The Mall Championship Dog Show 4/2012(AB4)

2204 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents The Mall Championship Dog Show 4/2012
44th TDCTH ALL BREED CHAMPIONSHIP DOG SHOW
Judges: Mrs. Pamela Douglas (New Zealand)    
Mr. Alan E.Bennett  (Canada), Mr. Ekarat Sangkunakup (Thailand) 
Mr. D.Krishnamurphy (India), Mrs. Dianne Wright (Australia)
By: Toy Dog Club Of Thailand
At The Mall Ngamwongwan, Bangkok Thailand, Date: November 18, 2012
 
Group 1Judge: Mr. Ekarat Sangkunakup (Thailand)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDEN STAR VETCARE AMITIE COMBINE (KCTH 011312110039) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TH.CH.R'HILLS GOLDEN STAR
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
 
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN  LIAO
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CAN.CH.ECHOWYN AMERICAN IDOL (KCTH A10100001) 
Sire: AM.CH.POP STAR SS OF NORTHERN FARM 
Dam: CAN.CH.SKYWARD ECHOWYN MYSTIQUE
Breeder: KRYSTN MESSER, APEX, NC USA
Owner: MR.ANAKE   SANEHMAHAKUL
 
Best Baby In Group : SHETLAND SHEEPDOG
VETCARE'S GRAZIE GWYNETH (KCTH 011312110048) 
Sire: AM.CAN.CH.BELMARK SECOND TO NONE 
Dam: KYRIE ATTRIDGE NO DOUBT
Breeder/Owner: BODIN PANJABUTRA

Group 2, Judge: Mr. Ekarat Sangkunakup (Thailand)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best In Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Reserve Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: DAVID ANTHONY STRACHAN  
 
Best Junior In Group : BULLMASTIFF
GOLDEN UELSI KASPY (RKF 3002003) 
Sire: RUS.CH.ASPEN RIDGE RESTARTING GOLDEN UELSI 
Dam: RUS.CH.TORO DIAVOLO EBONY FACE AT GOLDEN UELS
Breeder/Owner: S.MASALSKIKH
 
Reserve Best Junior In Group : BULLDOG
TAMMY'S BELLA (KCTH 020511111156) 
Sire: TH.CH.TAMMY'S MR.LONELY "FAB" 
Dam: TAMMY'S NANCY
Breeder/Owner: MR.KITJAPAT SRIBUAPUNT
 
Best Puppy In Group : ROTTWEILER
PERLA VON BISTUA NUOVA (JR 722753 RW) 
Sire: WOLF RITTER VON CAMELOT 
Dam: LUNA VON BISTUA NUOVA
Breeder: JOCIC MILOS
Owner: MR.SUKTHAM   PANSRI
 
Reserve Best Puppy In Group : DOBERMANN
BRENDA LEE ALTOBELLO (JR 706139) 
Sire: MAXIM DI ALTOBELLO-CH-MINE-SRB-LUX 
Dam: ORCAHANIRED DEL RIOBIANCO
Breeder/Owner: MALBASA DEJAN
 
Best Baby In Group : BULLDOG
BULLCORNER REEON (KCTH 020512110727) 
Sire: TH.CH.SANSUK'S SHOKUN 
Dam: JINNY
Breeder/Owner: MR.PHUDIS   SANGACHOOSAKKUL
 
Reserve Best Baby In Group : ROTTWEILER
RUNA VOM ROTTMANIA (KCTH 021212110230) 
Sire: LUCCA VON DEN HASSBERGHOHEN 
Dam: OXANA VOM ROTTMANIA
Breeder/Owner: MR.NUTHAVUT TIPAKORN

Group 3, Judge: Mr. Alan E.Bennett  (Canada)
Best Local Bred in Group : NORWICH TERRIER
BLUE SKY BLACK BERRY (KCTH C10110009) 
Sire: AM.HUNG.TH.GRAND.CH.DEVONDALE'S MASTER MARMOT PHIL 
Dam: ABRAXAS/D E.T.ERNITY
Breeder/Owner: MS.SUPATTRA SIKKAMANN
 
Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.TH.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.HUNDERWOOD EYES OF THE HEART (LOF 3 Y.T. 175043/0) 
Sire: U'JOHNNY ANGEL BOY DU PETIT LAC SAINT JAMES 
Dam: HUNDERWOOD DE BOPA LOOLA
Breeder/Owner: M.SAMPAIO  ANN-JOE
 
Best Junior In Group : BULL TERRIER
DIGBY OF THE FOUR HORSEMEN (KCTH 030612100001) 
Sire: MADJOKER FIRE STARTER 
Dam: GISELLE BELONG TO WILDSIDE
Breeder: SIPOS JOZSEF
Owner: MR.EKAPOT   PURIPUNYAPINUN
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
NAVIN 'S BBK-HUGKY (KCTH 030612110139) 
Sire: INT.TH.CH.NAVIN'S BKK - MAD DOG 
Dam: TH.CH.AMALTHEIA ANGEL FROM HELL
Breeder/Owner: MR.THAWEEPHONG KLONGPRATYA

Group 5, Judge: Mrs. Pamela Douglas (New Zealand)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
DE JACK EURO BIG BOY (KCTH 050411116009) 
Sire: DOG HI'S RICKY BOY 
Dam: DOLLY PUFFY TIME
Breeder: MR.SAKALES KLUNGVICHIT
Owner: MS.KITTIYA   CHAOTIANG
 
Best In Group : POMERANIAN
DE JACK EURO BIG BOY (KCTH 050411116009) 
Sire: DOG HI'S RICKY BOY 
Dam: DOLLY PUFFY TIME
Breeder: MR.SAKALES KLUNGVICHIT
Owner: MS.KITTIYA   CHAOTIANG
 
Reserve Best In Group : SIBERIAN HUSKY
TH.CH.SUB ZERO N DREAM CHASER'S CUNNING LITTLE FOX (KCTH 050211111019)                       
Sire: TH.GRAND.CH.MYLA ROCK HUDSON 
Dam: TH.CH.DREAM CHASER'S KIR ROYAL
Breeder/Owner: MISS B.SATIDA & MR.E.IAN
 
Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
GENKI'S BLACK MAGIC WOMEN (KCTH 050211112144) 
Sire: TH.CH.GENKI'S TRICKS OF THE TRADE 
Dam: TH.CH.GENKI'S LITTLE BUMBLE BEE
Breeder: MR.THANISORN RATTANATHAVORN
Owner: MR.SORASAK   PAPPHANON
 
Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
MOXIEPOMS'ALEXANDER POVETKIN (KCTH 050411114447) 
Sire: AM.CH.FINCH'S LOOKIN AT A LUCKY DREAM 
Dam: CHAR'S SWEET SABRINA
Breeder/Owner: MRS.NANTAWAN PANPRUET
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK
 
Reserve Best Puppy In Group : SIBERIAN HUSKY
GREEN LEAF'S RED ZONE (KCTH 050212111001) 
Sire: TH.CH.GREEN LEAF'S ADOITNESS OF D'ISLANDER 
Dam: GREEN LEAF'S THE LITTLE PRINCESS
Breeder/Owner: MRS.PANADDA EAMSIRI
 
Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
ANAKIN 'S HURRICANE NUMBER ONE (KCTH 050212111733) 
Sire: TH.CH.ANAKIN'S CIGARETTES AND ALCOHOL 
Dam: ANAKIN'S EVERY YOU EVERY ME
Breeder/Owner: MR.WASITT   HEMWARAPORNCHAI
 
Reserve Best Baby In Group : POMERANIAN
FLUKEPOM'S WAYU (KCTH 050412114201) 
Sire: FLUKE POM'S PARTI MASTER 
Dam: FLUKE POM'S LADY FIRST
Breeder/Owner: MS.CHANAKAN NGERNTASUK

