The Mall Championship Dog Show 4/2012(AB3)

2319 จำนวนผู้เข้าชม  | 

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents The Mall Championship Dog Show 4/2012
43rd TDCTH ALL BREED CHAMPIONSHIP DOG SHOW
Judges: Mrs. Pamela Douglas (New Zealand)    
Mr. Alan E.Bennett  (Canada), Mr. Ekarat Sangkunakup (Thailand) 
Mr. D.Krishnamurphy (India), Mrs. Dianne Wright (Australia)
By: Toy Dog Club Of Thailand
At The Mall Ngamwongwan, Bangkok Thailand, Date: November 17, 2012
 
Group 1Judge: Mr. Alan E.Bennett  (Canada)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDEN STAR VETCARE AMITIE COMBINE (KCTH 011312110039) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TH.CH.R'HILLS GOLDEN STAR
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
 
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN LIAO O.RYAN   LIAO
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CAN.CH.ECHOWYN AMERICAN IDOL (KCTH A10100001) 
Sire: AM.CH.POP STAR SS OF NORTHERN FARM 
Dam: CAN.CH.SKYWARD ECHOWYN MYSTIQUE
Breeder: KRYSTN MESSER, APEX, NC USA
Owner: MR.ANAKE   SANEHMAHAKUL
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
LITTLE NORTH'S LOVE AT FIRST (KCTH 011312110025) 
Sire: TH.CH.GOLDEN STAR'S BLACK DIAMOND OF LITTLE NORTH 
Dam: APPLE ACRES LITTLE NORTH BLUE FAMOUS
Breeder: MR.PANUWAT ANEAKPIPAT
Owner: MRS.PHIMSAGEE   RATTANAVALAI

Best Baby In Group : SHETLAND SHEEPDOG
O.R. TIME FOR A GOOD TIME (KCTH 011312110030) 
Sire: TH.CH.APPLE ACRES SHOW THE WORLD 
Dam: CAN.CH.BELMARK HULLABALOO
Breeder/Owner: MRS.RAWIKAN SIWASEN

Group 2, Judge: Mr. Alan E.Bennett  (Canada)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best In Group : BULLDOG
TH.AM.CH.MAJOR LEAGUE CLASSAY TOP GUN (KCTH 020512100001) 
Sire: AM.CH.CEDAR LANE MAJOR LEAGUE'S RBI 
Dam: AM.CH.SLIK CLASS-A WHT LIGHTN LEXUS
Breeder: SEAN WORLEY & ALISHA WORLEY
Owner: MR.UTTAPORN   DAMRONGKUL
 
Reserve Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: DAVID ANTHONY STRACHAN
 
Best Junior In Group : BULLMASTIFF
GOLDEN UELSI KASPY (RKF 3002003) 
Sire: RUS.CH.ASPEN RIDGE RESTARTING GOLDEN UELSI 
Dam: RUS.CH.TORO DIAVOLO EBONY FACE AT GOLDEN UELS
Breeder/Owner: S.MASALSKIKH
 
Reserve Best Junior In Group : BULLDOG
HUMPHREY'S COOPER GIO (KCTH 020511111124) 
Sire: TH.CH.MAGNET BINGO BOY OF DOORMAN 
Dam: TH.CH.HUMPHREY'S GRAND YOKO MIKE
Breeder: MR.YOSSAK KOSATHAMMAKUL
Owner: MR.SITTICHAI   KULNA
 
Best Puppy In Group : ROTTWEILER
PERLA VON BISTUA NUOVA (JR 722753 RW)  
Sire: WOLF RITTER VON CAMELOT 
Dam: LUNA VON BISTUA NUOVA
Breeder: JOCIC MILOS
Owner: MR.SUKTHAM   PANSRI
 
Reserve Best Puppy In Group : DOBERMANN.
BRENDA LEE ALTOBELLO (JR 706139) 
Sire: MAXIM DI ALTOBELLO-CH-MINE-SRB-LUX 
Dam: ORCAHANIRED DEL RIOBIANCO
Breeder/Owner: MALBASA DEJAN
 
