The Mall Championship Dog Show 4/2012(AB2)

2379 จำนวนผู้เข้าชม  | 

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents The Mall Championship Dog Show 4/2012
42nd TDCTH ALL BREED CHAMPIONSHIP DOG SHOW
Judges: Mrs. Pamela Douglas (New Zealand)    
Mr. Alan E.Bennett  (Canada), Mr. Ekarat Sangkunakup (Thailand) 
Mr. D.Krishnamurphy (India), Mrs. Dianne Wright (Australia)
By: Toy Dog Club Of Thailand
At The Mall Ngamwongwan, Bangkok Thailand, Date: November 17, 2012
 
Group 1Judge: Mr. D.Krishnamurphy (India)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDEN STAR VETCARE AMITIE COMBINE (KCTH 011312110039) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TH.CH.R'HILLS GOLDEN STAR
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
 
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN LIAO O.RYAN   LIAO
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDEN STAR VETCARE AMITIE COMBINE (KCTH 011312110039) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TH.CH.R'HILLS GOLDEN STAR
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
 
Best Junior In Group : SHETLAND SHEEPDOG
VETCARE'S SEAR DIAMOND RING (KCTH 011311110028) 
Sire: TH.CH.GOLDEN STAR'S ROMEO 
Dam: GOLDEN STAR'S SPRING FLING
Breeder/Owner: BODIN PANJABUTRA
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDEN STAR VETCARE AMITIE COMBINE (KCTH 011312110039) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TH.CH.R'HILLS GOLDEN STAR
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
 
Best Baby In Group : SHETLAND SHEEPDOG
VETCARE'S GRAZIE GWYNETH (KCTH 011312110048) 
Sire: AM.CAN.CH.BELMARK SECOND TO NONE 
Dam: KYRIE ATTRIDGE NO DOUBT
Breeder/Owner: BODIN PANJABUTRA

Group 2, Judge:Mr. D.Krishnamurphy (India)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.MUNTA HOUSE COFFEE TEA OR ME (KCTH B10110497) 
Sire: MUNTA HOUSE (G1-7) XXXU SEARCH ME NOW 
Dam: TH.CH.FANTABULOUS LADY VINCENT HOLLY BY WINSAN
Breeder/Owner: MR.UDOMSAK LOJAROENRAT
 
Best In Group : DOBERMANN
TH.CH.ZEUS DE BLACK SHADOW (2008/003261) 
Sire: INT.LATIN.AM.ARG.GR.CH.INAQUE DE BLACK SHADOW 
Dam: ARG.CH.JESSY DE VULCANO
Breeder: ELSA BEATRIZ C & MARCHESE
Owner: MR.MICHAEL LIU & ELSA CAMPISCIAND
 
Reserve Best In Group : BULLDOG
TH.CH.BULLY HILLS MILLER TIME (NP26689603) 
Sire: AM.CH.GRAYBULLS MARTIN MILLER 
Dam: BULLY HILLS SIMPLY FERGIE
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT RATANAKULSEREROENGRIT  
 
Best Junior In Group : BULLMASTIFF
GOLDEN UELSI KASPY (RKF 3002003) 
Sire: RUS.CH.ASPEN RIDGE RESTARTING GOLDEN UELSI 
Dam: RUS.CH.TORO DIAVOLO EBONY FACE AT GOLDEN UELS
Breeder/Owner: S.MASALSKIKH
 
Reserve Best Junior In Group : BULLDOG
HUMPHREY'S COOPER GIO (KCTH 020511111124) 
Sire: TH.CH.MAGNET BINGO BOY OF DOORMAN 
Dam: TH.CH.HUMPHREY'S GRAND YOKO MIKE
Breeder: MR.YOSSAK KOSATHAMMAKUL
Owner: MR.SITTICHAI   KULNA
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
RICK 'S KAITOON (KCTH 020512110055) 
Sire: FELLOW RISE OF THE POWER BOY 
Dam: MAGNET BUTTER MILK MUFFINS
Breeder: MRS.VITCHUDA OOI
Owner: MR.SIRIN   PENMYONG
 
