FBCT Championship Show 3/2012(AB4)

2031 จำนวนผู้เข้าชม  | 

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

FBCT Championship Show 3/2012
35th FBCT All Breed Championship Show
Judge: Andrew H.Brace (UK.)
By:French Bulldog Club of Thailand
at Bangna Hall,Central Bangna, Bangkok Thaialnd,Date: 22-23 Sep,2012
 
Group 1, Judge: Andrew H.Brace (UK.)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDEN STAR'S KID ROCK (KCTH 011311110045) 
Sire: AM.CH.TREVANNE'S RODDICK 
Dam: HILLSTONE HARMONICA
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL 

Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN  LIAO 
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDEN STAR'S KID ROCK (KCTH 011311110045) 
Sire: AM.CH.TREVANNE'S RODDICK 
Dam: HILLSTONE HARMONICA
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL 
 
Best Junior In Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDEN STAR'S KID ROCK (KCTH 011311110045) 
Sire: AM.CH.TREVANNE'S RODDICK 
Dam: HILLSTONE HARMONICA
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL 
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
VETCARE'S SWEET BLUE STAR HOLLY (KCTH 011311110049) 
Sire: TH.CAN.CH.GLENMORRIS DONAYNE BLUEPRINT 
Dam: TH.CH.O.R.LOVE IN THE SNOW
Breeder/Owner: BODIN PANJABUTRA
 
Best Baby In Group : SHETLAND SHEEPDOG
O.R. LOVE J-BOMB (KCTH 011312110029) 
Sire: TH.CAN.CH.GLENMORRIS DONAYNE BLUEPRINT 
Dam: TH.CH.LOCHLYN LA MARCHA
Breeder/Owner: MRS.RAWIKAN SIWASEN

Group 2, Judge: Andrew H.Brace (UK.)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089)
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT 

Best In Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089)
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT 
 
Reserve Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: DAVID ANTHONY STRACHAN 
 
Best Junior In Group : BULLDOG
SHINING RISE HURRICANE (1052/12) 
Sire: LEMON VOM SOLAMENTE SOLO 
Dam: ENGLISH BRONZON BONNIE
Breeder/Owner: LIEZ ETELE 
 
Reserve Best Junior In Group : DOBERMANN
BARONAGE JILLIAN (KCTH 020911110033) 
Sire: TH.CH.PRIDE OF RUSSIA LOTSMAN 
Dam: TH.CH.SMILE LAND MURKY MONRY
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL 
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
WINSAN MORRIS (KCTH 020511111323) 
Sire: TH.GRAND.CH.EMBEREZ BARRACUDA 
Dam: TH.CH.BOLLGLADE INDIA
Breeder/Owner: MR.PHUSIT RATANAKULSEREROENGRIT 
 
Best Baby In Group : BULLDOG
SEALAVILLE HE'S BRANDON (AP02580605) 
Sire: CH.SEALAVILLE HE'S ASHLEY 
Dam: BOLLGLADE MEG SEALAVILLE
Breeder/Owner: MR.D SEAL 
 
Reserve Best Baby In Group : ROTTWEILER
RATCHBURI ROTTWEILER 'S DIE HARD (KCTH 021212110133) 
Sire: TH.BOS.SRB.CH.FALCO WINNER CIVI 
Dam: LINDA SE UNGO-ROT
Breeder/Owner: MS.AME-ON PRAIWAN

Group 3, Judge: Andrew H.Brace (UK.)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.KENVELLO BOY Z DVORA FONOVIC (KCTH 033311100012) 
Sire: JUN.BG.HR.PL.CH.YOU ARE MY ONE STRIBRNE PRANI 
Dam: PL.SLO.RU.JUN.CH.BRILANCE Z DVORA FONOVIC
Breeder: HALFAROVA IVA
Owner: MR.VICHAI  AREPANONT   SATAJARUPAT
 
Best Junior In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
KEERATIMA'S DREAM ISLAND (KCTH 033312110010) 
Sire: TH.CH.EXPANA'S BAZOOGA 
Dam: KEERATIMA'S AZALEA MY PRINCESS
Breeder/Owner: MS.KEERATIMA CHAIKUMARN
 
Best Baby In Group : YORKSHIRE TERRIER
MAKIE (KCTH 033312110336) 
Sire: B.M. 
Dam: BLACKBERRY
Breeder/Owner: MR.PRACHARAT SORNSAK
 
Reserve Best Baby In Group : FOX TERRIER SMOOTH
POORIN 'S COOKIE MONSTER (KCTH 031112110001) 
Sire: TH.AM.CH.LIL'ITCH BACARAT 
Dam: TH.CH.HIGH MOUNTAIN EVERSO ENCHANTING
Breeder/Owner: MR.NAKARIN ARAMMANEE

