The Mall Championship Dog Show 3/2012(AB1)

1723 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents
The Mall Championship Dog Show 3/2012
37th TDCTH ALL BREED CHAMPIONSHIP DOG SHOW
Judges: Mr.Augusto Benedicto Santos III(Philippines), Ms.Christine Anderson( USA.)
Mrs.Pamela Campbell(Australia), Mr.Larry Yuen(Malaysia)
By: Toy Dog Club Of Thailand
at The Mall Bangkapi, Bangkok Thailand, Date: 25 August, 2012
 
Group 1, Judge: Mr.Augusto Benedicto Santos III(Philippines)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
LITTLE NORTH'S LOVE AT FIRST (KCTH 011312110025) 
Sire: TH.CH.GOLDEN STAR'S BLACK DIAMOND OF LITTLE NORTH 
Dam: APPLE ACRES LITTLE NORTH BLUE FAMOUS
Breeder: MR.PANUWAT ANEAKPIPAT
Owner: MRS.PHIMSAGEE   RATTANAVALAI
 
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN  LIAO 
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
BLUE HEAVENS ICED BERRY (DN32813002)
Sire: GCH.CH.VINITA'S ICEMAN OF BLUE HEAVEN 
Dam: BLUE HEAVENS SHINE ON HARVEST MOON
Breeder: STEVE PATE & BECKY PATE & LISA GRASER   & LLOYD GRASER
Owner: LISA GRASER   
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
BLUE HEAVENS ICED BERRY (DN32813002)
Sire: GCH.CH.VINITA'S ICEMAN OF BLUE HEAVEN 
Dam: BLUE HEAVENS SHINE ON HARVEST MOON
Breeder: STEVE PATE & BECKY PATE & LISA GRASER   & LLOYD GRASER
Owner: LISA GRASER   
 
Best Baby In Group : GERMAN SHEPHERD DOG
GOLD VOM CHAREONDEWAN (KCTH 010612100004) 
Sire: CAPO VOM ELZMUENDUNGSRAUM 
Dam: BOJA VON A.D.RATTANA
Breeder: JESADA  JARUEKBURANAPAK
Owner: MR.MATHANIT   MANATTHITINAN

Group 2, Judge: Mr.Augusto Benedicto Santos III(Philippines)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" (KCTH B07110299) 
Sire: AM.ASIAN.TH.GRAND.CH.JUCAR'S CUSTER 
Dam: MIRACLE'S GRAND STUNG
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT 
 
Best In Group : BULLDOG
TH.AM.GRAND.CH.BULLY HILLS JAMES DEAN (KCTH 020512100006) 
Sire: LAWSHIR'S DON JUAN 
Dam: BULLY HILLS DOMINATRIX
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT   RATANAKULSEREROENGRIT
 
Reserve Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: DAVID ANTHONY STRACHAN 
 
Best Junior In Group : BULLDOG
MUNTA HOUSE HOME SWEET HOME (KCTH 020511110488) 
Sire: AM.TH.CH.MAGIC'S DREAMCATCHER 
Dam: MUNTA HOUSE  (G1-3) XIV SHE ROCK MY HEART
Breeder/Owner: MR.UDOMSAK LOJAROENRAT 
 
Reserve Best Junior In Group : DOBERMANN
BARONAGE JILLIAN (KCTH 020911110033)
Sire: TH.CH.PRIDE OF RUSSIA LOTSMAN 
Dam: TH.CH.SMILE LAND MURKY MONRY
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL
 
Best Puppy In Group : BOXER
SUN 'S MAGICIAN RANIA (KCTH 020412110025) 
Sire: AM.TH.CH.KORVETTE'S PIMP MY RIDE 
Dam: SUN'S GOOD HEALTHY
Breeder/Owner: MR.SUTHIPHONG NOPPAMAS 
 
