J E MADDEN
Owner: MR.FRANKI C.K. LEUNG  
 
Best Junior In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
KEERATIMA'S DREAM ISLAND (KCTH 033312110010) 
Sire: TH.CH.EXPANA'S BAZOOGA 
Dam: KEERATIMA'S AZALEA MY PRINCESS
Breeder/Owner: MS.KEERATIMA CHAIKUMARN
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
JOE'S ANGEL HUMBURG OF  BULLBUSTER (KCTH 030612110073) 
Sire: TH.CH.JOE'S ANGEL CHENNAI OF BULLBUSTER 
Dam: MAKITA ANGEL OF FIRE
Breeder: MR.JITTAKORN SRISUNTORNPANICH
Owner: MS.CHANANYA   SANGAWEERAKUL
 
Reserve Best Baby In Group : FOX TERRIER SMOOTH
POORIN 'S COOKIE MONSTER (KCTH 031112110001) 
Sire: TH.AM.CH.LIL'ITCH BACARAT 
Dam: TH.CH.HIGH MOUNTAIN EVERSO ENCHANTING
Breeder/Owner: MR.NAKARIN ARAMMANEE

Group 5, Judge: Mr.Fred Peddie (Canada)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
FAMILY POM'S BLACK BERRY (KCTH E09113650) 
Sire: NEO'S MORALES 
Dam: FAMILY POM'S NANA
Breeder: MISS MARASRI VASUWATTANASRI
Owner: MS.UMPORN   KULADEJKHUNA
 
Best In Group : POMERANIAN
FAMILY POM'S BLACK BERRY (KCTH E09113650) 
Sire: NEO'S MORALES 
Dam: FAMILY POM'S NANA
Breeder: MISS MARASRI VASUWATTANASRI
Owner: MS.UMPORN   KULADEJKHUNA
 
Reserve Best In Group : THAI BANGKEAW DOG
TH.CH.SINGTOTONG'S PU-PA (054912900044) 
Sire: TH.CH.NAM CHAI
Dam: TH.CH.CHANSEAW
Breeder/Owner: MR.SAMART   SINGHATOTHONG
 
Best Junior In Group : POMERANIAN
COMET SATIO SUPER SATURATED SOLUTION(50411114668)
Breeder/Owner:
 
Reserve Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
TIJI'S MILKYWAY OF SILVER SABRE (KCTH 050212100004) 
Sire: AM.GCH.PVT STK'S FIRE IN THE SKY 
Dam: AM.CH.SHADETREE-TIJI SPUN SILVER
Breeder: NICHOLE C HARBERT & JAMES HARBERT
Owner: MRS.DESI   KANTARI
 
Best Puppy In Group : SIBERIAN HUSKY
MYSTICLIGHT'S MYSTERIOUS BLACK PEARL (KCTH 050211112976) 
Sire: AM.CH.COVENTRY'S PEACE NEGOTIATOR 
Dam: TH.CAN.AM.CH.MYSTICLIGHT'S DAIQUIRI DELIGHT
Breeder/Owner: MS.ORANUJ KANJANACHUSAK
 
Reserve Best Puppy In Group : POMERANIAN
MASTER POMS ECLIPSE OF THE SUN (KCTH 050412113040) 
Sire: TH.GRAND.CH.BAAN THOMMAWECH'S YOSHEKI 
Dam: MASTER ANGIE
Breeder/Owner: MR.NARONGSORACHON SRISAMRIT
 
Best Baby In Group : THAI BANGKEAW DOG
BANCHOKHUN'S NC-ML4 (054912910009) 
Sire: TH.CH.NAM-CHAI OF BAN PAPHON 
Dam: BANCHOKHUN'S - MOOLAN
Breeder/Owner: MR.THANANAN JAENGKASEMSUK
 
Reserve Best Baby In Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK

Group 6, Judge: Mr.Fred Peddie (Canada)
BOB / Best In Group / Best Local Bred in Group: BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Reserve Best In Group /Best Junior In Group: BEAGLE
DEESAMER'S LOVING YOU TO MUCH (KCTH 060311110891) 
Sire: TH.AM.CH.SHAW'S RIGHT ON TRACK 
Dam: DEESAMER'S NORI
Breeder: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN
Owner: MS.NITTAYA   THORNHAMKAEW
 
Best Puppy In Group : BEAGLE
PERFECT COMPANION'S THAI SILK (KCTH 060311111210) 
Sire: TH.CH.PERFECT COMPANION'S TIGRISS 
Dam: TH.CH.PERFECT COMPANION'S THAI MUDMEE
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG

Group 8, Judge: Mr.Fred Peddie (Canada)
Best In Group / Best Local Bred in Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S MAXIMUS (KCTH 080611110116)
Sire: TH.AM.CH.WISCOYS BRICK
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
Owner: MR.PIYABUT  JARUSASITORN
 
