Bangkok Grand Dog Show 2012(AB1)

2456 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents Bangkok Grand Dog Show 2012
90th KCTH All Breed Championship Dog Show 2012
Judges: Mr. Norman Kenney (USA),  Andreas Schemel (U.K.)
Mr. Sang Hoon Lee (Korea),  Mrs. Cristina Browning (S. Africa)
Mr. Noranart Ratanasakvibool (Thailand),  Mr. Rale Cekic (Serbia)
By: The Kennelclub Of Thailand
At The Mall Bangkapi,Bangkok Thailand, Date: Octorber 19, 2012
 
Group 1Judge: Mr. Rale Cekic (Serbia)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CH.GOLDEN STAR'S ROMEO (KCTH A09110043) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TREVANNE'S PORSHA
Breeder: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
Owner: BODIN   PANJABUTRA
 
Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CH.GOLDEN STAR'S ROMEO (KCTH A09110043) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TREVANNE'S PORSHA
Breeder: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
Owner: BODIN   PANJABUTRA
 
Reserve Best In Group : WEST CORGI
TH.CH.KCT HONG LONG OF SAN CHIN
Breeder/Owner: N/A
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDEN STAR VETCARE AMITIE COMBINE (KCTH 011312110039) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TH.CH.R'HILLS GOLDEN STAR
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
 
Reserve Best Puppy In Group : COLLIE ROUGH
DYNASTY THROPHY HUNTER (KCTH 010412110002) 
Sire: TH.CH.KAZJS BORN TO WIN 
Dam: TH.CH.KAZJS SHAMELESS
Breeder/Owner: MR.DANAND JAOVISIDHA 

Group 2, Judge: Mr. Rale Cekic (Serbia)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best In Group : BULLDOG
TH.AM.CH.MAJOR LEAGUE CLASSAY TOP GUN (KCTH 020512100001) 
Sire: AM.CH.CEDAR LANE MAJOR LEAGUE'S RBI 
Dam: AM.CH.SLIK CLASS-A WHT LIGHTN LEXUS
Breeder: SEAN WORLEY & ALISHA WORLEY
Owner: MR.UTTAPORN   DAMRONGKUL
 
Reserve Best In Group : ROTTWEILER
TH.BOS.SRB.CH.FALCO WINNER CIVI (KCTH 021212100012) 
Sire: BRUT "WONDERFUL WIZARD" 
Dam: LARA "TI EN MEN"
Breeder: LAZIC SASA
Owner: MS.AME-ON   PRAIWAN
 
Best Junior In Group : BULLDOG
SHINING RISE COCCO AMOR (1055/12) 
Sire: LEMON VOM SOLAMENTE SOLO 
Dam: ENGLISH BRONZON BONNIE
Breeder/Owner: LIEZ ETELE
 
Reserve Best Junior In Group : DOBERMANN
ALLSTAR DOUBLE JEOPARDY (DG-369113-2011) 
Sire: DOBE ACE SIMPLY SENSATIONAL 
Dam: DOBE ACE TRUE LIES
Breeder/Owner: MR.HIEW KAM YOW
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
LA GRANDE GRIFO BOUNTY (1244/12) 
Sire: LA GRANDE GRIFO RAGAZZO 
Dam: LA GRANDE GRIFO CHIARA
Breeder/Owner: GROF ANETT
 
Reserve Best Puppy In Group : BOXER
SUN 'S MAGICIAN RANIA (KCTH 020412110025) 
Sire: AM.TH.CH.KORVETTE'S PIMP MY RIDE 
Dam: SUN'S GOOD HEALTHY
Breeder/Owner: MR.SUTHIPHONG NOPPAMAS
 
Best Baby In Group : BULLMASTIFF
BULMASRANGER " THE MARK OF QUALITY " ADAM (KCTH 020612110011) 
Sire: TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 
Dam: TH.CH.ATHENA STEALER'S NIGHTMARE
Breeder/Owner: MR.NG CHEE YEN
 
Reserve Best Baby In Group : BULLDOG
SEALAVILLE HE'S BRANDON (AP02580605) 
Sire: CH.SEALAVILLE HE'S ASHLEY 
Dam: BOLLGLADE MEG SEALAVILLE
Breeder/Owner: MR.D SEAL 

