Bangkok Grand Dog Show 2012(AB4)

2262 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents Bangkok Grand Dog Show 2012 
ถ้วยรางวัลพระราชทาน สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ
Challenging for HRM the Queen’s Trophies
FCI International Championship Dog Show 6/2012
Judges: Mr. Norman Kenney (USA),  Andreas Schemel (U.K.)
Mr. Sang Hoon Lee (Korea),  Mrs. Cristina Browning (S. Africa)
Mr. Noranart Ratanasakvibool (Thailand),  Mr. Rale Cekic (Serbia)
By: The Kennelclub Of Thailand
At The Mall Bangkapi,Bangkok Thailand, Date: Octorber 21, 2012
 
Group 1Judge: Mr. Sang Hoon Lee (Korea)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CH.GOLDEN STAR'S BLACK DIAMOND OF LITTLE NORTH (KCTH A10110017) 
Sire: TH.CAN.CH.ECHOWYN AMERICAN IDOL 
Dam: ATTRIDGE INFAMOUS
Breeder: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
Owner: MR.PANUWAT   ANEAKPIPAT
 
Best In Group : WEST CORIE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIN KENNEL
Breeder/Owner: N/A
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CH.GOLDEN STAR'S BLACK DIAMOND OF LITTLE NORTH (KCTH A10110017) 
Sire: TH.CAN.CH.ECHOWYN AMERICAN IDOL 
Dam: ATTRIDGE INFAMOUS
Breeder: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
Owner: MR.PANUWAT   ANEAKPIPAT
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
LITTLE NORTH'S LOVE AT FIRST (KCTH 011312110025) 
Sire: TH.CH.GOLDEN STAR'S BLACK DIAMOND OF LITTLE NORTH 
Dam: APPLE ACRES LITTLE NORTH BLUE FAMOUS
Breeder: MR.PANUWAT ANEAKPIPAT
Owner: MRS.PHIMSAGEE   RATTANAVALAI

Group 2, Judge: Mr. Sang Hoon Lee (Korea)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
 
Best In Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
 
Reserve Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 (KCTH 020611100007) 
Sire: AM.CH.SIMBA VIII 
Dam: DEXT-ORRS PRIDE SHE'S ALL MIA
Breeder: MR.RONALD C. ATCHISON JR.& MRS.MARY P.ATCHISON
Owner: MR.NG   CHEE YEN
 
 
Best Junior In Group : BULLDOG
LIL'BOY'S MAGNET EXPLOSION (KCTH 020512100008) 
Sire: AM.GRAND.CH.LIL' BOY'S GOOD LODKIN DUDE 
Dam: LIL' BOY'S JAIL BIRD
Breeder: JOHN R LANCASTER & PENNY LANCASTER & BEN LANCASTER & SAM
Owner: MR.JAYUTH   NAPAWAN
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
LA GRANDE GRIFO BOUNTY (1244/12) 
Sire: LA GRANDE GRIFO RAGAZZO 
Dam: LA GRANDE GRIFO CHIARA
Breeder/Owner: GROF ANETT
 
Best Baby In Group : BULLMASTIFF
BULMASRANGER " THE MARK OF QUALITY " ADAM (KCTH 020612110011) 
Sire: TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 
Dam: TH.CH.ATHENA STEALER'S NIGHTMARE
Breeder/Owner: MR.NG CHEE YEN
 
Reserve Best Baby In Group : BULLDOG
SEALAVILLE HE'S BRANDON (AP02580605) 
Sire: CH.SEALAVILLE HE'S ASHLEY 
Dam: BOLLGLADE MEG SEALAVILLE
Breeder/Owner: MR.D SEAL 

Group 3, Judge: Mr. Noranart Ratanasakvibool (Thailand)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ 
 
Best Junior In Group : AMERICAN STAFFORDSHIRE TERRIER
SBIGSTAFFLADY GAGA (8731/12) 
Sire: JOHN BULL FEKETE DOMINO 
Dam: DEA OF FIANNA
Breeder/Owner: S.NAGY LASZLO
 