Reserve Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
LANNA GOLD'S BANK ROBBER (KCTH H09110577) 
Sire: TH.CH.GOLD SMITH'S COOL SENSATION AT GANGWAY 
Dam: LANNA SNYDER'S DREAM CATCHER
Breeder: MR.CHATCHAWAN SATTARUJAWONG
Owner: MR.NIYOM   SINGKAMKOON
 
Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
TITAN'S I BOOK (KCTH 080511110233) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: DE LA VEGA SNOW PRINCESS
Breeder/Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Reserve Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
ENGLISH BEAUTY CORTI CRO (KCTH 080612100002) 
Sire: ROCHEBY ACE OF DIAMONDS 
Dam: BELLISIMA CORTI CRO
Breeder: NAD MARIO
Owner: MR.CHAIYOT   PAPORN
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
I AM LABRADOR BEYON VILLA (KCTH 080611110635) 
Sire: TH.CH.SANTA A TEQUILA SUNRISE 
Dam: TH.CH.SANTA LUKE'S OPAL
Breeder/Owner: MISS KHWANDAO WICHITWONGCHAROEN
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
GREAT LABRADOR YAYA (KCTH 080612110277)
Sire: IND.TH.CAN.CH.CHABLAIS BASIL 
Dam: MILLENNIUM SOFEE OF THE SADONA
Breeder/Owner: MS.PATCHAREE SAIPREECHA

Group 9, Judge: Mr.Fred Peddie (Canada)
Best Local Bred in Group : SHIH TZU
HEARTY'S SHINNING STAR (KCTH I10110522) 
Sire: TH.CAN.CH.HEARTY'S SHINY GUY 
Dam: TH.CH.HEARTY'S HOT NEW GENERATION
Breeder/Owner: MS.PAPITCHAYA SUKONNOI
 
Best In Group : FRENCH BULLDOG
KINGFRIEND MR WOW (AP00080205) 
Sire: FRIEND DE LA PARURE OF KINGFRIEND 
Dam: IMADORABLE DE LA PARURE
Breeder: MR.D FRIEND
Owner: MR.F TAN  
 
Reserve Best In Group : PEKINGESE
TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO (KCTH I10100002) 
Sire: ENG.CH.LIVANDA SANTANA 
Dam: LIVANDA LADY JANE
Breeder: MR.S.&MRS.A LIVESEY
Owner: MR.SUWAN   NGAMSIRIWONG
 
3rd In Group : MALTESE
TH.CH.HIDDEN VALLEY Y LOLLI_POP (KCTH I10100001) 
Sire: KOR.CH.HIDDEN VALLEY COON 
Dam: HIDDEN VALLEY NUNE
Breeder: CHOI JUNG-HYE
Owner: MR.TEERASAK   MUNGWATTANA
 
4th In Group : PUG
TH.CH.ROSE'S KNOCK DOWN EIGHT COUNT (TR90870602) 
Sire: AM.CH.XOE'S OSCAR DE LA HOYA 
Dam: ROSE'S BELLA STELLINA
Breeder/Owner: CARLA J ROSE
 
Best Junior In Group : FRENCH BULLDOG
VALENTINE HOUSE SUPER NEMO (KCTH 091111110263) 
Sire: TH.AM.CH.PETIT MOTIF'S FULL CIRCLE 
Dam: STAR FRENCH T & A XCLUSIVE
Breeder: MR.PAIRUT INSEE
Owner: MR.POOMTHAI   BUDDHICHIWIN
 
Reserve Best Junior In Group : PUG
ANJOS SILVIA (KCTH 092312100005) 
Sire: ANJOS XINGU 
Dam: ANJOS TROLLER
Breeder: ANN JOE SAMPAIO
Owner: MS.NANTA   TANSACHA
 
Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
KINGFRIEND MR WOW (AP00080205) 
Sire: FRIEND DE LA PARURE OF KINGFRIEND 
Dam: IMADORABLE DE LA PARURE
Breeder: MR.D FRIEND
Owner: MR.F TAN  
 
Reserve Best Puppy In Group : PUG
ST.HUBERT LOVE AT FIRST SIGHT (KCTH 092311110580) 
Sire: TH.CH.ST.HUBERT J-K DASTAN 
Dam: TH.CH.ST.HUBERT'S THE DANCING QUEEN
Breeder/Owner: MRS.ORRAWAN THIPKAILARD
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
NAPACHAI THE DARK KNIGHT RISES AT A'VIGDORS (KCTH 091112110440) 
Sire: TH.CH.ASIABULL'S ACE 
Dam: TH.CH.HERSHEYS CALFORNIA RAISIN
Breeder: MR.VIRUCH PHRUKWATTANNAKUL
Owner: REVAZ  KHOMASURIDZE  
 
Reserve Best Baby In Group: CHIHUAHUA LONG COAT
PLOOKRAKDOG'S SMART X-ELVIS (KCTH 090712113306) 
Sire: PLOOKRAKDOG'S BENNU 
Dam: PLOOKRAKDOG'S SMART ROSY
Breeder/Owner: MISS NATAMON NAMDOKMAI

หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us:
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com