Best Baby In Group : ROTTWEILER
RUNA VOM ROTTMANIA (KCTH 021212110230) 
Sire: LUCCA VON DEN HASSBERGHOHEN 
Dam: OXANA VOM ROTTMANIA
Breeder/Owner: MR.NUTHAVUT TIPAKORN
 
Reserve Best Baby In Group : BULLDOG
BULLCORNER REEON (KCTH 020512110727) 
Sire: TH.CH.SANSUK'S SHOKUN 
Dam: JINNY
Breeder/Owner: MR.PHUDIS SANGACHOOSAKKUL

Group 3, Judge: Mr. Ekarat Sangkunakup (Thailand)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.EXPANA'S I AM THE BEST (KCTH 033311110186) 
Sire: TH.CH.ACE-HIGH DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: TH.CH.JUST IN TIME OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.N.SURAK & MR.Y.PONKRIT
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.EXPANA'S I AM THE BEST (KCTH 033311110186) 
Sire: TH.CH.ACE-HIGH DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: TH.CH.JUST IN TIME OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.N.SURAK & MR.Y.PONKRIT
 
Reserve Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.TH.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Best Junior In Group : BULL TERRIER
DIGBY OF THE FOUR HORSEMEN (KCTH 030612100001) 
Sire: MADJOKER FIRE STARTER 
Dam: GISELLE BELONG TO WILDSIDE
Breeder: SIPOS JOZSEF
Owner: MR.EKAPOT   PURIPUNYAPINUN
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
NAVIN 'S BBK-HUGKY (KCTH 030612110139) 
Sire: INT.TH.CH.NAVIN'S BKK - MAD DOG 
Dam: TH.CH.AMALTHEIA ANGEL FROM HELL
Breeder/Owner: MR.THAWEEPHONG KLONGPRATYA

Group 5, Judge: Mr. D.Krishnamurphy (India)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
DE JACK EURO BIG BOY (KCTH 050411116009) 
Sire: DOG HI'S RICKY BOY
Dam: DOLLY PUFFY TIME
Breeder: MR.SAKALES KLUNGVICHIT
Owner: MS.KITTIYA   CHAOTIANG
 
Best In Group : POMERANIAN
DE JACK EURO BIG BOY (KCTH 050411116009) 
Sire: DOG HI'S RICKY BOY
Dam: DOLLY PUFFY TIME
Breeder: MR.SAKALES KLUNGVICHIT
Owner: MS.KITTIYA   CHAOTIANG
 
Reserve Best In Group : THAI RIDGEBACK DOG
TH.CH.SIAM GRAND PETCH-AMPOL BY D-D-P (KCTH E10110633) 
Sire: TH.CH.OSTEN TRD "PONG-PETCH"  AT SIAM TRB 
Dam: SIAM'S TRB.BURAPHA BY D-D-P
Breeder/Owner: MR.THAMMARAT NGAMPROMSAKUL
 
Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
DLV'S DREAM AND ANTICIPATION (KCTH 050211112688) 
Sire: TH.CH.TRILLIUM BLUES GO FOR THE GOLD 
Dam: SUPHAN'S SWEET WAFFLE
Breeder/Owner: MR.ITTIPON KAEWMARIN
 
Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
MOXIEPOMS'ALEXANDER POVETKIN (KCTH 050411114447) 
Sire: AM.CH.FINCH'S LOOKIN AT A LUCKY DREAM 
Dam: CHAR'S SWEET SABRINA
Breeder/Owner: MRS.NANTAWAN PANPRUET
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
CR ROCKSTAR (TS08722601) 
Sire: AM.CH.CR SET THE STAGE 
Dam: AM.CH.KALO'S SEE ROCK CITY
Breeder/Owner: CELESTE SOLANO & ROBERT SOLANO
 
Reserve Best Puppy In Group : THAI BANGKEAW DOG
A & T HOBBY POPCORN (054911910085) 
Sire: MAMMOTH 
Dam: DONUT
Breeder/Owner: MR.WATCHARANONT ARAYANGKURA
 
