The Mall Championship Dog Show 3/2012(AB3)

1792 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents
The Mall Championship Dog Show 3/2012
39th TDCTH ALL BREED CHAMPIONSHIP DOG SHOW
Judges: Mr.Augusto Benedicto Santos III(Philippines), Ms.Christine Anderson( USA.)
Mrs.Pamela Campbell(Australia), Mr.Larry Yuen(Malaysia)
By: Toy Dog Club Of Thailand
at The Mall Bangkapi, Bangkok Thailand, Date: 26 August, 2012
 
Group 1, Judge: Ms.Christine Anderson (USA.)
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN  LIAO

Group 2, Judge: Ms.Christine Anderson (USA.)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best In Group : AFFENPINSCHER
TH.CH.LILY MARLEEN V TANI KALARI (N.H.S.B.2828372) 
Sire: KYLEAKIN SPACE COWBOY 
Dam: ORLOCK DIVENITY
Breeder: M.W.A.H. COOYMANS
Owner: JONGKIE BUDIMAN  
 
Reserve Best In Group : BULLDOG
TH.CH.BULLY HILLS MILLER TIME (NP26689603) 
Sire: AM.CH.GRAYBULLS MARTIN MILLER 
Dam: BULLY HILLS SIMPLY FERGIE
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT RATANAKULSEREROENGRIT  
 
3rd In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: DAVID ANTHONY STRACHAN
 
Best Junior In Group : DOBERMANN
BARONAGE JILLIAN (KCTH 020911110033) 
Sire: TH.CH.PRIDE OF RUSSIA LOTSMAN 
Dam: TH.CH.SMILE LAND MURKY MONRY
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL
 
Reserve Best Junior In Group : BULLDOG
TAMMY'S MY DREAM "STEPHANIE" (KCTH 020511110532) 
Sire: AM.TH.CH.MAGIC'S DREAMCATCHER 
Dam: TAMMY'S CHOOSY
Breeder/Owner: MR.KITJAPAT SRIBUAPUNT
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
LIL'BOY'S MAGNET EXPLOSION (KCTH 020512100008) 
Sire: AM.GRAND.CH.LIL' BOY'S GOOD LODKIN DUDE 
Dam: LIL' BOY'S JAIL BIRD
Breeder: JOHN R LANCASTER & PENNY LANCASTER & BEN LANCASTER & SAM
Owner: MR.JAYUTH   NAPAWAN
 
Reserve Best Puppy In Group : DOBERMANN
BRENDA LEE ALTOBELLO (JR 706139) 
Sire: MAXIM DI ALTOBELLO-CH-MINE-SRB-LUX 
Dam: ORCAHANIRED DEL RIOBIANCO
Breeder/Owner: MALBASA DEJAN
 
Best Baby In Group : BULLDOG
TWO TONE KENNEL BULL SHUMO (KCTH 020512110506) 
Sire: TH.CH.TAMMY'S MR.LONELY "FAB" 
Dam: PHOTHONG KENNEL BULL SNOW WHITE
Breeder/Owner: MS.PHUNNAPA   BOONYATANASAKUN
 
Reserve Best Baby In Group : BULLMASTIFF
BULMASRANGER " THE MARK OF QUALITY " ADAM (KCTH 020612110011) 
Sire: TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 
Dam: TH.CH.ATHENA STEALER'S NIGHTMARE
Breeder/Owner: MR.NG CHEE YEN

Group 3, Judge:  Mrs.Pamela Campbell(Australia)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.KASINO FRITZ BOHEMIA PLATINA (KCTH 033311100004) 
Sire: AM.CAN.BELG.LUX.SW.ROM.CH.WHIRLWINDS HIGH HOPES 
Dam: CR.SR.SA.EVR.KLUB.V.NAR.V.SG.CH.EXTRA BO
Breeder: INGRID DEDKOVA
Owner: MS.NANTA   TANSACHA
 
Best Junior In Group : YORKSHIRE TERRIER
MY-YORKIE AWESOME GLORY (DG-369260-2011) 
Sire: GMY JR .TH.KOR.MAL.CH. YOUR ANGEL WILD FANTASY 
Dam: TH.CH.DONATELLA VERSACE OF MARYON'S HOME
Breeder: MR.OOI ENG KHENG
Owner: OOI  ENG KHENG
 
