FBCT Championship Show 2/2012(AB2)

2078 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

FBCT Championship Show 2/2012
29th FBCT All Breed Championship Dog Show
Judges: Mrs.Doris Cozart (USA.), Mr.John Rowles (Australia)
Mr.Zoran Brankovic (Serbia), Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
By: French Bulldog Club of Thailand
at Central City Bangna, Bangkok Thailand, Date: 4-5 Aug,2012
 
Group 1, Judge: Mr.Zoran Brankovic (Serbia)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
APPLE ACRES LEADING ROLE (DN32110602) 
Sire: APPLE ACRES ACTORS GUILD 
Dam: AM.CH.HA-DAR ON THE RUNWAY IN VERSACE
Breeder: LOCKLYN GUZMAN
Owner: SITTICHOK LUENGTHONG  
 
Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
CHI BEE LAND’S BEN-TEN (KCTH 011311110033)
Breeder/Owner:
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
CHI BEE LAND’S BEN-TEN (KCTH 011311110033)
Breeder/Owner:
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
CHI BEE LAND’S BEN-TEN (KCTH 011311110033)
Breeder/Owner:

Group 2, Judge: Mr.Zoran Brankovic (Serbia)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best In Group : ROTTWEILER
TH.BOS.SRB.CH.FALCO WINNER CIVI (KCTH 021212100012) 
Sire: BRUT "WONDERFUL WIZARD" 
Dam: LARA "TI EN MEN"
Breeder: LAZIC SASA
Owner: MS.AME-ON   PRAIWAN
 
Reserve Best In Group : BULLDOG
TH.AM.GRAND.CH.BULLY HILLS JAMES DEAN (KCTH 020512100006) 
Sire: LAWSHIR'S DON JUAN 
Dam: BULLY HILLS DOMINATRIX
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT   RATANAKULSEREROENGRIT
 
Best Junior In Group : ROTTWEILER
B-PERSIA VOM VEGA (KCTH 021211110136) 
Sire: CARLOS VON DER CROSSENER RANCH 
Dam: TH.CH.CHAN TRA VOM VEGA
Breeder/Owner: MR.KITTAWAT KOMTANANON
 
Best Puppy In Group : ROTTWEILER
RATHCHBURI ROTTEILER DIE-HARD (KCTH 021212110134)
Breeder/Owner:
 
Reserve Best Puppy In Group : BULLDOG
WINSAN GLORIA (KCTH 020511111324) 
Sire: TH.GRAND.CH.EMBEREZ BARRACUDA 
Dam: TH.CH.BOLLGLADE INDIA
Breeder/Owner: MR.PHUSIT RATANAKULSEREROENGRIT
 
Best Baby In Group : ROTTWEILER
RATCHBURI ROTTWEILER 'S DIE HARD (KCTH 021212110133) 
Sire: TH.BOS.SRB.CH.FALCO WINNER CIVI 
Dam: LINDA SE UNGO-ROT
Breeder/Owner: MS.AME-ON PRAIWAN
 
Reserve Best Baby In Group : BULLDOG
MAPLE (KCTH 020512110245) 
Sire: SANSUK'S LIN JEU
Dam: MOJI
Breeder/Owner: MR.VERAYUT NARKSINRAPAVIJIT

Group 3, Judge:  Mr.Zoran Brankovic (Serbia)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA   TANSACHA
 
Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
TH.AM.CH.LIL'ITCH BACARAT (KCTH C10100001) 
Sire: AM.CH.LIL'ITCH GAME ON 
Dam: WINDTRAX IN LIVING COLOUR
Breeder: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ
Owner: MR.NAKARIN   ARAMMANEE
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA   TANSACHA
 
Best Junior In Group : YORKSHIRE TERRIER
MY-YORKIE AWESOME GLORY (DG-369260-2011) 
Sire: GMY JR .TH.KOR.MAL.CH. YOUR ANGEL WILD FANTASY 
Dam: TH.CH.DONATELLA VERSACE OF MARYON'S HOME
Breeder/Owner: MR.OOI ENG KHENG
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
FREDDIE FOLLOWER RASELS BULL (2839) 
Sire: TRIGGER SULLIVAN 
Dam: CHERRY BRAVA
Breeder: BIELA, PASIKAVE ZNAKY
Owner: SLESAROVCI JANKA A LVAN

Group 4 Judge: Mr.Zoran Brankovic (Serbia)
Best Local Bred in Group : DACHSHUND SMOOTH-HAIRED
HELENWOOD ROMANTIE (KCTH 040211110006) 
Sire: INT.TH.CH.TANARAY TOP FLIGHT 
Dam: HELENWOOD ENTERPRISE
Breeder/Owner: MR.APHAI SIRIWAT
 
Best In Group : DACHSHUND SMOOTH-HAIRED
HELENWOOD ROMANTIE (KCTH 040211110006) 
Sire: INT.TH.CH.TANARAY TOP FLIGHT 
Dam: HELENWOOD ENTERPRISE
Breeder/Owner: MR.APHAI SIRIWAT
 