Reserve Best Puppy In Group : BULLDOG
BIG-BONE RED CHILLI YUP YAP (KCTH 020511111202) 
Sire: TH.CH.THE HOPI'S RHYTM TO ROCK ANDY 
Dam: BIG-BONE DISNEY
Breeder: MR.SASIN TOSAYANONDA
Owner: MS.PHANTHIWA   TEMPHALATHINON
 
Best Baby In Group : BULLMASTIFF
BULMASRANGER " THE MARK OF QUALITY " ADAM (KCTH 020612110011) 
Sire: TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 
Dam: TH.CH.ATHENA STEALER'S NIGHTMARE
Breeder/Owner: MR.NG CHEE YEN 
 
Reserve Best Baby In Group : BULLDOG
MAPLE (KCTH 020512110245) 
Sire: SANSUK'S LIN JEU 
Dam: MOJI
Breeder/Owner: MR.VERAYUT NARKSINRAPAVIJIT

Group 3, Judge:  Mr.Larry Yuen(Malaysia)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.EXPANA'S FOXY LADY (KCTH 033311110387) 
Sire: TH.CH.UNTANGO DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: EXPANA'S ROSE ANGEL OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.SURAK   NOGKAEW
 
Best Junior In Group : YORKSHIRE TERRIER
MY-YORKIE AWESOME GLORY (DG-369260-2011) 
Sire: GMY JR .TH.KOR.MAL.CH. YOUR ANGEL WILD FANTASY 
Dam: TH.CH.DONATELLA VERSACE OF MARYON'S HOME
Breeder: MR.OOI ENG KHENG
Owner: OOI  ENG KHENG  
 
Best Puppy In Group : AMERICAN STAFFORDSHIRE TERRIER
RATCHADA'S CANSO (KCTH 030211110268) 
Sire: INT.TH.AM.CH.DOGGY WORLD'S APPLE JACK JUNIOR 
Dam: SKYLINE'S ICE ICE BABY
Breeder: MR.MR.RATCHADA P. & MR.KRIANGSAK E.
Owner: MR.RATCHADA   PORNCHAISING

Group 4 Judge:
 

Group 5, Judge: Ms.Christine Anderson(USA.)
Best Local Bred in Group : SIBERIAN HUSKY
TH.CH.SUB ZERO N DREAM CHASER'S CUNNING LITTLE FOX (KCTH 050211111019) 
Sire: TH.GRAND.CH.MYLA ROCK HUDSON 
Dam: TH.CH.DREAM CHASER'S KIR ROYAL
Breeder/Owner: MISS B.SATIDA & MR.E.IAN
 
Best In Group : SIBERIAN HUSKY
TH.CH.SUB ZERO N DREAM CHASER'S CUNNING LITTLE FOX (KCTH 050211111019) 
Sire: TH.GRAND.CH.MYLA ROCK HUDSON 
Dam: TH.CH.DREAM CHASER'S KIR ROYAL
Breeder/Owner: MISS B.SATIDA & MR.E.IAN
 
Reserve Best In Group : THAI RIDGEBACK DOG
TH.CH.KHUN KRAI OF SAMMOK (E10810007) 
Sire: HUATO SAMMOK DOG FARM 
Dam: CHEETA OF SAMMOK DOG FARM
Breeder/Owner: MR.WACHARA WATANYUKUNAKORN
 
3rd In Group : SIBERIAN HUSKY
ANAKIN'S GOLD AGAINST THE SOUL (KCTH 050211110778) 
Sire: AMITY'S MY LITTLE CHIP 
Dam: ANAKIN'S ANGEL INTERCEPTOR
Breeder/Owner: MR.WASITT HEMWARAPORNCHAI
 
Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
ANAKIN'S GOLD AGAINST THE SOUL (KCTH 050211110778) 
Sire: AMITY'S MY LITTLE CHIP 
Dam: ANAKIN'S ANGEL INTERCEPTOR
Breeder/Owner: MR.WASITT HEMWARAPORNCHAI
 
Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
DE JACK EURO BIG BOY (KCTH 050411116009) 
Sire: DOG HI'S RICKY BOY 
Dam: DOLLY PUFFY TIME
Breeder/Owner: MR.SAKALES KLUNGVICHIT
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
DOG HI'S MINEY FOR LOVE (KCTH 050412113371) 
Sire: TH.CH.DOG HI'S BIG BOY 
Dam: WONDERFUL OF HUA-HIN DOG HOME
Breeder/Owner: MR.SUTON CHAN-IAM
 
Reserve Best Puppy In Group : THAI RIDGEBACK DOG
TAWAN NAMFAH TRD KOOM SUP (KCTH 054811110568) 
Sire: TH.CH.TAWAN NAMFAH PRIK-THAI 
Dam: TAWAN NAMFAH TRD.O.N. TON KAO
Breeder/Owner: MR.PUTTIPONG   PUKKANAVANIT
 
Best Baby In Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK
 
Reserve Best Baby In Group : THAI BANGKEAW DOG
BANCHOKHUN'S GI-CD1 (054912910012) 
Sire: TH.CH.BANCHOKHUN'S GIANT 
Dam: BANCHOKHUN'S - CHOMDAO
Breeder/Owner: MR.THANANAN JAENGKASEMSUK

Group 6, Judge: Mr.Augusto Benedicto Santos III(Philippines)
Best Local Bred in Group : BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Best In Group : PETITS BASSET GRIFFONS VENDEEN
ICECREAM V. TUM-TUMS VRIENDJES (N.H.S.B.2870672) 
Sire: KAMP DEHRA DEHRA AMAZONA BVLGARI 
Dam: VIVACE V.TUM-TUMS VRIENDJES
Breeder/Owner: G.M.HUIKESHOVEN
 
Reserve Best In Group : BEAGLE
TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION (KCTH 060311100015) 
Sire: AM.CH.JUST WRIGHT THE FULL MONTY 
Dam: AM.CH.SHOWNGO AUBREY OF JUST WRIGHT
Breeder: JULIE WRIGHT & MICHELLE NOLAN & MYRA NOLAN
Owner: MR.POOSAK   POSAYACHINDA
 
Best Junior In Group : BEAGLE
DEESAMER'S LOVING YOU TO MUCH (KCTH 060311110891) 
Sire: TH.AM.CH.SHAW'S RIGHT ON TRACK 
Dam: DEESAMER'S NORI
Breeder: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN
Owner: MS.NITTAYA   THORNHAMKAEW
 
Best Puppy In Group : PETITS BASSET GRIFFONS VENDEEN
ICECREAM V. TUM-TUMS VRIENDJES (N.H.S.B.2870672) 
Sire: KAMP DEHRA DEHRA AMAZONA BVLGARI 
Dam: VIVACE V.TUM-TUMS VRIENDJES
Breeder/Owner: G.M.HUIKESHOVEN
 
Reserve Best Puppy In Group : BEAGLE
X'PLORERS DESTINY DONE IT (KCTH 060311111149) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION  
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder/Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA

Group 8, Judge: Mrs.Pamela Campbell(Australia)
Best Local Bred in Group : GOLDEN RETRIEVER
TH.CH.TITAN'S I MAG (KCTH 080511110231) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: DE LA VEGA SNOW PRINCESS
Breeder/Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
TH.CH.TITAN'S I MAG (KCTH 080511110231) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: DE LA VEGA SNOW PRINCESS
Breeder/Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Reserve Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.RAJAPRUK'S SANDA (KCTH 080611110264) 
Sire: TH.CH.SHEABOURNE'S ZECHARIAH 
Dam: CHAKKY'S HUT SPLASH
Breeder: MR.WORRAWAT ATCHARIYAWINYOO
Owner: MR.VEERASAK   SILAKUL
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
NAGAS'S MAXIMUS (KCTH 080611110116) 
Sire: TH.AM.CH.WISCOYS BRICK 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
Owner: MR.PIYABUT   JARUSASITORN
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
BIG FAMILY'S JATRO (KCTH 080611110619) 
Sire: AUST.CH.BRADORLA BREAKOUT 
Dam: GREEN-CORNER RAYONG MY GIRL "PING PING"
Breeder/Owner: MS.NITTAYA THORNHAMKAEW
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
GREAT LABRADOR YAYA (80612110277)
Breeder/Owner:
 
