Thailand Grand Pet Show 2012

1812 จำนวนผู้เข้าชม  | 

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

Thailand Grand Pet Show 2012
งานมหกรรมสัตว์เลี้ยงแห่งประเทศไทย เฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 
เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554 ครั้งที่ 11
FCI INTERNATIONAL CHAMPIONSHIP DOG SHOW 7/2012
ชิงถ้วยรางวัลพระราชทาน พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช
ชิงถ้วยรางวัลพระราชทาน สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ
Judges: Mrs. Jackie Perry (UK),  Mr. Chan Weng Wos (Malaysia)
By: The Kennel Club Of Thailand
at Rose Garden Riverside, Sampran, Nakhon Pathom, Thailand
Date: December 16, 2012
 
Group 1Judge: Mrs. Jackie Perry (UK)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CH.GOLDEN STAR’S BLACK DIAMOND OF LITTLE NORTH (KCTH A10110017)
Sire: TH.CAN.CH.ECHOWYN AMERICAN IDOL
Dam: ATTRIDGE INFAMOUS
Breeder: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
Owner: MR.PANUWAT ANEAKPIPAT
 
Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CAN.CH.ECHOWYN AMERICAN IDOL (KCTH A10100001) 
Sire: AM.CH.POP STAR SS OF NORTHERN FARM 
Dam: CAN.CH.SKYWARD ECHOWYN MYSTIQUE
Breeder: KRYSTN MESSER, APEX, NC USA
Owner: MR.ANAKE   SANEHMAHAKUL
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
ODYSSEY BLACK STAR OF LITTLE NORTH (KCTH 011312100011)
Sire: AM.CH.ODYSSEY TO THE NINES
Dam: ODYSSEY PLAYIN’ DRESS UP
Breeder: KIM WATT
Owner: MR.PANUWAT ANEAKPIPAT
 
Best Junior In Group : SHETLAND SHEEPDOG
ODYSSEY BLACK STAR OF LITTLE NORTH (KCTH 011312100011)
Sire: AM.CH.ODYSSEY TO THE NINES
Dam: ODYSSEY PLAYIN’ DRESS UP
Breeder: KIM WATT
Owner: MR.PANUWAT ANEAKPIPAT
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
O.R. TIME FOR A GOOD TIME (KCTH 011312110030) 
Sire: TH.CH.APPLE ACRES SHOW THE WORLD 
Dam: CAN.CH.BELMARK HULLABALOO
Breeder/Owner: MRS.RAWIKAN SIWASEN

Group 2, Judge:  Mrs. Jackie Perry (UK)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best In Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Reserve Best In Group : DOBERMANN
TH.CH.ASTRO DE AKIDO SAN (KCTH 020911100007)
Sire: [C]-ALEX DE AKIDO SAN
Dam: BRIANNA BOAZ DE AKIDO SAN
Breeder: LARUCCIA, ANDREA FABIANA
Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL
 
Best Junior In Group :
 
Reserve Best Junior In Group : ROTTWEILER  252 หมาตก
 
Best Puppy In Group : ROTTWEILER
PERLA VON BISTUA NUOVA (JR 722753RW)
Sire: WOLF RITTER VON CAMELOT
Dam: LUNA VON BISTUA NUOVA
Breeder/Owner: N/A
 
Reserve Best Puppy In Group : DOBERMANN
BARONAGE OJO (KCTH 020912110034)
Sire: TH.CH.LIVONIJA BARON LEXUS
Dam: TH.CH.HENNA DEL GRAFIXA
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL
 
Best Baby In Group : ROTTWEILER
RIZZA VOM ROTTMANIA (KCTH 021212110231)
Sire: LUCCA VON DEN HASSBERGHOHEN
Breeder: MR.NUTHAVUT TIPAKORN
Owner: MR.UWE PERERMANN
 
Reserve Best Baby In Group : DOBERMANN
CHUNQIU POISON BLACK ROSE (58727M)
Sire: CH.INT.DE BLACK SHADOW
Dam: CHUNQLU OF FB
Breeder/Owner: MR.CHEN YU DONG