Best Puppy In Group : AMERICAN STAFFORDSHIRE TERRIER
RATCHADA'S CANSO (KCTH 030211110268) 
Sire: INT.TH.AM.CH.DOGGY WORLD'S APPLE JACK JUNIOR 
Dam: SKYLINE'S ICE ICE BABY
Breeder: MR.MR.RATCHADA P. & MR.KRIANGSAK E.
Owner: MR.RATCHADA   PORNCHAISING
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
JOE'S ANGEL MUNCHEN OF  BULLBUSTER (KCTH 030612110071) 
Sire: TH.CH.JOE'S ANGEL CHENNAI OF BULLBUSTER 
Dam: MAKITA ANGEL OF FIRE
Breeder/Owner: MR.JITTAKORN SRISUNTORNPANICH

Group 4 Judge:
 

Group 5, Judge: Mr.Larry Yuen (Malaysia)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
TH.CH.NEO'S SUPER HERO (KCTH E09111417) 
Sire: TH.CH.KWANGTHONG'S COCA-CORA 
Dam: PAK DOM'S IN YOUR EYES
Breeder: MR.P.PRAWAT&DR.ML.K.APIWUT
Owner: MR.C.PHONGTHEP&MR.P.PEERAPONG  
 
Best In Group : SIBERIAN HUSKY
INT.AM.CAN.TH.GRAND.CH.KRISTARI'S KHALUA ON ICE (KCTH E06100013) 
Sire: AM.CH.KRISTARI'S RUDOLPH VALENTINO 
Dam: AM.CH.KRISTARI'S KELLY GIRL O'TREBOR
Breeder: SHARON OSHAROW & ROB JACKSON & MONICA REAR
Owner: MS.ORANUJ   KANJANACHUSAK
 
Reserve Best In Group : POMERANIAN
TH.CH.NEO'S SUPER HERO (KCTH E09111417) 
Sire: TH.CH.KWANGTHONG'S COCA-CORA 
Dam: PAK DOM'S IN YOUR EYES
Breeder: MR.P.PRAWAT&DR.ML.K.APIWUT
Owner: MR.C.PHONGTHEP&MR.P.PEERAPONG  
 
Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
ANAKIN'S GOLD AGAINST THE SOUL (KCTH 050211110778) 
Sire: AMITY'S MY LITTLE CHIP 
Dam: ANAKIN'S ANGEL INTERCEPTOR
Breeder/Owner: MR.WASITT HEMWARAPORNCHAI
 
Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
DE JACK EURO BIG BOY (KCTH 050411116009) 
Sire: DOG HI'S RICKY BOY 
Dam: DOLLY PUFFY TIME
Breeder/Owner: MR.SAKALES KLUNGVICHIT
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
MASTER POMS ECLIPSE OF THE SUN (KCTH 050412113040) 
Sire: TH.GRAND.CH.BAAN THOMMAWECH'S YOSHEKI 
Dam: MASTER ANGIE
Breeder/Owner: MR.NARONGSORACHON SRISAMRIT
 
Reserve Best Puppy In Group : THAI BANGKEAW DOG
KHEMTHONG (054911910082) 
Sire: THONGTAE 
Dam: SAI-THONG OF BAN PAPHON
Breeder/Owner: SUVIT  PETCHWEERA
 
Best Baby In Group : THAI BANGKEAW DOG
BANCHOKHUN’S NC-ML1 (054912910006)
Sire: TH.CH.NAM-CHAI OF BAN PAPHON
Dam: BANCHOKHUN’S – MOOLAN
Breeder: MR.THANANAN JAENGKASEMSUK
Owner MR.THANANAN JAENGKASEMSUK
 
Reserve Best Baby In Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK

Group 6, Judge: Ms.Christine Anderson (USA.)
Best Local Bred in Group : BEAGLE
TH.AM.CH.PERFECT COMPANION'S HAPPY HOURS (KCTH F07110314) 
Sire: INT.TH.AM.CH.PUPPY LOVE'S KRISTOFOR 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG & MR.V.NIRAT
 
Best In Group : BEAGLE
TH.AM.CH.PERFECT COMPANION'S HAPPY HOURS (KCTH F07110314) 
Sire: INT.TH.AM.CH.PUPPY LOVE'S KRISTOFOR 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG & MR.V.NIRAT
 
Reserve Best In Group : BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057)
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Best Junior In Group : BEAGLE
DEESAMER'S LOVING YOU TO MUCH (KCTH 060311110891) 
Sire: TH.AM.CH.SHAW'S RIGHT ON TRACK 
Dam: DEESAMER'S NORI
Breeder: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN
Owner: MS.NITTAYA   THORNHAMKAEW
 
Best Puppy In Group : BEAGLE
PERFECT COMPANION'S ORCHID IS BEAUTIFUL (KCTH 060311111031) 
Sire: TH.GR.AM.CH.PERFECT COMPANION'S TIGRISS 
Dam: PERFECT COMPANION'S THAI ORCHID
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG & MR.V.NIRAT