Best Baby In Group : POMERANIAN
TEDDY'S STAR POWER JUNIOR (KCTH 050412113975) 
Sire: TH.CH.POWERPOM STAR POWER 
Dam: XAVIER'POM'S REMAR
Breeder/Owner: MR.SONGKIET MONGKOLSUPANIMIT
 
Reserve Best Baby In Group : THAI RIDGEBACK DOG
DOGGY WORLD-ABSOLUTE'S DYNAMIC BEAUTY (KCTH 054812110472) 
Sire: INT.TH.GRAND.CH.TAWAN NAMFAH DAENG-PLUANG@SIAM 
Dam: TH.INT.CH.BANGKOK DE' THAILAND. LPG
Breeder/Owner: MR.KRIANGSAK EUROPAPAT

Group 6, Judge: Mr. Alan E.Bennett  (Canada)
BOB / Best In Group / Best Local Bred in Group: BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
Points: 21
 
RBOB / Reserve Best In Group: BEAGLE
TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION (KCTH 060311100015) 
Sire: AM.CH.JUST WRIGHT THE FULL MONTY 
Dam: AM.CH.SHOWNGO AUBREY OF JUST WRIGHT
Breeder: JULIE WRIGHT & MICHELLE NOLAN & MYRA NOLAN
Owner: MR.POOSAK   POSAYACHINDA
Points: 15
 
Best Junior In Group: BEAGLE
CAESAR'S MAGIC SMURF (KCTH 060311110959) 
Sire: TH.AM.GRAND.CH.WINDKIST BRANSTON TALK ABOUT ME 
Dam: AM.CH.SIOUX SITY'S LITTLE ANN
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.SRIVASTAVA KUNWAR KHEM CHAND  
 
Best Puppy In Group: BEAGLE
X'PLORERS DESTINY HEART2 HEART (KCTH 060311111153) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder: MR.POOSAK POSAYACHINDA
Owner: MR.SOMVORN   ADUNGCHONGRUK
 
Best Baby In Group / Reserve Best Baby In Show: BEAGLE
X'PLORERS LEGEND OF THE FALLS (KCTH 060312111061) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.AM.CH.MILROC NOTHING GONNA BREAK MY STRIDE
Breeder/Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA

Group 8, Judge: Mrs. Pamela Douglas (New Zealand)
Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
INT.MULTI.MAL.TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA (KCTH H10100006) 
Sire: CHI.ARG.ECU.CH.SNOWSHOE'S LUCK OF THE DRAW 
Dam: GCH.CHI.ARG.CH.JCHI.VENAME Y CA.BARBOUR-GOLD'
Breeder : Catalina Builla
Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Reserve Best In Group / Best Local Bred in Group: LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S JACKPOT (KCTH H10110050) 
Sire: TH.CH.NATAN OF SUNNY LAND 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
DREAMWEAVER HOUSE TOYA (KCTH 080611110358)
Sire: P.L.SILVER STONE 
Dam: BANSUAN'S IN HONOR WE TRUST
Breeder: NIPON LABUANRUANG
Owner: MR.VEERASAK   SILAKUL
 
Reserve Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
GOLDEN ARMY'S NAWA OCEAN (KCTH 080511110447) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.GOLDEN ARMY'S MICHELLE FIFER
Breeder/Owner: MR.PRAMOUL NURACH
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
MILLENNIUM LUCK COKEY (KCTH 080611110807) 
Sire: TH.CH.PREMIER & RIMAR'S ALEXANDER 
Dam: MILLENNIUM LUCKY STANG OF JANE
Breeder: MR.PRAYAD POONPOL
Owner: LT.COL.PRAYAD   POONPOL
 