Group 3, Judge: Mrs. Cristina Browning (S. Africa)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best Junior In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Reserve Best Junior In Group : AMERICAN STAFFORDSHIRE TERRIER
RATCHADA'S CANSO (KCTH 030211110268) 
Sire: INT.TH.AM.CH.DOGGY WORLD'S APPLE JACK JUNIOR 
Dam: SKYLINE'S ICE ICE BABY
Breeder: MR.MR.RATCHADA P. & MR.KRIANGSAK E.
Owner: MR.RATCHADA   PORNCHAISING
 
Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
KEERATIMA'S DREAM ISLAND (KCTH 033312110010) 
Sire: TH.CH.EXPANA'S BAZOOGA 
Dam: KEERATIMA'S AZALEA MY PRINCESS
Breeder/Owner: MS.KEERATIMA CHAIKUMARN
 
Reserve Best Puppy In Group : BULL TERRIER
JOE'S ANGEL HUMBURG OF  BULLBUSTER (KCTH 030612110073
Sire: TH.CH.JOE'S ANGEL CHENNAI OF BULLBUSTER 
Dam: MAKITA ANGEL OF FIRE
Breeder: MR.JITTAKORN SRISUNTORNPANICH
Owner: MS.CHANANYA   SANGAWEERAKUL
 
Best Baby In Group : YORKSHIRE TERRIER
EXPANA 'S LAMBORGHINI (KCTH 033312110398) 
Sire: INT.FR.TH.CH.ACE-HIGH DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: WORLD.TH.CH.EXPANA'S EXCLUSIVE ANGEL OF SI
Breeder/Owner: N.SURAK & Y.PONKRIT
 
Reserve Best Baby In Group : BULL TERRIER
AVIN 'S BBK-HUGKY (KCTH 030612110139) 
Sire: INT.TH.CH.NAVIN'S BKK - MAD DOG 
Dam: TH.CH.AMALTHEIA ANGEL FROM HELL
Breeder/Owner: MR.THAWEEPHONG KLONGPRATYA 

Group 5, Judge: Mrs. Cristina Browning (S. Africa)
Best Local Bred in Group : THAI RIDGEBACK DOG
TH.CH.J.D.UNITED JOE'S ANGEL PHA-RUNG-A ROON (KCTH E10110922) 
Sire: TH.CH.POOHPA THE THAI IDOL LPG. 
Dam: TH.CH.DAENG LAR NOPPAKAO & TRD OF JD
Breeder: MR.VIPAS TAWEEKITTIKUL
Owner: MR.J.SRISUNTORNPANICH & MR.A.PRAKAIVICHIEN  &
 
Best In Group : POMERANIAN
TH.AM.CH.FINCH'S LOOKIN AT A LUCKY DREAM (KCTH 050411100041) 
Sire: AM.CH.PUFPRIDE SWEET DREAMS 
Dam: STAR DREAMERS HANAH MONTANA
Breeder: DIANE L FINCH
Owner: MRS.NANTAWAN   PANPRUET
 
Reserve Best In Group : THAI RIDGEBACK DOG
TH.CH.J.D.UNITED JOE'S ANGEL PHA-RUNG-A ROON (KCTH E10110922) 
Sire: TH.CH.POOHPA THE THAI IDOL LPG. 
Dam: TH.CH.DAENG LAR NOPPAKAO & TRD OF JD
Breeder: MR.VIPAS TAWEEKITTIKUL
Owner: MR.J.SRISUNTORNPANICH & MR.A.PRAKAIVICHIEN  &
 
Best Junior In Group : POMERANIAN
CALETTO TWISTER FROM KFC (PKR.V-17909) 
Sire: PL.RUS.CH.ESTE'RA AMAZING INCREDIBLE BOY 
Dam: LAJLA PRINCES MAGICZMY SZKOT (FCI)
Breeder/Owner: MARCIN WILCZEK
 
