FBCT Championship Show 2/2012(AB4)

2020 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

FBCT Championship Show 2/2012
31st FBCT All Breed Championship Dog Show
Judges: Mrs.Doris Cozart (USA.), Mr.John Rowles (Australia)
Mr.Zoran Brankovic (Serbia), Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
By: French Bulldog Club of Thailand
at Central City Bangna, Bangkok Thailand, Date: 4-5 Aug,2012
 
Group 1, Judge: Mrs.Doris Cozart (USA.)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
BLUE HEAVENS ICED BERRY (DN32813002) 
Sire: GCH.CH.VINITA'S ICEMAN OF BLUE HEAVEN 
Dam: BLUE HEAVENS SHINE ON HARVEST MOON
Breeder: STEVE PATE & BECKY PATE & LISA GRASER   & LLOYD GRASER
Owner: LISA GRASER  
 
Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
CHI BEE LAND’S BEN-TEN
Breeder/Owner:
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
BLUE HEAVENS ICED BERRY (DN32813002) 
Sire: GCH.CH.VINITA'S ICEMAN OF BLUE HEAVEN 
Dam: BLUE HEAVENS SHINE ON HARVEST MOON
Breeder: STEVE PATE & BECKY PATE & LISA GRASER   & LLOYD GRASER
Owner: LISA GRASER  
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
CHI BEE LAND’S BEN-TEN
Breeder/Owner:

Group 2, Judge: Mrs.Doris Cozart (USA.)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.BB BULLS WONDERAT BIGBONE (10110595)
Breeder/Owner:
 
Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: DAVID ANTHONY STRACHAN
 
Reserve Best In Group : BULLDOG
TH.AM.GRAND.CH.BULLY HILLS JAMES DEAN (KCTH 020512100006) 
Sire: LAWSHIR'S DON JUAN 
Dam: BULLY HILLS DOMINATRIX
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT   RATANAKULSEREROENGRIT
 
Best Junior In Group : BULLDOG
MUNTA HOUSE HOME SWEET HOME (KCTH 020511110488) 
Sire: AM.TH.CH.MAGIC'S DREAMCATCHER 
Dam: MUNTA HOUSE  (G1-3) XIV SHE ROCK MY HEART
Breeder/Owner: MR.UDOMSAK LOJAROENRAT
 
Reserve Best Junior In Group : ROTTWEILER
B-PERSIA VOM VEGA (KCTH 021211110136) 
Sire: CARLOS VON DER CROSSENER RANCH
Dam: TH.CH.CHAN TRA VOM VEGA
Breeder/Owner: MR.KITTAWAT KOMTANANON
 
Best Puppy In Group : ROTTWEILER
PRINCE OF DARK WESS SALUTE VON SINGH (21212100013)
Breeder/Owner:
 
Reserve Best Puppy In Group : BULLDOG
WINSAN GLORIA (KCTH 020511111324) 
Sire: TH.GRAND.CH.EMBEREZ BARRACUDA 
Dam: TH.CH.BOLLGLADE INDIA
Breeder/Owner: MR.PHUSIT RATANAKULSEREROENGRIT
 
Best Baby In Group : BULLDOG
MAPLE (KCTH 020512110245) 
Sire: SANSUK'S LIN JEU 
Dam: MOJI
Breeder/Owner: MR.VERAYUT NARKSINRAPAVIJIT

Group 3, Judge:  Mrs.Doris Cozart (USA.)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
TH.AM.CH.LIL'ITCH BACARAT (KCTH C10100001) 
Sire: AM.CH.LIL'ITCH GAME ON 
Dam: WINDTRAX IN LIVING COLOUR
Breeder: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ
Owner: MR.NAKARIN   ARAMMANEE
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.KENVELLO BOY Z DVORA FONOVIC (KCTH 033311100012) 
Sire: JUN.BG.HR.PL.CH.YOU ARE MY ONE STRIBRNE PRANI 
Dam: PL.SLO.RU.JUN.CH.BRILANCE Z DVORA FONOVIC
Breeder: HALFAROVA IVA
Owner: MR.VICHAI  AREPANONT   SATAJARUPAT
 
