Bangkok Grand Dog Show 2012(AB3)

2461 จำนวนผู้เข้าชม  | 

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

 
 
 
อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents Bangkok Grand Dog Show 2012 
ถ้วยรางวัลพระราชทาน สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ
Challenging for HRM the Queen’s Trophies
FCI International Championship Dog Show 5/2012
Judges: Mr. Norman Kenney (USA),  Andreas Schemel (U.K.)
Mr. Sang Hoon Lee (Korea),  Mrs. Cristina Browning (S. Africa)
Mr. Noranart Ratanasakvibool (Thailand),  Mr. Rale Cekic (Serbia)
By: The Kennelclub Of Thailand
At The Mall Bangkapi,Bangkok Thailand, Date: Octorber 20, 2012
 
Group 1Judge: Mrs. Cristina Browning (S. Africa)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDENSTAR VETCARE AMITIE COBINE (KCTH 11312110039)
Breeder/Owner: N/A
 
Best In Group : WEST CORIE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIN KENNEL (KKC 0064)
Breeder/Owner: N/A
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDENSTAR VETCARE AMITIE COBINE (KCTH 11312110039)
Breeder/Owner: N/A
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDENSTAR VETCARE AMITIE COBINE (KCTH 11312110039)
Breeder/Owner: N/A

Group 2, Judge: Mrs. Cristina Browning (S. Africa)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best In Group : BULLDOG
TH.AM.CH.MAJOR LEAGUE CLASSAY TOP GUN (KCTH 020512100001) 
Sire: AM.CH.CEDAR LANE MAJOR LEAGUE'S RBI 
Dam: AM.CH.SLIK CLASS-A WHT LIGHTN LEXUS
Breeder: SEAN WORLEY & ALISHA WORLEY
Owner: MR.UTTAPORN   DAMRONGKUL
 
Reserve Best In Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
3rd In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 (KCTH 020611100007) 
Sire: AM.CH.SIMBA VIII 
Dam: DEXT-ORRS PRIDE SHE'S ALL MIA
Breeder: MR.RONALD C. ATCHISON JR.& MRS.MARY P.ATCHISON
Owner: MR.NG   CHEE YEN
 
Best Junior In Group : BULLDOG
DESTINATION THE DREAK-UP (KCTH 020511110394) 
Sire: TH.CH.MARINO DESTINATION GRAND PEARL HUGO TEXAS 
Dam: TH.CH.MAGNET DESTINATION SWEETHEART SU
Breeder: MR.CHAT TAWEESANGPETCH
Owner: MRS.VITCHUDA   OOI
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
LA GRANDE GRIFO BOUNTY (1244/12) 
Sire: LA GRANDE GRIFO RAGAZZO 
Dam: LA GRANDE GRIFO CHIARA
Breeder/Owner: GROF ANETT
 
Best Baby In Group : BULLMASTIFF
BULMASRANGER " THE MARK OF QUALITY " ADAM (KCTH 020612110011) 
Sire: TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 
Dam: TH.CH.ATHENA STEALER'S NIGHTMARE
Breeder/Owner: MR.NG CHEE YEN
 
Reserve Best Baby In Group : BULLDOG
SEALAVILLE HE'S BRANDON (AP02580605) 
Sire: CH.SEALAVILLE HE'S ASHLEY 
Dam: BOLLGLADE MEG SEALAVILLE
Breeder/Owner: MR.D SEAL 

Group 3, Judge: Mr. Norman Kenney (USA)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
GCH.CH.SUNLYN LIVING LEGEND (RN19284906) 
Sire: AM.CH.LIL'ITCH GAME ON 
Dam: AM.CH.WEDIGIT SUNLYN CENTERFOLD
Breeder: TRUDY J HAINES & EVELYN LAUGHLIN & STEVE LAUGHLIN
Owner: APICHAI ANANTRECHI &   IVAN WONG
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
HUNDERWOOD EYES OF THE HEART (LOF 3 Y.T. 175043/0) 
Sire U'JOHNNY ANGEL BOY DU PETIT LAC SAINT JAMES 
Dam: HUNDERWOOD DE BOPA LOOLA
Breeder/Owner: M.SAMPAIO  ANN-JOE
 