Group 3, Judge: Mrs. Jackie Perry (UK)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.NANETTE' S OCTOBER SEA SHELL (KCTH C09110684) 
Sire: AM.PL.CHEZ.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.NANETTE' S OCTOBER SEA SHELL (KCTH C09110684) 
Sire: AM.PL.CHEZ.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.GCH.CH.HIGH MTN WARFOX THUNDER ROLLS (KCTH 031112100002)
Sire: N/A
Dam: N/A
Breeder: CAROLYN J SNAVELY/RUS HALL/GRACIA HALL/DOUG FISHER
Owner: MR.NAKARIN ARAMMANEE
 
3rd In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.KASINO FRITZ BOHEMIA PLATINA (KCTH 033311100004) 
Sire: AM.CAN.BELG.LUX.SW.ROM.CH.WHIRLWINDS HIGH HOPES 
Dam: CR.SR.SA.EVR.KLUB.V.NAR.V.SG.CH.EXTRA BO
Breeder: INGRID DEDKOVA
Owner: MS.NANTA   TANSACHA
 
Best Junior In Group : หมาตก 252
 
Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
EXPANA’S SHINING BRIGHT BEYOND (KCTH 033312110222)
Sire: TH.AM.CH.WEDGEWOODS AMBASSADOR AT LARGE
Dam: EXPANA’S BARBIE DOLL
Breeder/Owner: MR.SURAK NOGKAEW
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
NAVIN 'S BBK-HUGKY (KCTH 030612110139) 
Sire: INT.TH.CH.NAVIN'S BKK - MAD DOG 
Dam: TH.CH.AMALTHEIA ANGEL FROM HELL
Breeder/Owner: MR.THAWEEPHONG KLONGPRATYA
 
Reserve Best Baby In Group : MINIATURE BULL TERRIER
NAVIN'S MBT JUMBO (KCTH 032112110052) 
Sire: TH.CH.NAVIN'S MBT DNT MAN 
Dam: TH.CH.NAVIN'S MBT JOLLY GOOD FELLOW
Breeder/Owner: MISS WATCHARAPORN SUDJAI

Group 5, Judge: Mr. Chan Weng Wos (Malaysia)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
TH.CH.NEO'S SUPER HERO (KCTH E09111417) 
Sire: TH.CH.KWANGTHONG'S COCA-CORA 
Dam: PAK DOM'S IN YOUR EYES
Breeder: MR.P.PRAWAT&DR.ML.K.APIWUT
Owner: MR.C.PHONGTHEP&MR.P.PEERAPONG  
 
Best In Group : SIBERIAN HUSKY
TH.GRAND.CH.NANDO'S BODACIOUS (KCTH E10100009) 
Sire: TEECO'S OUT OF AFRICA 
Dam: JALERRAN'S NANOOK FANTASIA
Breeder: JESSICA MOORE
Owner: MRS.PUNJARAT   TRIKAMOL
 
Reserve Best In Group : POMERANIAN
TH.CH.NEO'S SUPER HERO (KCTH E09111417) 
Sire: TH.CH.KWANGTHONG'S COCA-CORA 
Dam: PAK DOM'S IN YOUR EYES
Breeder: MR.P.PRAWAT&DR.ML.K.APIWUT
Owner: MR.C.PHONGTHEP&MR.P.PEERAPONG  
 
Best Junior In Group : POMERANIAN
STARLIGHT’S SHINING STAR FOR LA GRANDIS (KCTH 050411116105)
Sire: TH.AM.CH.STARLIGHT’S DREAM COMES TRUE
Dam: STARLIGHT’S SPICE UP
Breeder: SURADEJ EKVIRIYAKIT
Owner: MS.AGNES NATHANIA
 
Reserve Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
SUPHAN'S GIVE ME LOVE (KCTH 050211112070) 
Sire: TH.AM.CH.SUPHAN'S ORIGIN OF ILLUSTRIOUS LEGEND 
Dam: SUPHAN'S ICE ANGEL
Breeder: MR.TRAKARN PANSUEK
Owner: MR.CHAROENWAT   THIP-ANANTASAKUL
 
