FBCT Championship Show 2/2012(AB1)

2008 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

FBCT Championship Show 2/2012
28th FBCT All Breed Championship Dog Show
Judges: Mrs.Doris Cozart (USA.), Mr.John Rowles (Australia)
Mr.Zoran Brankovic (Serbia), Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
By: French Bulldog Club of Thailand
at Central City Bangna, Bangkok Thailand, Date: 4-5 Aug,2012
 
Group 1, Judge: Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
CHI BEE LAND’S BEN-TEN (KCTH 011311110033)
Breeder/Owner:
 
Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
APPLE ACRES LEADING ROLE (DN32110602) 
Sire: APPLE ACRES ACTORS GUILD 
Dam: AM.CH.HA-DAR ON THE RUNWAY IN VERSACE
Breeder: LOCKLYN GUZMAN
Owner: SITTICHOK LUENGTHONG  
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
BLUE HEAVENS ICED BERRY (DN32813002) 
Sire: GCH.CH.VINITA'S ICEMAN OF BLUE HEAVEN 
Dam: BLUE HEAVENS SHINE ON HARVEST MOON
Breeder: STEVE PATE & BECKY PATE & LISA GRASER   & LLOYD GRASER
Owner: LISA GRASER  
 
Best Junior In Group : SHETLAND SHEEPDOG
APPLE ACRES LEADING ROLE (DN32110602) 
Sire: APPLE ACRES ACTORS GUILD 
Dam: AM.CH.HA-DAR ON THE RUNWAY IN VERSACE
Breeder: LOCKLYN GUZMAN
Owner: SITTICHOK LUENGTHONG  
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
BLUE HEAVENS ICED BERRY (DN32813002) 
Sire: GCH.CH.VINITA'S ICEMAN OF BLUE HEAVEN 
Dam: BLUE HEAVENS SHINE ON HARVEST MOON
Breeder: STEVE PATE & BECKY PATE & LISA GRASER   & LLOYD GRASER
Owner: LISA GRASER 

Group 2, Judge: Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
Best Local Bred in Group : BOXER
TH.CH.CASTLE'S DAVINCI CODE (KCTH B10110016) 
Sire: AM.TH.CH.GLO-STAR'S DREAM IT MY WAY 
Dam: TH.CH.CASTLE'S TEQUILA SUNRISE
Breeder: MR.A.INTARATETH & MS.T.KHAMSAWAENGBUN
Owner: MR.ANUSART   INTARATETH
 
Best In Group : BULLDOG
TH.AM.GRAND.CH.BULLY HILLS JAMES DEAN (KCTH 020512100006) 
Sire: LAWSHIR'S DON JUAN 
Dam: BULLY HILLS DOMINATRIX
Bam: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT   RATANAKULSEREROENGRIT
 
Reserve Best In Group : ROTTWEILE
TH.BOS.SRB.CH.FALCO WINNER CIVI (KCTH 021212100012) 
Sire: BRUT "WONDERFUL WIZARD" 
Dam: LARA "TI EN MEN"
Breeder: LAZIC SASA
Owner: MS.AME-ON   PRAIWAN
 
Best Junior In Group : BULLDOG
FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
WINSAN GLORIA (KCTH 020511111324)  
Sire: TH.GRAND.CH.EMBEREZ BARRACUDA 
Dam: TH.CH.BOLLGLADE INDIA
Breeder/Owner: MR.PHUSIT RATANAKULSEREROENGRIT
 
Reserve Best Puppy In Group : ROTTWEILER
PRINCE OF DARKNESS SALUTE VON SINGH (KCTH 021212100013)
Breeder/Owner:
 
Best Baby In Group : ROTTWEILER
RATCHBURI ROTTWEILER 'S DRIVER (KCTH 021212110134) 
Sire: TH.BOS.SRB.CH.FALCO WINNER CIVI 
Dam: LINDA SE UNGO-ROT
Breeder/Owner: MS.AME-ON PRAIWAN
 
Reserve Best Baby In Group : BULLDOG
MAPLE (KCTH 020512110245) 
Sire: SANSUK'S LIN JEU 
Dam: MOJI
Breeder/Owner: MR.VERAYUT NARKSINRAPAVIJIT