Best Junior In Group : DACHSHUND SMOOTH-HAIRED
HELENWOOD ROMANTIE (KCTH 040211110006) 
Sire: INT.TH.CH.TANARAY TOP FLIGHT 
Dam: HELENWOOD ENTERPRISE
Breeder/Owner: MR.APHAI SIRIWAT

Group 5, Judge: Mr.Zoran Brankovic (Serbia)
Best Local Bred in Group : SIBERIAN HUSKY
TH.CH.SUB ZERO N DREAM CHASER'S CUNNING LITTLE FOX (KCTH 050211111019) 
Sire: TH.GRAND.CH.MYLA ROCK HUDSON 
Dam: TH.CH.DREAM CHASER'S KIR ROYAL
Breeder/Owner: MISS B.SATIDA & MR.E.IAN
 
Best In Group : POMERANIAN
TH.AM.CH.FINCH'S LOOKIN AT A LUCKY DREAM (KCTH 050411100041) 
Sire: AM.CH.PUFPRIDE SWEET DREAMS
Dam: STAR DREAMERS HANAH MONTANA
Breeder: DIANE L FINCH
Owner: MRS.NANTAWAN   PANPRUET
 
Reserve Best In Group : SIBERIAN HUSKY
TH.GRAND.CH.NANDO'S BODACIOUS (KCTH E10100009) 
Sire: TEECO'S OUT OF AFRICA 
Dam: JALERRAN'S NANOOK FANTASIA
Breeder: JESSICA MOORE
Owner: MRS.PUNJARAT   TRIKAMOL
 
Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
SUB ZERO N DREAM CHASER'S DARKEST TWILIGHT (KCTH 050211111018) 
Sire: TH.GRAND.CH.MYLA ROCK HUDSON 
Dam: TH.CH.DREAM CHASER'S KIR ROYAL
Breeder/Owner: MISS B.SATIDA & MR.E.IAN
 
Reserve Best Junior In Group : KOREA JINDO DOG
YUGUN OF SUPER LAND (KCTH 053012100001) 
Sire: TH.CH.HANMIN OF JINDO ARIRANG 
Dam: HWANGJINI OF YOORIM KYUNSA
Breeder: AN,SE-HYUN, YANGPYEONG-GUN, GYEONGGI-DO
Owner: SUPASIN   KHAJORNPRAPHASUN
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
DE JACK EURO BIG BOY (KCTH 050411116009) 
Sire: DOG HI'S RICKY BOY 
Dam: DOLLY PUFFY TIME
Breeder/Owner: MR.SAKALES KLUNGVICHIT
 
Reserve Best Puppy In Group : THAI BANGKEAW DOG
KHEMTHONG (054911910082) 
Sire: THONGTAE 
Dam: SAI-THONG OF BAN PAPHON
Breeder: SUVIT  PETCHWEERA
 
Best Baby In Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK
 
Reserve Best Baby In Group : THAI BANGKEAW DOG
BANCHOKHUN'S NC-ML1 (054912910006) 
Sire: TH.CH.NAM-CHAI OF BAN PAPHON 
Dam: BANCHOKHUN'S - MOOLAN
Breeder/Owner: MR.THANANAN JAENGKASEMSUK

Group 6, Judge: Mr.Zoran Brankovic (Serbia)
Best Local Bred in Group : BEAGLE
TH.AM.CH.PERFECT COMPANION'S HAPPY HOURS (KCTH F07110314) 
Sire: INT.TH.AM.CH.PUPPY LOVE'S KRISTOFOR 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG & MR.V.NIRAT
 
Best In Group : BEAGLE
TH.AM.CH.PERFECT COMPANION'S HAPPY HOURS (KCTH F07110314) 
Sire: INT.TH.AM.CH.PUPPY LOVE'S KRISTOFOR 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG & MR.V.NIRAT
 
Reserve Best In Group : BEAGLE
TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION (KCTH 060311100015) 
Sire: AM.CH.JUST WRIGHT THE FULL MONTY 
Dam: AM.CH.SHOWNGO AUBREY OF JUST WRIGHT
Breeder: JULIE WRIGHT & MICHELLE NOLAN & MYRA NOLAN
Owner: MR.POOSAK   POSAYACHINDA
 
Best Junior In Group : BEAGLE
DEESAMER'S LOVING YOU TO MUCH (KCTH 060311110891) 
Sire: TH.AM.CH.SHAW'S RIGHT ON TRACK 
Dam: DEESAMER'S NORI
Breeder/Owner: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN
 
Best Puppy In Group : BEAGLE
X'PLORERS DESTINY DONE IT (KCTH 060311111149) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder/Owner: MR.POOSAK   POSAYACHINDA
 
Best Baby In Group : BEAGLE
DEESAMER'S GOODVIEW'S TANGO BOY (KCTH 060312110599) 
Sire: TH.AM.CH.LANBUR GOODVIEWS GALLANTRY 
Dam: DEESAMER'S MERCRY
Breeder/Owner: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN

Group 8, Judge: Mr.Zoran Brankovic (Serbia)
Best Local Bred in Group : LABRADOR RETRIEVER
CAN.TH.CH.ANGEL'S THE FULL MARK HIP-HOP (KCTH H10110192) 
Sire: TH.AM.CH.TRINITY'S LUKE AT SHEABOURNE OFA24G CERF34 AKC 
Dam: SANTA BELQUWST GREEN ONION
Breeder: MR.THANAPHONG LAOCHOTE
Owner: MR.PANUTTUD   MANGKALARANGSI
 
Best In Group: LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.MY BRAND ENVOY TO NIMLOTH (KCTH 080612100004)
Sire: ANNUAL'S NICE DEVICE 
Dam:  MULTI.CH.MALLORN'S ELYSEE
Breeder: HAITA-MAARIT ZAHHAROV
Owner:  MR.CHAWALNAT   WUTTIKULKOVANAN
 
Reserve Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
SING.TH.CH.RUSH HILL'S BON VOYAGE (KCTH H07100003) 
Sire: AM.CH.RUSH HILL RUN'N AMUCK AT 
Dam: RUSH HILL'S ESKIMO PIE
Breeder: MARK STRUBLE & TONYA STRUBLE
Owner: MR.PRAMOUL   NURACH
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
NAGAS'S MICHEL (KCTH 080611110118) 
Sire: TH.AM.CH.WISCOYS BRICK 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
ZUCARY'S CAPRICORN (KCTH 080511110461) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: VENUS
Breeder/Owner: MS.SUDARAT LEEHAPAIBOONSAKUL
 
Reserve Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
BIG FAMILY'S JATRO (KCTH 080611110619) 
Sire: AUST.CH.BRADORLA BREAKOUT 
Dam: GREEN-CORNER RAYONG MY GIRL "PING PING"
Breeder/Owner: MS.NITTAYA THORNHAMKAEW
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
PATTANAKARN HOUSE ELIZABETH
Breeder/Owner:

Group 9, Judge: Mr.Zoran Brankovic (Serbia)
Best Local Bred in Group : PEKINGESE
TH.CH.SW.'S MR.BIG SHOT (KCTH 092211110004) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Best In Group : PAPILLON
TH.CH.DENEMORE EUROICON (IKC) (AL0901899) 
Sire: AM & IR CH.DENEMORE TREASUREICON (IKC) 
Dam: IR.CH.KLEINER FREUND ODINA
Breeder/Owner: MESSRS S CARROLL & JNEWMAN
 
Reserve Best In Group : FRENCH BULLDOG
TH.CH.TOSCA VON NEW GLANDORF (KCTH 091111100004)
Sire: SRB.CH.ATHOS DE AMOLAN 
Dam: INT.HCH.SRB.CH.TAMARA VON GLANDORF
Breeder: PONGRACZ ELEONORA
Owner: MR.KULLAWAT   KANJANASAKCHAI
 
3rd In Group : PEKINGESE
TH.CH.SW.'S MR.BIG SHOT (KCTH 092211110004) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
4th In Group : MALTESE
TH.CH.HIDDEN VALLEY Y LOLLI_POP (KCTH I10100001) 
Sire: KOR.CH.HIDDEN VALLEY COON 
Dam: HIDDEN VALLEY NUNE
Breeder: CHOI JUNG-HYE
Owner: MR.TEERASAK   MUNGWATTANA
 
Best Junior In Group : MALTESE
NANETTE'S REALLY LUCKY JO (KCTH 091911110112) 
Sire: TH.CH.NANETTE'S MY SUPERS KHUN TERRIFIC 
Dam: TH.CH.NANETTE'S OPHELIA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best Junior In Group : PUG
PHOTHONGLAND'S MAR-J ROCKY (KCTH 092311110323) 
Sire: TH.CH.NEO'S SAMURAI 
Dam: PHOTHONGLAND'S STUFF'N BLUE BERRY
Breeder/Owner: MR.PAEW PHOTHONG
 
Best Puppy In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
BANJACK'S PRETTY GIRL SASA (KCTH 090711113097) 
Sire: TH.CH.BEAR PAW'S TULUM (MARTINEZ) MEX.FCI. 
Dam: BANJACK'S GIGI
Breeder: NATTAYAPORN CHAICHAROENMAITRE
Owner: MR.APIWAT   PONGPALA
 
Reserve Best Puppy In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
DE JACK-DREAMWORKS SIROCCO (KCTH 090812110366) 
Sire: SIAM STAR THUNG BOY AT DE JACK 
Dam: DE JACK'S TWINKLE STAR
Breeder/Owner: MR.K.SAKALES & MR.P.ANNOP
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
GORILLA BULLER APRIL (KCTH 091112110449) 
Sire: TH.CH.ASIABULL'S ACE 
Dam: NAPACHAI MERRY X'MAS
Breeder/Owner: MR. JUTAWUT ATHIJAGRAVUDH
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
DOGMATIC' SAVING ALL MY LOVE FOR YOU (KCTH 090712111543) 
Sire: TH.CH.SWEET WAN JP COSMOS 
Dam: LITTLE PRINCE'S BINGO"SORA"
Breeder: MR.ALONG CHAROENWONG
Owner: MISS YUWARAT   YOMSONG
 

 

หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า  contact us
Not: Edit Show results contact us:
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com