Reserve Best Junior In Group : FUNKOSCOTTI FLAMING FRESCO (KCTH 032611110007) 
Sire: KAZUYA NAMAKI VON FOURTY ONE 
Dam: INT.TH.CH.JESVIT VENDI SVIT
Breeder: MR.DOLCHAI BOONYARATAVEJ
Owner: MS.NAPATCHAMON   CHAROENNUANGNIT
 
Best Puppy In Group : BULL TERRIER
JOE'S ANGEL HUMBURG OF  BULLBUSTER (KCTH 030612110073) 
Sire: TH.CH.JOE'S ANGEL CHENNAI OF BULLBUSTER 
Dam: MAKITA ANGEL OF FIRE
Breeder: MR.JITTAKORN SRISUNTORNPANICH
Owner: MS.CHANANYA   SANGAWEERAKUL
 
Reserve Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
KEERATIMA'S DREAM ISLAND (KCTH 033312110010) 
Sire: TH.CH.EXPANA'S BAZOOGA 
Dam: KEERATIMA'S AZALEA MY PRINCESS
Breeder/Owner: MS.KEERATIMA CHAIKUMARN
 
Best Baby In Group : YORKSHIRE TERRIER
EXPANA 'S LAMBORGHINI (KCTH 033312110398) 
Sire: INT.FR.TH.CH.ACE-HIGH DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: WORLD.TH.CH.EXPANA'S EXCLUSIVE ANGEL OF SI
Breeder/Owner: N.SURAK & Y.PONKRIT
 
Reserve Best Baby In Group : BULL TERRIER
NAVIN 'S BBK-HUGKY (KCTH 030612110139) 
Sire: INT.TH.CH.NAVIN'S BKK - MAD DOG 
Dam: TH.CH.AMALTHEIA ANGEL FROM HELL
Breeder/Owner: MR.THAWEEPHONG KLONGPRATYA

Group 5, Judge: Mr. Rale Cekic (Serbia)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
TH.CH.NEO'S SUPER HERO (KCTH E09111417) 
Sire: TH.CH.KWANGTHONG'S COCA-CORA 
Dam: PAK DOM'S IN YOUR EYES
Breeder: MR.P.PRAWAT&DR.ML.K.APIWUT
Owner: MR.C.PHONGTHEP&MR.P.PEERAPONG 
 
Best In Group : POMERANIAN
TH.CH.NEO'S SUPER HERO (KCTH E09111417) 
Sire: TH.CH.KWANGTHONG'S COCA-CORA 
Dam: PAK DOM'S IN YOUR EYES
Breeder: MR.P.PRAWAT&DR.ML.K.APIWUT
Owner: MR.C.PHONGTHEP&MR.P.PEERAPONG 
 
Reserve Best In Group : POMERANIAN
TH.CH.INONE POM’S CALL SANDE TO POMPALACE (KCTH E10114289)
Breeder/Owner: N/A
 
Best Junior In Group : POMERANIAN
FON'S FLYING PRINCE TO THAI SILK (KCTH 050411115432) 
Sire: TH.CH.FON'S FIRST OF JUNE 
Dam: FON'S TAKING CONTROL
Breeder: MS.SUJITRA PEEYACHAIPRAPHA
Owner: MRS.MIRONENKO SVETLANA  
 
Reserve Best Junior In Group : THAI BANGKEAW DOG
NP BANGKAEW'S JOCLO (054911920011) 
Sire: BANCHOKHUN'S-RA-O 
Dam: TH.CH.JOELY
Breeder/Owner: MR.NALUNART PUANGRAD
 
Best Puppy In Group : SIBERIAN HUSKY
BLUE FLAME SPARTA POLE DANCER (KCTH 050212110256) 
Sire: TH.CH.DREAM CHASER'S QUADRIVIUM QUEST 4 SPARTA 
Dam: TH.CH.SPARTA'S FLASH DANCER
Breeder: MS.N.KULWARAATIKARN & MR.V.SILPI
Owner: MS.NATCHA   KULWARAATIKARN
 
Reserve Best Puppy In Group : POMERANIAN
FAMILY POM'S SALMON D'AREZZO (KCTH 050412111547) 
Sire: NEO'S BUSHIDO 
Dam: FAMILY POM'S PRINCESS I - DA
Breeder/Owner: MISS MARASRI VASUWATTANASRI
 