Best Puppy In Group : THAI RIDGEBACK DOG
KAENGRON 101 SUVANAPHUM (KCTH 054812110243) 
Sire: PRABSERK 101 SWANNAPOOM 
Dam: TUKTA 101 SUWANNAPOOM
Breeder/Owner: MISS SIRIKHUAN PAKBUAKAEW
 
Reserve Best Puppy In Group : SIBERIAN HUSKY
ROUTE’S CHEVY IMPALA (KCTH 050212111252)
Sire: TH.CH.BEL VEDERE DE CIUKCI
Dam: TH.CH.ROUTE’S GRAND DIAMOND JUBILEE
Breeder/Owner: MISS KANOKORN REANCHANGREED
 
Best Baby In Group : POMERANIAN
LA GRANDIS GLOWN IN THE DARK (01-M1784
Sire: IND.CH.TOKIE TIME WAS WHEN
Dam: INA.CH.SOFFIES HAPPY MOONWALKER
Breeder/Owner: AGNES NATHANIA
 
Reserve Best Baby In Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK

Group 6, Judge: Mr. Chan Weng Wos (Malaysia)
Best In Group/Best Local Bred in Group : Beagle
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Reserve Best In Group : Beagle
TH.AM.CH.PERFECT COMPANION'S HAPPY HOURS (KCTH F07110314) 
Sire: INT.TH.AM.CH.PUPPY LOVE'S KRISTOFOR 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG & MR.V.NIRAT  
 
Best Junior In Group : Beagle
PERFECT COMPANION’S THAI SILK (KCTH 060311111210)
Sire: TH.CH.PERFECT COMPANION’S TIGRISS
Dam: TH.CH.PERFECT COMPANION’S THAI MUDMEE
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P/PEERAPONG

Group 7, Judge: Mr. Chan Weng Wos (Malaysia)
Best Local Bred in Group : IRISH SETTER
ZAMBEZI (2100323553)
Sire: N/A
Dam: N/A
Breeder/Owner: MRS.M.J.CROSS
 
Best In Group : ENGLISH POINTER
AUST.CH.HIPOINT PRIMA DONNA OF CHESTERHOPE (KCTH 070412100005)
Sire: EMILIO DEL GALEAZZO
Dam: N.Z.CH.CHESTERHOPE TWIST OF FATE
Breeder: MRS D O’NEILL & MR J & MRS R MIRTO
Owner: MR.NAKARIN ARAMMANEE

Group 8, Judge: Mr. Chan Weng Wos (Malaysia)
Best Local Bred in Group : LABRADOR RETRIEVER
CAN.TH.CH.ANGEL'S THE FULL MARK HIP-HOP (KCTH H10110192) 
Sire: TH.AM.CH.TRINITY'S LUKE AT SHEABOURNE OFA24G CERF34 AKC 
Dire: SANTA BELQUWST GREEN ONION
Breeder: MR.THANAPHONG LAOCHOTE
Owner: MR.PANUTTUD   MANGKALARANGSI
 
Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
CAN.TH.CH.ANGEL'S THE FULL MARK HIP-HOP (KCTH H10110192) 
Sire: TH.AM.CH.TRINITY'S LUKE AT SHEABOURNE OFA24G CERF34 AKC 
Dire: SANTA BELQUWST GREEN ONION
Breeder: MR.THANAPHONG LAOCHOTE

Owner: MR.PANUTTUD   MANGKALARANGSI
 
Reserve Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.SANTA AQUARIUS BABY BOOM (KCTH H09110566) 
Sire: TH.CH.AQUARIUS MACINTOSH DELIGHT 
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST STONE POPPY
Breeder/Owner: MR.SURAPONG SAWANGSRIBANTERNG
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
NAGAS'S OSLA (KCTH 080611110369) 
Sire: TH.CH.NATAN OF SUNNY LAND 
Dam: TH.CH.NAGAS'S HENNA
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Reserve Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
ACE GOLDEN’S JOY SUPER LAND (KCTH 080512100001)
Sire: KOR.CH.DAN OF ATLAS GOLDEN FCI
Dam: ACE GOLDEN’S HELLA
Breeder: LEE, SANG-HOON, GEUMGOK-DONG, NAMYANGJU SI,GYEONGGI-DO
Owner: SUPASIN KHAJORNPRAPHASUN
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
PATTANAKARN HOUSE ELIZABETH (KCTH 080612110169) 
Sire: TH.POL.POL.JR.CH.ZENITH OF THE SUN HERBU ZADORA 
Dam: MK.BUL.ME.TH.CH.NOUGAT HARMONY LINE Z DA
Breeder/Owner: MR.ITTICHAI SIRIPOKE