Best Junior In Group : AMERICAN STAFFORDSHIRE TERRIER
SBIGSTAFFLADY GAGA (8731/12) 
Sire: JOHN BULL FEKETE DOMINO 
Dam: DEA OF FIANNA
Breeder/Owner: S.NAGY LASZLO
 
Reserve Best Junior In Group : SCOTTISH TERRIER
FUNKOSCOTTI FLAMING FRESCO (KCTH 032611110007) 
Sire: KAZUYA NAMAKI VON FOURTY ONE
Dam: INT.TH.CH.JESVIT VENDI SVIT
Breeder: MR.DOLCHAI BOONYARATAVEJ
Owner: MS.NAPATCHAMON   CHAROENNUANGNIT
 
Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
KEERATIMA'S DREAM ISLAND (KCTH 033312110010) 
Sire: TH.CH.EXPANA'S BAZOOGA 
Dam: KEERATIMA'S AZALEA MY PRINCESS
Breeder/Owner: MS.KEERATIMA CHAIKUMARN
 
Reserve Best Puppy In Group : BULL TERRIER
JOE'S ANGEL HUMBURG OF  BULLBUSTER (KCTH 030612110073) 
Sire: TH.CH.JOE'S ANGEL CHENNAI OF BULLBUSTER 
Dam: MAKITA ANGEL OF FIRE
Breeder: MR.JITTAKORN SRISUNTORNPANICH
Owner: MS.CHANANYA   SANGAWEERAKUL
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
NAVIN 'S BBK-HUGKY (KCTH 030612110139) 
Sire: INT.TH.CH.NAVIN'S BKK - MAD DOG 
Dam: TH.CH.AMALTHEIA ANGEL FROM HELL
Breeder/Owner: MR.THAWEEPHONG KLONGPRATYA
 
Reserve Best Baby In Group : YORKSHIRE TERRIER
EXPANA 'S LAMBORGHINI (KCTH 033312110398) 
Sire: INT.FR.TH.CH.ACE-HIGH DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: WORLD.TH.CH.EXPANA'S EXCLUSIVE ANGEL OF SI
Breeder/Owner: N.SURAK & Y.PONKRIT 

Group 5, Judge: Mr. Sang Hoon Lee (Korea)
Best Local Bred in Group : SIBERIAN HUSKY
TH.CH.SUB ZERO N DREAM CHASER'S CUNNING LITTLE FOX (KCTH 050211111019) 
Sire: TH.GRAND.CH.MYLA ROCK HUDSON 
Dam: TH.CH.DREAM CHASER'S KIR ROYAL
Breeder/Owner: MISS B.SATIDA & MR.E.IAN
 
Best In Group : POMERANIAN
TH.AM.CH.FINCH'S LOOKIN AT A LUCKY DREAM (KCTH 050411100041) 
Sire: AM.CH.PUFPRIDE SWEET DREAMS 
Dam: STAR DREAMERS HANAH MONTANA
Breeder: DIANE L FINCH
Owner: MRS.NANTAWAN   PANPRUET
 
Reserve Best In Group : SIBERIAN HUSKY
TH.AM.CH.ARTICFLAG'S SON OF A PREACH-N MAN (KCTH 050212100009) 
Sire: AM.CH.SHADETREE'S PREACH-N-AT THE BAR 
Dam: STONEY POINT'S JELENA
Breeder: NICOLE VANCE & TIMOTHY VANCE
Owner: MR.V.SILPI & MR.KUEN LIM FOO  
 
Best Junior In Group : THAI BANGKEAW DOG
NP BANGKAEW'S JOCLO (054911920011) 
Sire: BANCHOKHUN'S-RA-O 
Dam: TH.CH.JOELY
Breeder/Owner: MR.NALUNART PUANGRAD
 
Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
CALETTO TWISTER FROM KFC (PKR.V-17909) 
Sire: PL.RUS.CH.ESTE'RA AMAZING INCREDIBLE BOY 
Dam: LAJLA PRINCES MAGICZMY SZKOT (FCI)
Breeder/Owner: MARCIN WILCZEK
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
AC DYNASTY STAR AT THE SHOW (KCTH 050412100051) 
Sire: AM.CH.POWERPOM HIGH PERFORMANCE 
Dam: CHRISCENDO CABANA
Breeder: MR.ABEL CHOI
Owner: MR.CHAIWAT   TANGKARAVAKUN
 