Group 3, Judge:  Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
Best Local Bred in Group : BULL TERRIER
TH.CH.JOE'S ANGEL BOSTON CELTICS OF BULLBUSTER (KCTH C10110697) 
Sire: TH.CH.MAKITA XTRA CLIQUE 
Dam: WANDA OF QAULITY BULL FARM
Breeder: MS.SATIDARPORN SUKONTHAMUT
Owner: MR.WEERAYUT   SIRIJANWAT
 
Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
TH.AM.CH.LIL'ITCH BACARAT (KCTH C10100001) 
Sire: AM.CH.LIL'ITCH GAME ON 
Dam: WINDTRAX IN LIVING COLOUR
Breeder: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ
Owner: MR.NAKARIN   ARAMMANEE
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
HUNDERWOOD FAST'N - FURI OUS (NA000005555) 
Sire: MALTI.CH.HOUCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: PIERCING PERFECT YORK CLE OPATRA ISUDDY EVICPRERNFEE
Breeder/Owner: MS.NANTA     TANSACHA
 
Best Junior In Group : YORKSHIRE TERRIER
MY-YORKIE AWESOME GLORY (DG-369260-2011) 
Sire: GMY JR .TH.KOR.MAL.CH. YOUR ANGEL WILD FANTASY 
Dam: TH.CH.DONATELLA VERSACE OF MARYON'S HOME
Breeder/Owner: MR.OOI ENG KHENG
 
Best Puppy In Group : AMERICAN STAFFORDSHIRE TERRIER
RATCHADA'S CATHERINE (KCTH 030211110265) 
Sire: INT.TH.AM.CH.DOGGY WORLD'S APPLE JACK JUNIOR 
Dam: SKYLINE'S ICE ICE BABY
Breeder: MR.MR.RATCHADA P. & MR.KRIANGSAK E.
Owner: MR.RATCHADA   PORNCHAISING
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
FREDDIE FOLLOWER RASELS BULL (2839) 
Sire: TRIGGER SULLIVAN 
Dam: CHERRY BRAVA
Breeder: BIELA, PASIKAVE ZNAKY
Owner: SLESAROVCI JANKA A LVAN  

Group 4 Judge: Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
Best Local Bred in Group : DACHSHUND SMOOTH-HAIRED
HELENWOOD ROMANTIE (KCTH 040211110006) 
Sire: INT.TH.CH.TANARAY TOP FLIGHT 
Dam: HELENWOOD ENTERPRISE
Breeder/Owner: MR.APHAI SIRIWAT
 
Best In Group : DACHSHUND SMOOTH-HAIRED
HELENWOOD ROMANTIE (KCTH 040211110006) 
Sire: INT.TH.CH.TANARAY TOP FLIGHT 
Dam: HELENWOOD ENTERPRISE
Breeder/Owner: MR.APHAI SIRIWAT
 
Best Junior In Group : DACHSHUND SMOOTH-HAIRED
HELENWOOD ROMANTIE (KCTH 040211110006) 
Sire: INT.TH.CH.TANARAY TOP FLIGHT 
Dam: HELENWOOD ENTERPRISE
Breeder/Owner: MR.APHAI SIRIWAT

Group 5, Judge: Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
MASTERPOM'S KEY OF VALOR (KCTH 050411115920) 
Sire: TH.GRAND.CH.BAAN THOMMAWECH'S YOSHEKI 
Dam: AKERA'S JIMLIM DE LA SISQO
Breeder/Owner: MR.NARONGSORACHON SRISAMRIT
 
Best In Group : POMERANIAN
TH.AM.CH.FINCH'S LOOKIN AT A LUCKY DREAM (KCTH 050411100041) 
Sire: AM.CH.PUFPRIDE SWEET DREAMS 
Dam: STAR DREAMERS HANAH MONTANA
Breeder: DIANE L FINCH
Owner: MRS.NANTAWAN   PANPRUET
 