Reserve Best Puppy In Group : DOBERMANN
BRENDA LEE ALTOBELLO (JR 706139) 
Sire: MAXIM DI ALTOBELLO-CH-MINE-SRB-LUX 
Dam: ORCAHANIRED DEL RIOBIANCO
Breeder/Owner: MALBASA DEJAN
 
Best Baby In Group : BULLDOG
BULLCORNER REEON (KCTH 020512110727) 
Sire: TH.CH.SANSUK'S SHOKUN 
Dam: JINNY
Breeder/Owner: MR.PHUDIS SANGACHOOSAKKUL

Group 3, Judge: Mrs. Pamela Douglas (New Zealand)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.EXPANA'S I AM THE BEST (KCTH 033311110186) 
Sire: TH.CH.ACE-HIGH DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: TH.CH.JUST IN TIME OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.N.SURAK & MR.Y.PONKRIT
 
Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.TH.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.EXPANA'S I AM THE BEST (KCTH 033311110186) 
Sire: TH.CH.ACE-HIGH DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: TH.CH.JUST IN TIME OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.N.SURAK & MR.Y.PONKRIT
 
Best Junior In Group : BULL TERRIER
DIGBY OF THE FOUR HORSEMEN (KCTH 030612100001) 
Sire: MADJOKER FIRE STARTER 
Dam: GISELLE BELONG TO WILDSIDE
Breeder: SIPOS JOZSEF
Owner: MR.EKAPOT   PURIPUNYAPINUN
 
Best Puppy In Group : BULL TERRIER
JOE'S ANGEL HUMBURG OF  BULLBUSTER (KCTH 030612110073) 
Sire: TH.CH.JOE'S ANGEL CHENNAI OF BULLBUSTER 
Dam: MAKITA ANGEL OF FIRE
Breeder: MR.JITTAKORN SRISUNTORNPANICH
Owner: MS.CHANANYA   SANGAWEERAKUL
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
NAVIN 'S BBK-HUGKY (KCTH 030612110139) 
Sire: INT.TH.CH.NAVIN'S BKK - MAD DOG 
Dam: TH.CH.AMALTHEIA ANGEL FROM HELL
Breeder/Owner: MR.THAWEEPHONG KLONGPRATYA

Group 5, Judge: Mr. Ekarat Sangkunakup (Thailand)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
DE JACK EURO BIG BOY (KCTH 50411116009)
Breeder/Owner: N/A
 
Best In Group : SIBERIAN HUSKY
AM.CH.IRVINEVALLY'S CALAHARI KIMBALL OF A24E (WS31954102) 
Sire: AM.CH.TIJI'S RIDE THE SKY 
Dam: IRVINEVALLY'S ROMOUR HAS IT
Breeder: SALLY HEXTER
Owner: ANDREW DICHAVES
 
Reserve Best In Group : POMERANIAN
TH.CH.DE JACK EURO BIG BOY (KCTH 050411116009)
Sire: DOG HI'S RICKY BOY
Dam: DOLLY PUFFY TIME
Breeder: MR.SAKALES KLUNGVICHIT
Owner: Aummalaluk Ittiruttanakolmoul
 
Best Junior In Group : POMERANIAN
FON'S FEELING LONELY NO MORE (KCTH 050411115431) 
Sire: TH.CH.FON'S FIRST OF JUNE 
Dam: FON'S TAKING CONTROL
Breeder/Owner: MS.SUJITRA PEEYACHAIPRAPHA
 
Reserve Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
DLV'S DREAM AND ANTICIPATION (KCTH 050211112688) 
Sire: TH.CH.TRILLIUM BLUES GO FOR THE GOLD 
Dam: SUPHAN'S SWEET WAFFLE
Breeder/Owner: MR.ITTIPON KAEWMARIN
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
AC DYNASTY STAR AT THE SHOW (KCTH 050412100051) 
Sire: AM.CH.POWERPOM HIGH PERFORMANCE 
Dam: CHRISCENDO CABANA
Breeder: MR.ABEL CHOI
Owner: MR.CHAIWAT   TANGKARAVAKUN
 
Reserve Best Puppy In Group : THAI BANGKEAW DOG
MUMNUNG'S SANGJAN (054912900038) 
Sire: SAENG PETCH 
Dam: NUM TAN
Breeder: N/A
Owner: MR.SUTTISAK   PONGROD
 
Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
ROUTE'S CHEVY IMPALA (KCTH 050212111252) 
Sire: TH.CH.BELVEDERE DE CIUKCI 
Dam: TH.CH.ROUTE'S GRAND DIAMOND JUBILEE
Breeder/Owner: MISS KANOKORN REANCHANGREED
 
Reserve Best Baby In Group : THAI RIDGEBACK DOG
DOGGY WORLD-ABSOLUTE'S DYNAMIC BEAUTY (KCTH 054812110472) 
S.INT.TH.GRAND.CH.TAWAN NAMFAH DAENG-PLUANG@SIAM 
Dam: TH.INT.CH.BANGKOK DE' THAILAND. LPG
Breeder/Owner: MR.KRIANGSAK EUROPAPAT

Group 6, Judge: Mr. D.Krishnamurphy (India)
BOB / Best In Group: BEAGLE
TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION (KCTH 060311100015) 
Sire: AM.CH.JUST WRIGHT THE FULL MONTY 
Dam: AM.CH.SHOWNGO AUBREY OF JUST WRIGHT
Breeder: JULIE WRIGHT & MICHELLE NOLAN & MYRA NOLAN
Owner: MR.POOSAK   POSAYACHINDA
Points: 20
 
RBOB /Reserve Best In Group: BEAGLE
TH.CH.CELEBRATION OF SUNNY LAND (2009/029433) 
Sire: AM.CH.WINDKIST ON CLOUD NINE 
Dam: YEOMAN S CHUCK TALES
Breeder/Owner: MR.SUNNY KOCHHAR
Points: 14
 
Best Local Bred in Group: BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Best Junior In Group: BEAGLE
X'PLORERS SOMETHING MORE SPECIAL (KCTH 060311110746) 
Sire: TH.AM.CH.MILROC X'PLORER'S SOMETHING SPECIAL 
Dam: X'PLORERS SOPHISTICATED BEAUTY
Breeder: MR.POOSAK    POSAYACHINDA
Owner: MR.PORNCHAI   WALEESUKSAN
 
Best Puppy In Group / Reserve Best Puppy In Show: BEAGLE
X'PLORERS DESTINY HEART2 HEART (KCTH 060311111153) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder/Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA
 
Best Baby In Group: BEAGLE
BOUGAIN'E LADY ON ICE (KCTH 060312110953) 
Sire: TH.CH.X'PLORERS STRAIGHTEN UP & FLY RIGHT 
Dam: TH.CH.BOUGAIN'E LADY OF THE KNIGHT
Breeder/Owner: MR.SOMVORN ADUNGCHONGRUK

Group 8, Judge: Mr. Alan E.Bennett  (Canada)
Best In Group / Best Local Bred in Group: LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.RAJAPRUK'S JUDY (KCTH 080611110262) 
Sire: TH.CH.SHEABOURNE'S ZECHARIAH 
Dam: CHAKKY'S HUT SPLASH
Breeder/Owner: MR.WORRAWAT ATCHARIYAWINYOO
 
Reserve Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
TH.CH.GOLDEN ARMY'S BMW (KCTH 080511110003) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.GOLDEN ARMY'S ABSOLUTELY FABULOUS
Breeder/Owner: MR.N.PRAMOUL & MR.P.RUNGROJ
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
GREAT LABRADOR KRISPY CREAM (KCTH 080611110483) 
Sire: KILSTRON CALL ME BOND FOR CHENMOS 
Dam: TH.CH.CHOCOVILLA BLAZE LIGHT MY FIRE
Breeder/Owner: MS.PATCHAREE SAIPREECHA
 
Reserve Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
GOLDEN ARMY'S NAWA OCEAN (KCTH 080511110447) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.GOLDEN ARMY'S MICHELLE FIFER
Breeder/Owner: MR.PRAMOUL NURACH
 
Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
SMILE LOVE N SRIUBOL GOLD'S GIVE YOUR HEART A BREAK (KCTH 080512110237) 
Sire: TH.CAN.CH.GOODTIME'S TAKE ME TO YOUR LEADER  
Dam: TH.CH.SMILE LOVE N SRIUBOL GOLD'S BROWNY  HO
Breeder: MR.SUPOJ  JEARAKUL
Owner: MRS.SOMRUDEE   MUSIKACHOTE
 