Best Junior In Group : YORKSHIRE TERRIER
MY-YORKIE AWESOME GLORY (DG-369260-2011) 
Sire: GMY JR .TH.KOR.MAL.CH. YOUR ANGEL WILD FANTASY 
Dam: TH.CH.DONATELLA VERSACE OF MARYON'S HOME
Breeder/Owner: MR.OOI ENG KHENG
 
Reserve Best Junior In Group : SCOTTISH TERRIER
GULABIN'S DENZEL (KCTH 032611100006)
Sire: LOMONDVIEW GOING DUTCH 
Dam: GULABIN'S RAPSODY IN BLACK
Breeder: M.ROOS-OTTEN
Owner: MR.JOMTIP   BULSOMBUT
 
Best Puppy In Group : AMERICAN STAFFORDSHIRE TERRIER
RATCHADA'S CATHERINE (KCTH 030211110265) 
Sire: INT.TH.AM.CH.DOGGY WORLD'S APPLE JACK JUNIOR 
Dam: SKYLINE'S ICE ICE BABY
Breeder: MR.MR.RATCHADA P. & MR.KRIANGSAK E.
Owner: MR.RATCHADA   PORNCHAISING
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
FREDDIE FOLLOWER RASELS BULL (2839) 
Sire: TRIGGER SULLIVAN 
Dam: CHERRY BRAVA
Breeder: BIELA, PASIKAVE ZNAKY
Owner: SLESAROVCI JANKA A LVAN  

Group 4 Judge:
 

Group 5, Judge: Mrs.Doris Cozart (USA.)
Best Local Bred in Group : SIBERIAN HUSKY
TH.CH.SUB ZERO N DREAM CHASER'S CUNNING LITTLE FOX (KCTH 050211111019)
Sire: TH.GRAND.CH.MYLA ROCK HUDSON
Dam: TH.CH.DREAM CHASER'S KIR ROYAL
Breeder/Owner: MISS B.SATIDA & MR.E.IAN

Best In Group : SIBERIAN HUSKY
TH.CH.SUB ZERO N DREAM CHASER'S CUNNING LITTLE FOX (KCTH 050211111019)
Sire: TH.GRAND.CH.MYLA ROCK HUDSON
Dam: TH.CH.DREAM CHASER'S KIR ROYAL
Breeder/Owner: MISS B.SATIDA & MR.E.IAN

Reserve Best In Group : THAI RIDGEBACK DOG
TH.CH.J.D.UNITED JOE'S ANGEL PHA-RUNG-A ROON (KCTH E10110922)
Sire: TH.CH.POOHPA THE THAI IDOL LPG.
Dam: TH.CH.DAENG LAR NOPPAKAO & TRD OF JD
Breeder: MR.VIPAS TAWEEKITTIKUL
Owner: MR.J.SRISUNTORNPANICH & MR.A.PRAKAIVICHIEN &

Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
SUB ZERO N DREAM CHASER'S DARKEST TWILIGHT (KCTH 050211111018)
Sire: TH.GRAND.CH.MYLA ROCK HUDSON
Dam: TH.CH.DREAM CHASER'S KIR ROYAL
Breeder/Owner: MISS B.SATIDA & MR.E.IAN

Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
TOKIE TEMPTATION AT DAMINO (KCTH 050411114046)
Sire: TH.CH.TOKIE THE LAST SAMURAI AT PAK DOME
Dam: TOKIE TRUST IN ME
Breeder/Owner: MR.C.PRAKIT & MR.T.CHAIVAT

Best Puppy In Group : POMERANIAN
DE JACK EURO BIG BOY (KCTH 050411116009)
Sire: DOG HI'S RICKY BOY
Dam: DOLLY PUFFY TIME
Breeder/Owner: MR.SAKALES KLUNGVICHIT

Reserve Best Puppy In Group : THAI BANGKEAW DOG
KHEMTHONG (054911910082)
Sire: THONGTAE
Dam: SAI-THONG OF BAN PAPHON
Breeder/Owner: SUVIT PETCHWEERA

Best Baby In Group : POMERANIAN
IN ONE POM 'S CALL DADA SUPER BEAUTY (KCTH 050412111386)
Sire: TH.CH.EXCLUSIVE N INONE POM'S CALL ASLAN
Dam: IN ONE POM'S CALL MUREY
Breeder/Owner: MR.THATTHEP INWAN