Reserve Best In Group : SIBERIAN HUSKY
TH.GRAND.CH.NANDO'S BODACIOUS (KCTH E10100009) 
Sire: TEECO'S OUT OF AFRICA 
Dam: JALERRAN'S NANOOK FANTASIA
Breeder: JESSICA MOORE
Owner: MRS.PUNJARAT   TRIKAMOL
 
Best Junior In Group : KOREA JINDO DOG
YUGUN OF SUPER LAND (KCTH 053012100001) 
Sire: TH.CH.HANMIN OF JINDO ARIRANG 
Dam: HWANGJINI OF YOORIM KYUNSA
Breeder: AN,SE-HYUN, YANGPYEONG-GUN, GYEONGGI-DO
Owner: SUPASIN   KHAJORNPRAPHASUN
 
Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
MASTERPOM'S KEY OF VALOR (KCTH 050411115920) 
Sire: TH.GRAND.CH.BAAN THOMMAWECH'S YOSHEKI 
Dam: AKERA'S JIMLIM DE LA SISQO
Breeder/Owner: MR.NARONGSORACHON SRISAMRIT
 
Best Puppy In Group : THAI RIDGEBACK DOG
THE TRD. OF J.D. SIAM RUBY (TUB TIM) (KCTH 054811110763) 
Sire: INT.TH.GRAND.CH.TAWAN NAMFAH DAENG-PLUANG@SIAM 
Dam: TH.CH.DAENG LAR NOPPAKAO & TRD OF JD
Breeder/Owner: MR.VIPAS   TAWEEKITTIKUL
 
Reserve Best Puppy In Group : SIBERIAN HUSKY
NEBRASCKA DAY DREAMER (KCTH 050212100015) 
Sire: WOLVEREEN DA WIN-CI CODE AT NEBRASCKA 
Dam: NEBRASCKA'S DINAH MIGHT
Breeder: MRS.SH BURNARD
Owner: MR.CHAI   EAMSIRI
 
Best Baby In Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK
 
Reserve Best Baby In Group : THAI BANGKEAW DOG
BANCHOKHUN'S NC-ML1 (054912910006) 
Sire: TH.CH.NAM-CHAI OF BAN PAPHON 
Dam: BANCHOKHUN'S - MOOLAN
Breeder/Owner: MR.THANANAN JAENGKASEMSUK

Group 6, Judge: Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
Best Local Bred in Group :
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Best In Group :
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Reserve Best In Group :
AM.GR.CH.WINDKIST'S STEALIN HEARTS (2010/031552) 
Sire: INA.CH.WINDKIST CADDYSHACK 
Dam: INA.CH.WINDKIST ALL THAT GLITTERS
Breeder: KAYLA BERTAGNOLLI & LEAH BERTA
Owner: MR.P.S.VENKATESH 
 
Best Junior In Group :
DEESAMER'S LOVING YOU TO MUCH (KCTH 060311110891) 
Sire: TH.AM.CH.SHAW'S RIGHT ON TRACK 
Dam: DEESAMER'S NORI
Breeder/Owner: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN
 
Best Puppy In Group :
BELAMAX ANOTHER ANDROMEDA (KCTH 060311111286)
Breeder/Owner:
 
Best Baby In Group :
DEESAMER'S GOODVIEW'S TANGO BOY (KCTH 060312110599) 
Sire: TH.AM.CH.LANBUR GOODVIEWS GALLANTRY 
Dam: DEESAMER'S MERCRY
Breeder/Owner: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN

Group 8, Judge: Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
Best In Group /
Best Local Bred in Group :
LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S JACKPOT (KCTH H10110050) 
Sire: TH.CH.NATAN OF SUNNY LAND 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Reserve Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
SING.TH.CH.RUSH HILL'S BON VOYAGE (KCTH H07100003) 
Sire: AM.CH.RUSH HILL RUN'N AMUCK AT 
Dam: RUSH HILL'S ESKIMO PIE
Breeder: MARK STRUBLE & TONYA STRUBLE
Owner: MR.PRAMOUL   NURACH
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
NAGAS'S MICHEL (KCTH 080611110118) 
Sire: TH.AM.CH.WISCOYS BRICK 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
PATTANAKARN HOUSE COMO (KCTH 080611110751) 
Sire: TH.CH.GOLDENEYE HERBU ZADORA 
Dam: TH.CH.PATTANAKARN HOUSE ERNIE
Breeder/Owner: MR.ITTICHAI SIRIPOKE
 