Reserve Best Junior In Group : THAI BANGKEAW DOG
NP BANGKAEW'S JOCLO (054911920011) 
Sire: BANCHOKHUN'S-RA-O 
Dam: TH.CH.JOELY
Breeder/Owner: MR.NALUNART PUANGRAD
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
AC DYNASTY STAR AT THE SHOW (KCTH 050412100051) 
Sire: AM.CH.POWERPOM HIGH PERFORMANCE 
Dam: CHRISCENDO CABANA
Breeder: MR.ABEL CHOI
Owner: MR.CHAIWAT   TANGKARAVAKUN
 
Reserve Best Puppy In Group : THAI RIDGEBACK DOG
TRD SHOWTIME "DEAW" (KCTH 054811110826) 
Sire: GARNKAEW OF BENJARONG 
Dam: TRD SHOWTIME PIN THAI
Breeder/Owner: MR.CHITTI CHINTRAKUL
 
Best Baby In Group : POMERANIAN
ZANTACUZ'S FANTASTIC MEMPHIS TENNESSEE (KCTH 050412114190) 
Sire: TH.CH.FAMILY POM'S DOLLARS 
Dam: BEAUTIFUL STAR'S ANNIE
Breeder/Owner: MR.PANUWAT SRISURIYA
 
Reserve Best Baby In Group : THAI RIDGEBACK DOG
DOGGY WORLD'S DYNAMIC BEAUTY (KCTH 054812110472) 
Sire: INT.TH.GRAND.CH.TAWAN NAMFAH DAENG-PLUANG@SIAM 
Dam: TH.INT.CH.BANGKOK DE' THAILAND. LPG
Breeder/Owner: MR.KRIANGSAK EUROPAPAT

Group 6, Judge: Mrs. Cristina Browning (S. Africa)
Best In Group  / Best Local Bred in Group: Beagle
TH.AM.CH.PERFECT COMPANION'S HAPPY HOURS (KCTH F07110314) 
Sire: INT.TH.AM.CH.PUPPY LOVE'S KRISTOFOR 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG & MR.V.NIRAT
Points: 25
 
Reserve Best In Group: Beagle
GCH.CH.EVERWIND'S A CHANCE ENCOUNTER IN THE PARK (HP34708304) 
Sire: AM.CH.WINDKIST A WALK IN THE PARK 
Dam: AM.CH.TUNGS EVERWIND TALIA
Breeder/Owner: JOAN E WURST
Points: 19
 
Best Junior In Group : Beagle
PERFECT COMPANION'S BRUCE ALMIGHTY (HP41866001) 
Sire: AM.CH.LANBUR CARSON CITY
Dam: AM.CH.PERFECT COMPANION'S TULIP
Breeder/Owner: C PHONGTHEP & P PEERAPONG
 
Best Puppy In Group : Beagle
X'PLORERS DESTINY HEART2 HEART (KCTH 060311111153) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder: MR.POOSAK POSAYACHINDA
Owner: MR.SOMVORN   ADUNGCHONGRUK

Group 8, Judge: Mr. Rale Cekic (Serbia)
Best In Group / Best Local Bred in Group: GOLDEN RETRIEVER
TH.CH.TITAN'S I PHONE (KCTH 080511110232) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: DE LA VEGA SNOW PRINCESS
Breeder/Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Reserve Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.SANTA AQUARIUS BABY BOOM (KCTH H09110566) 
Sire: TH.CH.AQUARIUS MACINTOSH DELIGHT
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST STONE POPPY
Breeder/Owner: MR.SURAPONG SAWANGSRIBANTERNG
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
NEO L & G SUPERMAN (KCTH 080611110444) 
Sire: IND.TH.GRAND.CH.KILSTRON CALL ME BOND FOR CHENMOS 
Dam: TH.CH.DELTA
Breeder: MR.KAMONVIT JANTRA
Owner: MR.ADITHEP   CHOCKRATANAKAN
 