Group 8, Judge: Mr.Augusto Benedicto Santos III (Philippines)
Best Local Bred in Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S JACKPOT (KCTH H10110050) 
Sire: TH.CH.NATAN OF SUNNY LAND 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA (KCTH H10100006) 
Sire: CHI.ARG.ECU.CH.SNOWSHOE'S LUCK OF THE DRAW 
Dam: GCH.CHI.ARG.CH.JCHI.VENAME Y CA.BARBOUR-GOLD'
Breeder/Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Reserve Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S JACKPOT (KCTH H10110050) 
Sire: TH.CH.NATAN OF SUNNY LAND 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
NAGAS'S MAXIMUS (KCTH 080611110116) 
Sire: TH.AM.CH.WISCOYS BRICK 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
Owner: MR.PIYABUT   JARUSASITORN
 
Reserve Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
GOLDEN ARMY'S DIRTY MARTINI (KCTH 080511110381) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.DREAMWORKS PRESS YOUR LUCK
Breeder/Owner: MR.PRAMOUL NURACH
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
ENGLISH BEAUTY CORTI CRO (KCTH 080612100002) 
Sire: ROCHEBY ACE OF DIAMONDS 
Dam: BELLISIMA CORTI CRO
Breeder: NAD MARIO
Owner: MR.CHAIYOT   PAPORN
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
GREAT LABRADOR YAYA (KCTH 080612110277)
Breeder/Owner:
 
Reserve Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
LANNA GOLD 'S ROCK IT MAN (KCTH 080512110215) 
Sire: TH.CH.SUMMITS SNYDER FLIGHT TO LANNA GOLD 
Dam: TH.CH.LANNA GOLD'S CHRISTMAS CAROL
Breeder/Owner: MR.CHATCHAWAN SATTARUJAWONG

Group 9, Judge: Mrs.Pamela Campbell (Australia)
Best Local Bred in Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire: TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE 
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
Best In Group : MALTESE
TH.CH.HIDDEN VALLEY Y LOLLI­_POP (KCTH I10100001)
Sire: KOR.CH.HIDDEN VALLEY COON
Dam: HIDDEN VALLEY NUNE
Breeder: CHOI JUNG-HYE
Owner: MR.TEERASAK MUNGWATTANA
 
Reserve Best In Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire: TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE 
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
3rd In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
QOOBALL NO MONEY NO HONEY (KCTH 090712110253)
Sire: BIG EYES JP FENNEL
Dam: TH.CH.QOOBALL MOD-NOI THE BAMBOO EATER
Breeder/Owner: MR.AKARES THONGLUKSIRI
 
4th In Group : PUG
AM.CH.HU-CHU J-D ODE TO THE PASS (TR9847070) 
Sire: ------  Dam: ------
Breeder/Owner: CRIADERO QUEUERO
 
Best Junior In Group : MALTESE
NANETTE'S REALLY LUCKY JO (KCTH 091911110112) 
Sire: TH.CH.NANETTE'S MY SUPERS KHUN TERRIFIC 
Dam: TH.CH.NANETTE'S OPHELIA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best Junior In Group : POODLE (TOY)
HOSANNA PARTY IN A BOX (KCTH 091711100004) 
Sire: AM.CH.HOSANNA MY LITTLE BOY SCOUT 
Dam: HOSANNA HERE FOR THE PARTY
Breeder: PATRICIA M STABLER
Owner: MR.KITTI   KHONGSRICHAROEN
 
Best Puppy In Group : MALTESE
NANETTE'S REJOICE (KCTH 091911110183) 
Sire: TH.CH.NANETTE'S MY SUPERS KHUN TERRIFIC 
Dam: TH.CH.NANETTE'S OLIVIA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best Puppy In Group : PUG
ST.HUBERT LOVE AT FIRST SIGHT (KCTH 092311110580) 
Sire: TH.CH.ST.HUBERT J-K DASTAN 
Dam: TH.CH.ST.HUBERT'S THE DANCING QUEEN
Breeder/Owner: MRS.ORRAWAN   THIPKAILARD
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
GORILLA BULLER APRIL (KCTH 091112110449) 
Sire: TH.CH.ASIABULL'S ACE 
Dam: NAPACHAI MERRY X'MAS
Breeder/Owner: MR. JUTAWUT ATHIJAGRAVUDH
 
Reserve Best Baby In Group : PEKINGESS
SW’S WRIATEVER LOLA WANTS (KCTH 092212110009)
Breeder/Owner:

หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us:
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com