 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
WESTLAND CHATEAU LE CHANNAL (KCTH 080612110388) 
Sire: TH.CH.SANTA BELQUEST DISTAR 
Dam: TH.CH.SANTA TRINITY'S LUKE SUPER JUNIOR
Breeder/Owner: MR.SEREE KHAMPANYA

Group 9, Judge: Mrs. Jackie Perry (UK)
Best Local Bred in Group : SHIH TZU
TH.CH.HEARTY'S DREAM HIGH (KCTH 092411110009) 
Sire: MON.MAC.BALK.BULG GR.TH.CH.LEGRAND'S DREAM COME TRUE 
Dam: TH.CH.HEARTY'S OMG ! I'M IN LOVE
Breeder/Owner: MS.PAPITCHAYA SUKONNOI
 
Best In Group : SHIH TZU
TH.CH.HEARTY'S DREAM HIGH (KCTH 092411110009) 
Sire: MON.MAC.BALK.BULG GR.TH.CH.LEGRAND'S DREAM COME TRUE 
Dam: TH.CH.HEARTY'S OMG ! I'M IN LOVE
Breeder/Owner: MS.PAPITCHAYA SUKONNOI
 
Reserve Best In Group : POODLE (TOY)
JKC.CH.JET OF BEAUTY RUN FOREVER JP (PT-39731/08) 
Sire: AM.CH.WISSFIRE STATLESQUE 
Dam: I WA OF BEAUTY RUN FOREVER JP
Breeder/Owner: IKUKO MURATA NAGASAKISHI
 
3rd In Group : PUG
WINALL'S BOMB SHELL (2012/001724) 
Sire: IND.CH.TH.CH.ST.HUBERT-KESANDER'S PRINCE OF DARKNESS 
Dam: CH.VAATTOO'S LYCRA
Breeder/Owner: MR.K.KHEMCHAND SHRIVASTAVA
 
Best Junior In Group : PUG
WINALL'S BOMB SHELL (2012/001724) 
Sire: IND.CH.TH.CH.ST.HUBERT-KESANDER'S PRINCE OF DARKNESS  
Dam: CH.VAATTOO'S LYCRA
Breeder/Owner: MR.K.KHEMCHAND SHRIVASTAVA
 
Reserve Best Junior In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
DARLING OF PRINCECHIHUAHUA KENNEL (KCTH 090711112801) 
Sire: MARK 
Dam: FERY
Breeder/Owner: MS.WARAPORN PLODMANEE
 
Best Puppy In Group : SHIH TZU
HEARTY'S DREAM MAKER (KCTH 092412110252) 
Sire: MULTI.TH.CH.LEGRAND'S DREAM COME TRUE 
Dam: TH.CH.HEARTY-LE GRAND PLAY GIRL
Breeder/Owner: MS.PAPITCHAYA SUKONNOI
 
Reserve Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
SUPER JUNIOR OF SIVAPORN (KCTH 091112110251) 
Sire: AM.TH.CH.HILSMAN'S BIG BOSS MAN 
Dam: TH.CH.BU BU
Breeder/Owner: MR.TANACHOK WONGWISEDSIRI
 
Best Baby In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
BANJACK’S GOOD MORNING AT MEWCHI (KCTH 090812111362)
Sire: TH.CH.BRAMVER’S MERCI
Dam: BANJACK’S LUCKY GIRL TABBY
Breeder/Owner: NATTAYAPORN CHAICHAROENMAITRE
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
SUPRANEE 'S BENGGORN (KCTH 090712113116) 
Sire: ODO OF MING DOG HOUSE FCI 
Dam: SUPRANEE'S NOOKOON
Breeder/Owner: MRS.SUPRANEE SAPPCHANG

Group 10, Judge:
 
 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com