Group 5, Judge: Andrew H.Brace (UK.)
Best Local Bred in Group : THAI BANGKEAW DOG
TH.CH.NAM TIP (054911900010) 
Sire: HOLLY 
Dam: CHEE - WA
Breeder/Owner: MR.SOMKIAT  WANLA-OR
 
Best In Group : THAI BANGKEAW DOG
TH.CH.NAM TIP (054911900010) 
Sire: HOLLY 
Dam: CHEE - WA
Breeder/Owner: MR.SOMKIAT  WANLA-OR
 
Reserve Best In Group : THAI RIDGEBACK DOG
TH.CH.SIAM GRAND PETCH-AMPOL BY D-D-P (KCTH E10110633) 
Sire: TH.CH.OSTEN TRD "PONG-PETCH"  AT SIAM TRB 
Dam: SIAM'S TRB.BURAPHA BY D-D-P
Breeder/Owner: MR.THAMMARAT NGAMPROMSAKUL
 
Best Junior In Group : POMERANIAN
DE JACK EURO BIG BOY (KCTH 050411116009) 
Sire: DOG HI'S RICKY BOY 
Dam: DOLLY PUFFY TIME
Breeder: MR.SAKALES KLUNGVICHIT
Owner: MS.KITTIYA   CHAOTIANG
 
Reserve Best Junior In Group : THAI BANGKEAW DOG
NP BANGKAEW'S JOCLO (054911920011) 
Sire: BANCHOKHUN'S-RA-O
Dam: TH.CH.JOELY
Breeder/Owner: MR.NALUNART PUANGRAD
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
MASTER POMS ECLIPSE OF THE SUN (KCTH 050412113040) 
Sire: TH.GRAND.CH.BAAN THOMMAWECH'S YOSHEKI 
Dam: MASTER ANGIE
Breeder/Owner: MR.NARONGSORACHON SRISAMRIT
 
Reserve Best Puppy In Group : SIBERIAN HUSKY
MYSTICLIGHT'S MYSTERIOUS BLACK PEARL (KCTH 050211112976) 
Sire: AM.CH.COVENTRY'S PEACE NEGOTIATOR 
Dam: TH.CAN.AM.CH.MYSTICLIGHT'S DAIQUIRI DELIGHT
Breeder/Owner: : MS.ORANUJ KANJANACHUSAK
 
Best Baby In Group : POMERANIAN
LUXURY'S LUXURY DREAM (KCTH 050412111706) 
Sire: STARLIGHT'S SPARKLING PRECIOUS 
Dam: STARLIGHT'S CHILLY MOTION
Breeder/Owner: MS.KAMONWON KHAMSUBSUK
 
Reserve Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
GINDIESEL'S ME MYSELF AND I (KCTH 050212110499) 
Sire: TH.CH.DREAM CHASER'S QUADRIVIUM QUEST 4 SPARTA 
Dam: TH.CH.SPARTA'S BLOOMING CHERRY
Breeder/Owner: MS.WANG-JEWIG YANG

Group 6, Judge: Andrew H.Brace (UK.)
Best In Group / Best Local Bred in Group : BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Reserve Best In Group : BEAGLE
TALLY HO JADESTONE CANADIAN VICTORY (HP42304304) 
Sire: AM.CH.X'PLORER'S GOOD LONG KNIGHTS DREAM 
Dam: AM.CH.JUST-WRIGHT FULL ECLIPSE
Breeder: LISA MARIE STICHER & SANDRA CARPENTER
Owner: SANDRA CARPENTER & MERYL B PEEK  
 
Best Junior In Group : BEAGLE
TALLY HO JADESTONE CANADIAN VICTORY (HP42304304) 
Sire: AM.CH.X'PLORER'S GOOD LONG KNIGHTS DREAM 
Dam: AM.CH.JUST-WRIGHT FULL ECLIPSE
Breeder: LISA MARIE STICHER & SANDRA CARPENTER
Owner: SANDRA CARPENTER & MERYL B PEEK  
 
Best Puppy In Group : BEAGLE
BELAMAX ANOTHER ANDROMEDA (KCTH 060311111286) 
Sire: GR.MAL.AM.CAN.TH.KOR.PHIL.INA.CH.JUST-WRIGHT SHAMLESS 
Dam: TORQUAY ALEGRIA
Breeder/Owner: MR.JONGKIE BUDIMAN

Group 8, Judge: Andrew H.Brace (UK.)
Best In Group / Best Local Bred in Group: LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S JACKPOT (KCTH H10110050) 
Sire: TH.CH.NATAN OF SUNNY LAND 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT 
 