Reserve Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
KAMELOTT 'S MY ONCE PLEASANT DREAMS (KCTH 050212111071)
Sire: AM.TH.CH.NANDO'S GREY STOKE AT CALINYE-TEECO
Dam: TH.CH.WYVERN'S JINGLE JEWEL
Breeder/Owner: MR.P.WIMONRANGKHARAT & MR.S.MAHADUMRONGKUL

Group 6, Judge: Mrs.Doris Cozart (USA.)
Best Local Bred in Group : BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Best In Group : BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Reserve Best In Group : BASSET HOUND
TAILGATE LAREDO II (KCTH 060212100001) 
Sire: DC TAILGATE CJ DESERT SON OF RIVERCITY 
Dam: TUCKLEBERRY TAILGATE 3 TIMES A LADY
Breeder: CAROL CLARK & NANCY TURK & GAIL ALLEN
Owner: MR.SUPHOT   JENNASOMBUT
 
Best Junior In Group : BEAGLE
DEESAMER'S LOVING YOU TO MUCH (KCTH 060311110891) 
Sire: TH.AM.CH.SHAW'S RIGHT ON TRACK 
Dam: DEESAMER'S NORI
Breeder/Owner: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN
 
Best Puppy In Group : BEAGLE
TALLY HO JADESTONE CANADIAN VICTORY (HP42304304) 
Sire: AM.CH.X'PLORER'S GOOD LONG KNIGHTS DREAM 
Dam: AM.CH.JUST-WRIGHT FULL ECLIPSE
Breeder: LISA MARIE STICHER & SANDRA CARPENTER
Owner: SANDRA CARPENTER & MERYL B PEEK  
 
Reserve Best Puppy In Group : BASSET HOUND
TAILGATE LAREDO II (KCTH 060212100001) 
Sire: DC TAILGATE CJ DESERT SON OF RIVERCITY 
Dam: TUCKLEBERRY TAILGATE 3 TIMES A LADY
Breeder: CAROL CLARK & NANCY TURK & GAIL ALLEN
Owner: MR.SUPHOT   JENNASOMBUT
 
Best Baby In Group : BEAGLE
DEESAMER'S GOODVIEW'S TANGO BOY (KCTH 060312110599) 
Sire: TH.AM.CH.LANBUR GOODVIEWS GALLANTRY 
Dam: DEESAMER'S MERCRY
Breeder/Owner: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN
 
Best Puppy Of Breed : BEAGLE
TALLY HO JADESTONE CANADIAN VICTORY (HP42304304) 
Sire: AM.CH.X'PLORER'S GOOD LONG KNIGHTS DREAM 
Dam: AM.CH.JUST-WRIGHT FULL ECLIPSE
Breeder: LISA MARIE STICHER & SANDRA CARPENTER
Owner: SANDRA CARPENTER & MERYL B PEEK  
 

Group 8, Judge: Mrs.Doris Cozart (USA.)
Best Local Bred in Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S MILLION (KCTH 080611110117)
Sire: TH.AM.CH.WISCOYS BRICK
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/ Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S MILLION (KCTH 080611110117)
Sire: TH.AM.CH.WISCOYS BRICK
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/ Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Reserve Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
SING.TH.CH.RUSH HILL'S BON VOYAGE (KCTH H07100003) 
Sire: AM.CH.RUSH HILL RUN'N AMUCK AT 
Dam: RUSH HILL'S ESKIMO PIE
Breeder: MARK STRUBLE & TONYA STRUBLE
Owner: MR.PRAMOUL   NURACH
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
CHAKKY'S HUT SHIRO KUMA KUNG (KCTH 080611110223) 
Sire: AUST.CH.BRADORLA BREAKOUT 
Dam: TH.CH.CHAKKY'S HUT LADY PEGASUS
Breeder: MISS TANAWAN PHUCHAROENYOS
Owner: MR.VEERASAK   SILAKUL
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
PATTANAKARN HOUSE COMO (KCTH 080611110751) 
Sire: TH.CH.GOLDENEYE HERBU ZADORA 
Dam: TH.CH.PATTANAKARN HOUSE ERNIE
Breeder/Owner: MR.ITTICHAI SIRIPOKE
 