Reserve Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
SMILE LOVE N SRIUBOL GOLD'S GIVE YOUR HEART A BREAK (KCTH 080512110237) 
Sire: TH.CAN.CH.GOODTIME'S TAKE ME TO YOUR LEADER 
Dam: TH.CH.SMILE LOVE N SRIUBOL GOLD'S BROWNY  HO
Breeder: MR.SUPOJ  JEARAKUL
Owner: MRS.SOMRUDEE   MUSIKACHOTE
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
WESTLAND CHATEAU LE CHANNAL (KCTH 080612110388) 
Sire: TH.CH.SANTA BELQUEST DISTAR 
Dam: TH.CH.SANTA TRINITY'S LUKE SUPER JUNIOR
Breeder/Owner: MR.SEREE KHAMPANYA
 
Reserve Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
VILLE 'S GOLDEN GLADIATOR SPATACUS (KCTH11400335) 
Sire: FOURTY ONE BELIVED IT OR NOT 
Dam: LANNA GOLD'S ANNIE OAKLEY
Breeder/Owner: SUPASIN KHAJORNPRAPHASUN

Group 9, Judge: Mr. Ekarat Sangkunakup (Thailand)
Best Local Bred in Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire: TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE  
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
Best In Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire: TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE  
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
Reserve Best In Group :   หมาตก 230

3rd In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
TH.CH.HELENA'S BAND STRIKE OF LUCK (KCTH 090812100001) 
Sire: MULTI.CH.MISTY MEADOW'S BESTOFLUCK 
Dam: HELENA'S BAND MISSTRESS
Breeder: E.MYAGKOVA.
Owner: MR.CHANARAT   SILAKORN
  
4th In Group :   PUG
TH.GCH.CH.WINSOME'S DRY MARTINI (KCTH 092312100004)
Sire: GCH.CH.WINSOME'S TROUBLE AT CORAL BAY 
Dam: AM.CH.JIMARY'S WINSOME ON THE ROCKS
Breeder: VIRGINIA COX-FLATLEY
Owner: MR.T.CHAIYAH & MS.B.SITTBAVORNSAKUL  
 
Best Junior In Group : PEKINGESE
SW.'S IN ENEMY TERRITORY (KCTH 092211110021) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: S.W.'S MY LOVE RED ROSE
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Reserve Best Junior In Group : PUG
DIAMOND SAND'S RENESMEE (KCTH 092311110608) 
Sire: TH.AM.CH.MOONSTRUCK'S LUCKY STAR 
Dam: LOS CHATOS DEL TURIA SIMPLY IRRESISTIBLE
Breeder: MS.WALAITHIP PRAPASIRISULEE
 
Best Puppy In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
LITTLE PRINCE'S KING OF FIGHTERS (KCTH 090711114421) 
Sire: TH.CH.SWEET WAN JP COSMOS 
Dam: LITTLE PRINCE'S QUEEN OF PRIDE
Breeder/Owner: MR.SIWAKORN SRI-U-THAI
 
Reserve Best Puppy In Group : PUG
ST.HUBERT-KENSHEI-DAN RATHER (KCTH 092312110287) 
Sire: TH.AM.CH.KENSHEI THE REST OF THE STORY 
Dam: TH.CH.ST.HUBERT J-K TAMINA
Breeder/Owner: MRS.ORRAWAN   THIPKAILARD
 
Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
PRINCE CHIHUAHUA 'S NGOR-NGEA (KCTH 090712113944) 
Sire: MARK    
Dam: BONUS
Breeder: MR.BOONNARK LAMAIMUANG
Owner: MS.WARAPORN   PLODMANEE
 
Reserve Best Baby In Group : PUG
ST.HUBERT-KENSHEI-BE ROMANTIC (KCTH 092312110298) 
Sire: TH.AM.CH.KENSHEI THE REST OF THE STORY 
Dam: TH.CH.ST.HUBERT J-K MILLENIUM
Breeder/Owner: MRS.ORRAWAN THIPKAILARD

Group 10, Judge: Mr. Alan E.Bennett  (Canada)
Best Baby In Group : IRISH WOLFHOUND
GULLIAGH DIAGORAS (Z37987) 
Sire: GULLIAGH ARAMIS 
Dam: CH.GULLIAGH CORRIG (X66274)
Breeder/Owner: MR TN, MRS MA & MR I FINNEY
 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com