Reserve Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
INT.MULTI.MAL.TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA (KCTH H10100006) 
Sire: CHI.ARG.ECU.CH.SNOWSHOE'S LUCK OF THE DRAW 
Dam: GCH.CHI.ARG.CH.JCHI.VENAME Y CA.BARBOUR-GOLD'
Breeder : Catalina Builla
Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
TITAN'S I BOOK (KCTH 080511110233) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: DE LA VEGA SNOW PRINCESS
Breeder/Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
I AM LABRADOR BEYON VILLA (KCTH 080611110635) 
Sire: TH.CH.SANTA A TEQUILA SUNRISE 
Dam: TH.CH.SANTA LUKE'S OPAL
Breeder/Owner: MISS KHWANDAO WICHITWONGCHAROEN
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
GREAT LABRADOR YAYA (KCTH 080612110277) 
Sire: IND.TH.CAN.CH.CHABLAIS BASIL 
Dam: MILLENNIUM SOFEE OF THE SADONA
Breeder/Owner: MS.PATCHAREE SAIPREECHA

Group 9, Judge: Andrew H.Brace (UK.)
Best Local Bred in Group : PAPILLON
TH.CH.EXPANA'S SEA DRAGON CONQUEROR (KCTH 092011110026) 
Sire: MAL.TH.CH.SILJANS TRI CONNECTION 
Dam: EXPANA'S PATENT PENDING
Breeder/Owner: MRS.B.MYRA & MR.Y.PONKRIT
 
Best In Group : FRENCH BULLDOG
KINGFRIEND MR WOW (AP00080205) 
Sire: FRIEND DE LA PARURE OF KINGFRIEND 
Dam: IMADORABLE DE LA PARURE
Breeder: MR.D FRIEND
Owner: MR.F TAN 
 
Reserve Best In Group : PAPILLON
TH.CH.EXPANA'S SEA DRAGON CONQUEROR (KCTH 092011110026) 
Sire: MAL.TH.CH.SILJANS TRI CONNECTION 
Dam: EXPANA'S PATENT PENDING
Breeder/Owner: MRS.B.MYRA & MR.Y.PONKRIT
 
3rd In Group : PEKINGESE
TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO (KCTH I10100002) 
Sire: ENG.CH.LIVANDA SANTANA 
Dam: LIVANDA LADY JANE
Breeder: MR.S.&MRS.A LIVESEY
Owner: MR.SUWAN   NGAMSIRIWONG
 
4th In Group : PUG
TH.CH.ROSE'S KNOCK DOWN EIGHT COUNT (TR90870602) 
Sire: AM.CH.XOE'S OSCAR DE LA HOYA 
Dam: ROSE'S BELLA STELLINA
Breeder/Owner: CARLA J ROSE
 
Best Junior In Group : BICHON FRISE
OVERTOP GLORYB VICTORIA SECRET (57994) 
Sire: US.CH.RIANE'S GLORYB STEPPING OUT IN STYLE 
Dam: OVERTOP BARONESS BRITNEY
Breeder/Owner: MR.NG KOON KEUNG & MS.VIVA LUO
 
Reserve Best Junior In Group : MALTESE
COSMO OF ANGELA WHITE KR (ML-12-0019554-ROK) 
Sire: N/A
Dam: LOSSI OF ANGELA WHITE KR
Breeder/Owner: KIM,SO-HYANG
 
Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
KINGFRIEND MR WOW (AP00080205) 
Sire: FRIEND DE LA PARURE OF KINGFRIEND 
Dam: IMADORABLE DE LA PARURE
Breeder: MR.D FRIEND
Owner: MR.F TAN 
 
Reserve Best Puppy In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
POLACHET'S BRAND CHOCOLATE RAIN FOREST (KCTH 090712110414) 
Sire: BLOWHARD OF ANGELICA JP 
Dam: AESOP HOUSE JP FRODA
Breeder/Owner: MR.R.POLACHET & MS.P.NITTHA
 
Best Baby In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
MEWCHI HOPPER (KCTH 090812112478) 
Sire: TH.KOR.CH.HAVI OF KLANG FILM 
Dam: BAMBOO STAR KISSED DELIGHT BY MEWCHI
Breeder/Owner: MR.CHANARAT SILAKORN
 
Reserve Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
KINGFRIEND MISS SERENA (AP02566502) 
Sire: CH.FRIEND DE LA PARURE OF KINGFRIEND 
Dam: MAY WINE GYVYBES ZYME AT KINGFRIEND
Breeder: MRS.J BAILEY
Owner: MR.PISAISIT   TANJASIRI

หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us:
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com