Reserve Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
ZUCARY'S CAPRICORN (KCTH 080511110461) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: VENUS
Breeder/Owner: MS.SUDARAT LEEHAPAIBOONSAKUL
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
PATTANAKARN HOUSE ELIZABETH
Breeder/Owner: MR.ITTICHAI SIRIPOKE

Group 9, Judge: Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
Best Local Bred in Group : PEKINGESE
TH.CH.SW.'S MR.BIG SHOT (KCTH 092211110004) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Best In Group : PEKINGESE
SW.'S MR.BIG SHOT (KCTH 092211110004) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Reserve Best In Group : PAPILLON
TH.CH.DENEMORE EUROICON (IKC) (AL0901899) 
Sire: AM & IR CH.DENEMORE TREASUREICON (IKC) 
Dam: IR.CH.KLEINER FREUND ODINA
Breeder/Owner: MESSRS S CARROLL & JNEWMAN
 
3rd In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
TH.CH.HELENA'S BAND STRIKE OF LUCK (KCTH 090812100001) 
Sire: MULTI.CH.MISTY MEADOW'S BESTOFLUCK 
Dam: HELENA'S BAND MISSTRESS
Breeder: E.MYAGKOVA.
Owner: MR.CHANARAT   SILAKORN
 
4th In Group : PUG
NEOGATE LET ME INSPIRE YOU (KCTH 092311100003) 
Sire: AM.TH.PHIL.CH.TUPELO STAND BY ME 
Dam: MAL.TH.CH.ST.HUBERT'S-FREDDIE-PINK BLOSSOM
Breeder: MR.YEOH EE HERN
Owner: MRS.ORRAWAN   THIPKAILARD
 
Best Junior In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
LOVECHI'S YAYA THE LITTLE STAR (KCTH 090711110503) 
Sire: INT.ITALY.DANSK.DIP.TH.CH.SWEET INDEED NOWORNE VER-PL 
Dam: TH.CH.LOVE CHI'S LITTLE NEW MAMA
Breeder/Owner: MR.CHANWUT WUTTHARA
 
Reserve Best Junior In Group : FRENCH BULLDOG
UNLIMITED GRANDSLAM BEYONCE KNOWLES (KCTH 091111110216) 
Sire: AM.TH.CH.GRANDSLAM DOUBLE-O-SEVEN 
Dam: AM.TH.CH.GRANDSLAM NOISETTE
Breeder/Owner: V.PRAPASSARA & S.BENSRI
 
Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
GRANDSLAM THE MAN FROM KRYPTON (KCTH 091111110641) 
Sire: AM.CH.EVERGREEN JUST JACK LEFOX 
Dam: TH.CH.GRANDSLAM SANTA BABY
Breeder/Owner: MR.PISAISIT TANJASIRI
 
Reserve Best Puppy In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
ALIZABET OF TIPPAWAN KENNEL (KCTH 090811111077) 
Sire: AM.GRAND.TH.CH.LAMARS RIVERDANE-S 
Dam: INT.TH.CH.PANG RUM OF TIPPAWAN KENNEL
Breeder/Owner: MR.PRAYOON WIJAKKHANAWUT
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
GORILLA BULLER APRIL (KCTH 091112110449) 
Sire: TH.CH.ASIABULL'S ACE 
Dam: NAPACHAI MERRY X'MAS
Breeder/Owner: MR. JUTAWUT ATHIJAGRAVUDH
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
NEXT OF TIPPAWAN KENNEL (KCTH 090812110235) 
Sire: TH.CH.NUCLEAR OF TIPPAWAN KENNEL 
Dam: SAI - RUNG OF TIPPAWAN KENNEL
Breeder/Owner: MR.PRAYOON WIJAKKHANAWUT

Group 10, Judge:
 

 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us:
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com