Reserve Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
ZUCARY'S CAPRICORN (KCTH 080511110461) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: VENUS
Breeder/Owner: MS.SUDARAT LEEHAPAIBOONSAKUL
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
PATTANAKARN HOUSE ELIZABETH (KCTH 080612110169) 
Sire: TH.POL.POL.JR.CH.ZENITH OF THE SUN HERBU ZADORA 
Dam: MK.BUL.ME.TH.CH.NOUGAT HARMONY LINE Z DA
Breeder/Owner: MR.ITTICHAI SIRIPOKE

Group 9, Judge: Mrs.Doris Cozart (USA.)
Best Local Bred in Group : PUG
PHOTHONGLAND'S BLAQUE EIRIN (KCTH 092311110319) 
Sire: AM.TH.CH.SHENGCHEE FATAL ATTRACTION 
Dam: TH.CH.PHOTHONGLAND'S CREAM PUFF
Breeder/Owner: MR.PAEW PHOTHONG
 
Best In Group : PUG
PHOTHONGLAND'S BLAQUE EIRIN (KCTH 092311110319) 
Sire: AM.TH.CH.SHENGCHEE FATAL ATTRACTION 
Dam: TH.CH.PHOTHONGLAND'S CREAM PUFF
Breeder/Owner: MR.PAEW PHOTHONG
 
Reserve Best In Group : PEKINGESE
TH.CH.SW.'S MR.BIG SHOT (KCTH 092211110004) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
3rd In Group : POODLE (MINIATURE)
TH.MAL.CH.SPLENDID'S SIAMESE IMPRESSION (KCTH I10110004) 
Sire: INT.TH.CH.SPLENDID'S LOVE ME BEFORE DAWN 
Dam: SPLENDID'S SURPRISINGLY
Breeder/Owner: MR.T.SUTHA&MR.K.CHON
 
4th In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
TH.CH.HELENA'S BAND STRIKE OF LUCK (KCTH 090812100001) 
Sire: MULTI.CH.MISTY MEADOW'S BESTOFLUCK 
Dam: HELENA'S BAND MISSTRESS
Breeder: E.MYAGKOVA.
Owner: MR.CHANARAT   SILAKORN
 
Best Junior In Group : PUG
PHOTHONGLAND'S BLAQUE EIRIN (KCTH 092311110319) 
Sire: AM.TH.CH.SHENGCHEE FATAL ATTRACTION 
Dam: TH.CH.PHOTHONGLAND'S CREAM PUFF
Breeder/Owner: MR.PAEW PHOTHONG
 
Reserve Best Junior In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
BEETHOVEN OF TIPPAWAN KENNEL (KCTH 090711111892) 
Sire: TH.CH.PHEONIX OF TIPPAWAN KENNEL 
Dam: DAORUNG JUNIOR OF TIPPAWAN KENNEL
Breeder/Owner: MR.PRAYOON WIJAKKHANAWUT
 
Best Puppy In Group : SHIH TZU
SMILE'S BIONIC BEAUTY (KCTH 092411110287) 
Sire: AM.CAN.BRAZ.ASIAN.TH.GR.CH.PFTAG'S HOLLY WOOD DESIGN 
Dam: TH.CH.SMILE'S COLD AS BEEN CLONED
Breeder: MRS.WANIDA BUSAKORNNUN
Owner: MR.TEERASAK   MUNGWATTANA
 
Reserve Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
GRANDSLAM GEENA DAVIS (NP31504502) 
Sire: AM.CH.GRADON IMPERIALE ENVOY 
Dam: AM.CH.GRANDSLAM BREGUET
Breeder/Owner: MR.PISAISIT    TANJASIRI
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
GORILLA BULLER APRIL (KCTH 091112110449)
Sire: TH.CH.ASIABULL'S ACE 
Dam: NAPACHAI MERRY X'MAS
Breeder/Owner: MR. JUTAWUT ATHIJAGRAVUDH
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
STARSOCIETY'S CELEBRITY BANGKOK (KCTH 090712112996) 
Sire: SANTANA'S LALY 
Dam: DOXXA STAR DREAM STAR RICHY
Breeder/Owner: MR.POOM PARINDAWONG

หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us:
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com