Group 6, Judge: Mr. Ekarat Sangkunakup (Thailand)
BOB / Best In Group: BEAGLE
TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION (KCTH 060311100015) 
Sire: AM.CH.JUST WRIGHT THE FULL MONTY 
Dam: AM.CH.SHOWNGO AUBREY OF JUST WRIGHT
Breeder: JULIE WRIGHT & MICHELLE NOLAN & MYRA NOLAN
Owner: MR.POOSAK   POSAYACHINDA
 
RBOB / Reserve Best In Group / Best Local Bred in Group: BEAGLE
TH.AM.CH.PERFECT COMPANION'S HAPPY HOURS (KCTH F07110314) 
Sire: INT.TH.AM.CH.PUPPY LOVE'S KRISTOFOR 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG & MR.V.NIRAT
 
Best Junior In Group: BEAGLE
CAESAR'S MAGIC SMURF (KCTH 060311110959) 
Sire: TH.AM.GRAND.CH.WINDKIST BRANSTON TALK ABOUT ME 
Dam: AM.CH.SIOUX SITY'S LITTLE ANN
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.SRIVASTAVA KUNWAR KHEM CHAND  
 
Best Baby In Group / Best Baby In Show: BEAGLE
X'PLORERS LEGEND OF THE FALLS (KCTH 060312111061) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.AM.CH.MILROC NOTHING GONNA BREAK MY STRIDE
Breeder/Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA

Group 8, Judge: Mr. D.Krishnamurphy (India)
Best In Group / Best Local Bred in Group:  LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.I AM LABRADOR WHITE HEART (KCTH H10110431) 
Sire: TH.CH.SANTA A TEQUILA SUNRISE 
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST LOVE OF MELODY
Breeder: MISS KHWANDAO WICHITWONGCHAROEN
Owner: MR.KUSOL   DOMCHOTITHAM
 
Reserve Best In Group: GOLDEN RETRIEVER
SING.TH.CH.RUSH HILL'S BON VOYAGE (KCTH H07100003) 
Sire: AM.CH.RUSH HILL RUN'N AMUCK AT 
Dam: RUSH HILL'S ESKIMO PIE
Breeder: MARK STRUBLE & TONYA STRUBLE
Owner: MR.PRAMOUL   NURACH
 
Best Junior In Group: LABRADOR RETRIEVER
NEO L & G SUPERMAN (KCTH 080611110444) 
Sire: IND.TH.GRAND.CH.KILSTRON CALL ME BOND FOR CHENMOS 
Dam: TH.CH.DELTA
Breeder: MR.KAMONVIT JANTRA
Owner: MR.ADITHEP   CHOCKRATANAKAN
 
Reserve Best Junior In Group: GOLDEN RETRIEVER
GOLDEN ARMY'S NAWA OCEAN (KCTH 080511110447) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.GOLDEN ARMY'S MICHELLE FIFER
Breeder/Owner: MR.PRAMOUL NURACH
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
PATTANAKARN HOUSE ELIZABETH (KCTH 080612110169) 
Sire: TH.POL.POL.JR.CH.ZENITH OF THE SUN HERBU ZADORA 
Dam: MK.BUL.ME.TH.CH.NOUGAT HARMONY LINE Z DA
Breeder/Owner: MR.ITTICHAI SIRIPOKE
 
Reserve Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
SMILE LOVE N SRIUBOL GOLD'S GIVE YOUR HEART A BREAK (KCTH 080512110237)  
Sire: TH.CAN.CH.GOODTIME'S TAKE ME TO YOUR LEADER
Dam: TH.CH.SMILE LOVE N SRIUBOL GOLD'S BROWNY  HO
Breeder: MR.SUPOJ  JEARAKUL
Owner: MRS.SOMRUDEE   MUSIKACHOTE
 
Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
VILLE 'S GOLDEN GLADIATOR SPATACUS (KCTH11400335) 
Sire: FOURTY ONE BELIVED IT OR NOT 
Dam: LANNA GOLD'S ANNIE OAKLEY
Breeder/Owner: SUPASIN KHAJORNPRAPHASUN
 
Reserve Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
WESTLAND CHATEAU LE CHANNAL (KCTH 080612110388) 
Sire: TH.CH.SANTA BELQUEST DISTAR 
Dam: TH.CH.SANTA TRINITY'S LUKE SUPER JUNIOR
Breeder/Owner: MR.SEREE KHAMPANYA

Group 9, Judge: Mr. Alan E.Bennett  (Canada)
Best Local Bred in Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire: TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE 
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
Best In Group : PUG
TH.CH.ROSE'S KNOCK DOWN EIGHT COUNT (TR90870602) 
Sire: AM.CH.XOE'S OSCAR DE LA HOYA 
Dam: ROSE'S BELLA STELLINA
Breeder/Owner: CARLA J ROSE
 
Reserve Best In Group : หมาตก 233
 
3rd In Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire: TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE 
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
4th In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
TH.CH.HELENA'S BAND STRIKE OF LUCK (KCTH 090812100001) 
Sire: MULTI.CH.MISTY MEADOW'S BESTOFLUCK 
Dam: HELENA'S BAND MISSTRESS
Breeder: E.MYAGKOVA.
Owner: MR.CHANARAT   SILAKORN
 
Best Junior In Group : SHIH TZU
REMIER'S PLAY FULL KISS (KCTH 092411110209) 
Sire: PEARL-SMILE'S CUPID DESIRE 
Dam: SMILE'S UNEQUIVOCAL CHARM
Breeder/Owner: MR.CHAIWAT YUSRICHAROEN
 
Reserve Best Junior In Group : PUG
DIAMOND SAND'S RENESMEE (KCTH 092311110608) 
Sire: TH.AM.CH.MOONSTRUCK'S LUCKY STAR 
Dam: LOS CHATOS DEL TURIA SIMPLY IRRESISTIBLE
Breeder/Owner: MS.WALAITHIP PRAPASIRISULEE
 
Best Puppy In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
MEWCHI HOPPER (KCTH 090812112478) 
Sire: TH.KOR.CH.HAVI OF KLANG FILM 
Dam: BAMBOO STAR KISSED DELIGHT BY MEWCHI
Breeder/Owner: MR.CHANARAT SILAKORN
 
Reserve Best Puppy In Group : PUG
DIAMOND SAND'S SIMPLY PERFECT (KCTH 092312110360) 
Sire: TH.AM.CH.ROSE'S KNOCK DOWN EIGHT COUNT 
Dam: CORAL BAY'S PERFECT PERFORMANCE OF SINGHSON
Breeder/Owner: MS.WALAITHIP PRAPASIRISULEE
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
UNLIMITED GRANDSLAM MR.HAMMAN (NO346)
Sire: AM.CH.KINGFRIEND MR.VALENTINO
Dam: AM.TH.CH.GRANDSLAM NOISETTE
Breeder/Owner: V.PRAPASSARA & S.BENSRI
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
PRINCE CHIHUAHUA 'S NGOR-NGEA (KCTH 090712113944) 
Sire: MARK 
Dam: BONUS
Breeder: MR.BOONNARK LAMAIMUANG
Owner: MS.WARAPORN   PLODMANEE

Group 10, Judge: Mr. Ekarat Sangkunakup (Thailand)
Best Baby In Group : IRISH WOLFHOUND
GULLIAGH DIAGORAS (Z37987) 
Sire: GULLIAGH ARAMIS 
Dam: CH.GULLIAGH CORRIG (X66274)
Breeder/Owner: MR TN, MRS MA & MR I FINNEY
 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com