Reserve Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
GOLDEN ARMY’S DIRTY MARTINE (KCTH 080511110381)
Sire: TH.CH.THE IST’S A GREETING CARD
Dam: TH.CH.DREAMWORKS PRESS YOUR LUCK
Breeder/Owner: MR.PRAMOUL NURACH
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
ADDICT KENNEL'S LENA (KCTH 080612110181) 
Sire: TH.CH.GOLDENEYE HERBU ZADORA 
Dam: TH.CH.PATTANAKARN HOUSE IRENE
Breeder/Owner: MR.CHUTCHANON PHATTHANAPHEERAPONG
 
Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
LANNA GOLD 'S ROCK IT MAN (KCTH 080512110215) 
Sire: TH.CH.SUMMITS SNYDER FLIGHT TO LANNA GOLD 
Dam: TH.CH.LANNA GOLD'S CHRISTMAS CAROL
Breeder: MR.CHATCHAWAN SATTARUJAWONG
Owner: MR.NITHIWAT   MONGKOLSRIPATHANA
 
Reserve Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
NAGAS 'S ULTRA (KCTH 080612110311) 
Sire: TH.CH.NAGAS'S JACKPOT 
Dam: TH.CH.NAGAS'S HUNEYBUNCH
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT 

Group 9, Judge: Mr. Rale Cekic (Serbia)
Best Local Bred in Group : SHIH TZU
HEARTY'S RUN DIVA RUN (KCTH I10110335) 
Sire: TH.CH.HEARTY'S DANCING ON ICE 
Dam: TH.CH.HEARTY'S LADY MIDNIGHT
Breeder: MR.VETRI  DURAISAMY
Owner: MS.PAPITCHAYA   SUKONNOI
 
Best In Group : SHIH TZU
HEARTY'S RUN DIVA RUN (KCTH I10110335) 
Sire: TH.CH.HEARTY'S DANCING ON ICE 
Dam: TH.CH.HEARTY'S LADY MIDNIGHT
Breeder: MR.VETRI  DURAISAMY
Owner: MS.PAPITCHAYA   SUKONNOI
 
Reserve Best In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
PIZZICATO'S STRIKE THE FORCE (KCTH 090711111046) 
Sire: AM.TH.CH.MINA'S RAMBLING STARZ STRIKE IT RICH 
Dam: THONGKHAW'S YOUR SONG O'PIZZICATO
Breeder/Owner: MRS.YAOWAREDE METHAKUNVUDH
 
3rd In Group : LHASA APSO
TH.AM.FIN.CH.CHIC CHOIX TA SEN MOON FLY (FIN52198/08) 
Sire: AM.CH.ORLANE TURN BACK TIME 
Dam: AM.CH.AT SEN WESTGATE FLYING HIGH
Breeder/Owner: JUHA KARES
 
Best Junior In Group : PUG
DIAMOND SAND'S MANNY PACQUIAO (KCTH 092311110604) 
Sire: TH.AM.CH.ROSE'S KNOCK DOWN EIGHT COUNT 
Dam: TH.CH.CORAL BAY'S PERFECT RECIPE OF SINGHSON
Breeder/Owner: MS.WALAITHIP PRAPASIRISULEE
 
Best Puppy In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
WINCHI'S COTTON DOLL (KCTH 090712111170) 
Sire: TH.AM.CAN.CFC.BDA.CH.RAS LEGEND LIGHTNIN STRIKE
Dam: TH.CH.WINCHI'S LEGENERY OF LOVE BOTON CHR
Breeder/Owner: MR.NAWIN SANGVIVAKE
 
Reserve Best Puppy In Group : PUG
ST.HUBERT-KENSHEI-DAN RATHER (KCTH 092312110287) 
Sire: TH.AM.CH.KENSHEI THE REST OF THE STORY 
Dam: TH.CH.ST.HUBERT J-K TAMINA
Breeder/Owner: MRS.ORRAWAN THIPKAILARD
 
Best Baby In Group : PUG
ST.HUBERT-KENSHEI-BB ROMANTIC (KCTH 092312110298) 
Sire: TH.AM.CH.KENSHEI THE REST OF THE STORY 
Dam: TH.CH.ST.HUBERT J-K MILLENIUM
Breeder/Owner: MRS.ORRAWAN THIPKAILARD
 
Reserve Best Baby In Group : PEKINGESE
SW'S LEGEND REBORN (KCTH 092212110010) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG 

หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com