Reserve Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
LANNA GOLD 'S ROCK IT MAN (KCTH 080512110215) 
Sire: TH.CH.SUMMITS SNYDER FLIGHT TO LANNA GOLD 
Dam: TH.CH.LANNA GOLD'S CHRISTMAS CAROL
Breeder/Owner: MR.CHATCHAWAN SATTARUJAWONG

Group 9, Judge: Mr.Larry Yuen (Malaysia)
Best Local Bred in Group : PEKINGESE
TH.GRAND.CH.SW.'S ROCK THIS TOWN (KCTH 092211110003) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Best In Group : PEKINGESE
TH.GRAND.CH.SW.'S ROCK THIS TOWN (KCTH 092211110003) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Reserve Best In Group : MALTESE
TH.CH.HIDDEN VALLEY Y LOLLI_POP (KCTH I10100001)
Breeder/Owner:
 
3rd In Group : PUG
TH.GCH.CH.WINSOME'S DRY MARTINI (KCTH 092312100004) 
Sire: GCH.CH.WINSOME'S TROUBLE AT CORAL BAY 
Dam: AM.CH.JIMARY'S WINSOME ON THE ROCKS
Breeder: VIRGINIA COX-FLATLEY
Owner: MR.T.CHAIYAH & MS.B.SITTBAVORNSAKUL  
 
4th In Group : PAPILLON
TH.CH.EXPANA'S SEA DRAGON CONQUEROR (KCTH 092011110026) 
Sire: MAL.TH.CH.SILJANS TRI CONNECTION 
Dam: EXPANA'S PATENT PENDING
Breeder/Owner: MRS.B.MYRA & MR.Y.PONKRIT
 
Best Junior In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
CALETTO LEADER OF THE BAND (KCTH 090812100014) 
Sire: FIN.IRL.CH.COPYMEAR KANE AT KEENAUGHTS 
Dam: CALETTO TAKOR THE CLUB IS MINE
Breeder: MARCIN WILCZEK
Owner: MR.CHANARAT   SILAKORN
 
Reserve Best Junior In Group : MALTESE
NANETTE'S REALLY LUCKY JO (KCTH 091911110112) 
Sire: TH.CH.NANETTE'S MY SUPERS KHUN TERRIFIC 
Dam: TH.CH.NANETTE'S OPHELIA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best Puppy In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
BANJACK'S LUCKY BOY (KCTH 090711113949) 
Sire: TH.CH.SIGMA-P'S PUT A LITTLE LOVE IN YOUR HEART 
Dam: BANJACK'S CHERRY
Breeder/Owner: MS.N.CHAICHAROENMAITRE & MR.I.THEODOR
 
Reserve Best Puppy In Group : MALTESE
NANETTE'S REJOICE (KCTH 091911110183) 
Sire: TH.CH.NANETTE'S MY SUPERS KHUN TERRIFIC 
Dam: TH.CH.NANETTE'S OLIVIA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best Baby In Group : PEKINGESE
SW'S SWEET N SEXY (KCTH 092212110012) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
SOBEN OF TIPPAWAN KENNEL (KCTH 090712110691) 
Sire: AUST.CH.TONICHI HEZA LEGEND 
Dam: TEGUILA OF TIPPAWAN KENNEL
Breeder: MR.PRAYOON WIJAKKHANAWUT
Owner: MS.KANNIGA   IMJARERN

หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us:
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com