Reserve Best Puppy In Group : SIBERIAN HUSKY
GREEN LEAF'S POWER AT LAST (KCTH 050211112876) 
Sire: TH.CH.NANDO'S BODACIOUS 
Dam: TH.AM.CH.ALCINTA'S ADORATION OF A35G
Breeder/Owner: MRS.PANADDA EAMSIRI
 
Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
ROUTE'S CHEVY IMPALA (KCTH 050212111252)
Sire: TH.CH.BELVEDERE DE CIUKCI 
Dam: TH.CH.ROUTE'S GRAND DIAMOND JUBILEE
Breeder/Owner: MISS KANOKORN REANCHANGREED
 
Reserve Best Baby In Group : POMERANIAN
NUN POM CHERTAM (KCTH 050412114007) 
Sire: PUPPY LOVE'S NAPOLEAN 
Dam: LOVELY LADY
Breeder/Owner: MISS NICHANAN SUNTAPAHA 

Group 6, Judge: Andreas Schemel (U.K.)
BOB / Best In Group / CACIB Dog: BEAGLE
GCH.CH.EVERWIND'S A CHANCE ENCOUNTER IN THE PARK (HP34708304) 
Sire: AM.CH.WINDKIST A WALK IN THE PARK 
Dam: AM.CH.TUNGS EVERWIND TALIA
Breeder/Owner: JOAN E WURST
Points: 30
 
RBOB / Reserve Best In Group / CACIB Bitch
Best Local Bred in Group: BEAGLE
CAESAR'S ANASTASIA (KCTH 060311110058) 
Sire: AM.TH.CH.JADESTONE FULL HUNT COLOURS 
Dam: AM.CH.SIOUX SITY'S SAVANNAH
Breeder/Owner: MR.CHAKKAPAN    CHANTARASMEE
Points: 24
 
Best Junior In Group: BEAGLE
PERFECT COMPANION'S BRUCE ALMIGHTY (HP41866001) 
Sire: AM.CH.LANBUR CARSON CITY 
Dam: AM.CH.PERFECT COMPANION'S TULIP
Breeder/Owner: C PHONGTHEP & P PEERAPONG
 
Best Puppy In Group / Reserve Best Puppy In Show: BEAGLE
X'PLORERS DESTINY HEART2 HEART (KCTH 060311111153) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder: MR.POOSAK POSAYACHINDA
Owner: MR.SOMVORN   ADUNGCHONGRUK
 
Best Baby In Group : BEAGLE
O.R. CHI BEE LANP'S TOUCH ME (KCTH 060312110489) 
Sire: GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE 
Dam: MERCY BY O-R
Breeder/Owner: MRS.RAWIKAN SIWASEN 

Group 8, Judge: Mr. Noranart Ratanasakvibool (Thailand)
Best In Group / Best Local Bred in Group: LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S JACKPOT (KCTH H10110050) 
Sire: TH.CH.NATAN OF SUNNY LAND 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Reserve Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
TH.BR.GR.PAN.GRAND.CH.BR GOLDEN SUNSHINE FATAL PREMONITION (RJG/07/02052) 
Sire: FREEDOM OF GOLDEN SPIRIT 
Dam: FEME FATALE DE JAZZ
Breeder: CLEBER FARAH
Owner: MR.JOSHUA RAHMAT & MR.PIPAT DUANGTATHIP  
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
PS LABRADORS  GEMINI (KCTH 080611110510)
Sire: IND.TH.GRAND.CH.KILSTRON CALL ME BOND FOR CHENMOS
Dam: TH.CH.SANTA AQUARIUS GOLD ZEO
Breeder / Owner: MR.PAISARN GITTISUPAB
 
Reserve Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
GOLDEN ARMY'S DIRTY MARTINI (KCTH 080511110381) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.DREAMWORKS PRESS YOUR LUCK
Breeder/Owner: MR.PRAMOUL NURACH
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
I AM LABRADOR BEYON VILLA (KCTH 080611110635) 
Sire: TH.CH.SANTA A TEQUILA SUNRISE 
Dam: TH.CH.SANTA LUKE'S OPAL
Breeder/Owner: MISS KHWANDAO WICHITWONGCHAROEN
 
Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
LANNA GOLD 'S ROCK IT MAN (KCTH 080512110215) 
Sire: TH.CH.SUMMITS SNYDER FLIGHT TO LANNA GOLD 
Dam: TH.CH.LANNA GOLD'S CHRISTMAS CAROL
Breeder: MR.CHATCHAWAN SATTARUJAWONG
Owner: MR.NITHIWAT   MONGKOLSRIPATHANA
 
Reserve Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.SOUTHERN STAR TROVATORE (KCTH 080612100003) 
Sire: BG.CH.FORSYTHE'S MR.BIG 
Dam: SRB/SRB JR.CH.CHOCOLATE FANTASY
Breeder: PETKOVIC BOJANA & MILAN CVETKOVIC
Owner: MR.ITTICHAI   SIRIPOKE

Group 9, Judge: Mrs. Cristina Browning (S. Africa)
Best Local Bred in Group : POODLE (MINIATURE)
TH.MAL.CH.SPLENDID'S SIAMESE IMPRESSION (KCTH I10110004) 
Sire: INT.TH.CH.SPLENDID'S LOVE ME BEFORE DAWN 
Dam: SPLENDID'S SURPRISINGLY
Breeder/Owner: MR.T.SUTHA&MR.K.CHON
 
Best In Group : POODLE (MINIATURE)
TH.MAL.CH.SPLENDID'S SIAMESE IMPRESSION (KCTH I10110004) 
Sire: INT.TH.CH.SPLENDID'S LOVE ME BEFORE DAWN 
Dam: SPLENDID'S SURPRISINGLY
Breeder/Owner: MR.T.SUTHA&MR.K.CHON
 
Reserve Best In Group : PEKINGESE
TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO (KCTH I10100002) 
Sire: ENG.CH.LIVANDA SANTANA 
Dam: LIVANDA LADY JANE
Breeder: MR.S.&MRS.A LIVESEY
Owner: MR.SUWAN   NGAMSIRIWONG
 
3rd In Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire: TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE 
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
4th In Group : PUG
TH.CH.ROSE’S KNOCK DOWN EIGHT COUNT (TR90870602)
Breeder/Owner: N/A
 
Best Junior In Group : MALTESE
COSMO OF ANGELA WHITE KR (ML-12-0019554-ROK) 
Sire: N/A
Dam: LOSSI OF ANGELA WHITE KR
Breeder/Owner: KIM,SO-HYANG
 
Reserve Best Junior In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
PLOOKRAKDOG'S SMART MY-HART (KCTH 090711113326) 
Sire: PLOOKRAKDOG'S JABU 
Dam: NIDA OF KANJANARAT KENNEL
Breeder/Owner: MISS NATAMON NAMDOKMAI
 
Best Puppy In Group : PUG
ST.HUBERT-KENSHEI-DAN RATHER (KCTH 092312110287) 
Sire: TH.AM.CH.KENSHEI THE REST OF THE STORY 
Dam: TH.CH.ST.HUBERT J-K TAMINA
Breeder/Owner: MRS.ORRAWAN THIPKAILARD
 
Reserve Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
GRANDSLAM THE MAN FROM KRYPTON (KCTH 091111110641) 
Sire: AM.CH.EVERGREEN JUST JACK LEFOX 
Dam: TH.CH.GRANDSLAM SANTA BABY
Breeder/Owner: MR.PISAISIT TANJASIRI
 
Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
PLOOKRAKDOG'S SMART X-ELVIS (KCTH 090712113306) 
Sire: PLOOKRAKDOG'S BENNU 
Dam: PLOOKRAKDOG'S SMART ROSY
Breeder/Owner: MISS NATAMON NAMDOKMAI
 
Reserve Best Baby In Group : PEKINGESE
SW'S WHATEVER LOLA WANTS (KCTH 092212110009) 
Sire: TH.GRAND.CH.SW.'S ROCK THIS TOWN 
Dam: S.W.'S VELVET ROSE
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG 

Group 10, Judge: Andreas Schemel (U.K.)
Best In Group : AFGHAN HOUND
TH.CH.DWZRV.CH.AGHA DJARI'S TAKE A CHANCE ON ME (KCTH J10100001) 
Sire: AM.CH.SHEKINAH STILETTO 
Dam: AM.CH.AGHA DJARI'S I'LL TAKE YOU HIGHER
Breeder: S.BOIECK & N.AHREND
Owner: MR.WOLFGANG   WILLE
 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com