Reserve Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
PATTANAKARN HOUSE ELIZABETH (KCTH 080612110169) 
Sire: TH.POL.POL.JR.CH.ZENITH OF THE SUN HERBU ZADORA 
Dam: MK.BUL.ME.TH.CH.NOUGAT HARMONY LINE Z DA           
Breeder/Owner: MR.ITTICHAI SIRIPOKE
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
WESTLAND CHATEAU LE CHANNAL (KCTH 080612110388) 
Sire: TH.CH.SANTA BELQUEST DISTAR 
Dam: TH.CH.SANTA TRINITY'S LUKE SUPER JUNIOR
Breeder/Owner: MR.SEREE KHAMPANYA
 
Reserve Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
VILLE 'S GOLDEN GLADIATOR SPATACUS (KCTH11400335) 
Sire: FOURTY ONE BELIVED IT OR NOT 
Dam: LANNA GOLD'S ANNIE OAKLEY
Breeder/Owner: SUPASIN KHAJORNPRAPHASUN

Group 9, Judge: Mrs. Pamela Douglas (New Zealand)
Best Local Bred in Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire:  TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE 
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
Best In Group : PUG
TH.CH.ROSE'S KNOCK DOWN EIGHT COUNT (TR90870602) 
Sire: AM.CH.XOE'S OSCAR DE LA HOYA 
Dam: ROSE'S BELLA STELLINA
Breeder/Owner: CARLA J ROSE
 
Reserve Best In Group : FRENCH BULLDOG
GRANDSLORI PETTY (KCTH 091112100008)
Sire: AM.CH.GRADONS IMPERIALE ENVOY
Dam: AM.CH.GRANDSLAM BREGUET
Breeder: MR.PISAISIT TANJASIRI
 
3rd In Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire:  TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE 
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
4th In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
TH.CH.PLOOKRAKDOG'S SMART MACARTHUR (KCTH 090711111075)  
Sire: PLOOKRAKDOG'S TEEDED 
Dam: BUABAAN'S JULIET
Breeder/Owner: MISS NATAMON  NAMDOKMAI
 
Best Junior In Group : PEKINGESE
SW.'S IN ENEMY TERRITORY (KCTH 092211110021) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: S.W.'S MY LOVE RED ROSE
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Reserve Best Junior In Group : SHIH TZU
PREMIER'S PLAY FULL KISS (KCTH 092411110209) 
Sire: PEARL-SMILE'S CUPID DESIRE 
Dam: SMILE'S UNEQUIVOCAL CHARM
Breeder/Owner: MR.CHAIWAT YUSRICHAROEN
 
Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
GRANDSLORI PETTY (KCTH 091112100008)
Sire: AM.CH.GRADONS IMPERIALE ENVOY
Dam: AM.CH.GRANDSLAM BREGUET
Breeder: MR.PISAISIT TANJASIRI
 
Reserve Best Puppy In Group : PUG
ST.HUBERT-KENSHEI-DAN RATHER (KCTH 092312110287) 
Sire: TH.AM.CH.KENSHEI THE REST OF THE STORY 
Dam: TH.CH.ST.HUBERT J-K TAMINA
Breeder/Owner: MRS.ORRAWAN THIPKAILARD
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
GRANDSLAM QUEEN OF GRASS (NP32760401)
Sire: AM.CH.EVERGREEN JUST JACK LEFOX
Dam: GRANDSLAM SANTA BABY
Breeder/Owner: NA000005
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
PRINCE CHIHUAHUA 'S NGOR-NGEA (KCTH 090712113944) 
Sire: MARK 
Dam: BONUS
Breeder: MR.BOONNARK LAMAIMUANG
Owner: MS.WARAPORN   PLODMANEE

Group 10, Judge: Mr. D.Krishnamurphy (India)
Best Baby In Group : IRISH WOLFHOUND
GULLIAGH DIAGORAS (Z37987) 
Sire: GULLIAGH ARAMIS 
Dam: CH.GULLIAGH CORRIG (X66274)
Breeder/Owner: MR TN, MRS MA & MR I FINNEY
 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com