Best Baby In Group : POMERANIAN
FLUKEPOM'S WAYU (KCTH 050412114201) 
Sire: FLUKE POM'S PARTI MASTER 
Dam: FLUKE POM'S LADY FIRST
Breeder/Owner: MS.CHANAKAN NGERNTASUK
 
Reserve Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
IMPRESSION'S THE DARK KNIGHT RISES (KCTH 050212111582) 
Sire: TH.CH.SUPHAN'S FIRST OF LIEBE O' IMPRESSION 
Dam: SUPHAN'S ONE SWEET NIGHT OF IMPRESSION
Breeder/Owner: MR.POONTHAWEE LOR-U-THAI 

Group 6, Judge: Mr. Sang Hoon Lee (Korea)
BOB / Best In Group / CACIB Dog: BEAGLE
PERFECT COMPANION'S BRUCE ALMIGHTY (HP41866001) 
Sire: AM.CH.LANBUR CARSON CITY 
Dam: AM.CH.PERFECT COMPANION'S TULIP
Breeder/Owner: C PHONGTHEP & P PEERAPONG
Points: 29
 
RBOB / Reserve Best In Group: BEAGLE
TH.GCH.CH.EVERWIND'S A CHANCE ENCOUNTER IN THE PARK (HP34708304) 
Sire: AM.CH.WINDKIST A WALK IN THE PARK 
Dam: AM.CH.TUNGS EVERWIND TALIA
Breeder/Owner: JOAN E WURST
Points: 23
 
Best Local Bred in Group / CACIB Bitch: BEAGLE
TH.CH.DEESAMER'S LOVING YOU TO MUCH (KCTH 060311110891) 
Sire: TH.AM.CH.SHAW'S RIGHT ON TRACK 
Dam: DEESAMER'S NORI
Breeder: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN
Owner: MS.NITTAYA   THORNHAMKAEW
 
Best Junior In Group / Best Junior In Show: BEAGLE
PERFECT COMPANION'S BRUCE ALMIGHTY (HP41866001) 
Sire: AM.CH.LANBUR CARSON CITY 
Dam: AM.CH.PERFECT COMPANION'S TULIP
Breeder/Owner: C PHONGTHEP & P PEERAPONG
 
Best Puppy In Group / Reserve Best Puppy In Show: BEAGLE
ESTANISLAO DE SUARIAS (KCTH 060312100018) 
Sire: DEL CERCO LANGERREN PACO 
Dam: CLEMENTINA ROIRDAN DE SUARIAS
Breeder: JUAN ESTEBAN CALLEJA N.
Owner: MR.THANAWAT   RANGSRIWONG

Group 8, Judge: Mr. Norman Kenney (USA)
Best Local Bred in Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.I AM LABRADOR WHITE HEART (KCTH H10110431) 
Sire: TH.CH.SANTA A TEQUILA SUNRISE 
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST LOVE OF MELODY
Breeder: MISS KHWANDAO WICHITWONGCHAROEN
Owner: MR.KUSOL   DOMCHOTITHAM
 
Best In Group / Best Local Bred in Group: LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.I AM LABRADOR WHITE HEART (KCTH H10110431) 
Sire: TH.CH.SANTA A TEQUILA SUNRISE 
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST LOVE OF MELODY
Breeder: MISS KHWANDAO WICHITWONGCHAROEN
Owner: MR.KUSOL   DOMCHOTITHAM
 
Reserve Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.SANTA AQUARIUS BABY BOOM (KCTH H09110566) 
Sire: TH.CH.AQUARIUS MACINTOSH DELIGHT 
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST STONE POPPY
Breeder/Owner: MR.SURAPONG SAWANGSRIBANTERNG
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
PS LABRADORS  HELU (KCTH 080611110508)
Sire: IND.TH.GRAND.CH.KILSTRON CALL ME BOND FOR CHENMOS
Dam: TH.CH.SANTA AQUARIUS GOLD ZEO
Breeder: MR.PAISARN GITTISUPAB
Owner: MR.SILASAK CAMMEEPA
 
Reserve Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
GOLDEN ARMY'S DIRTY MARTINI (KCTH 080511110381) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.DREAMWORKS PRESS YOUR LUCK
Breeder/Owner: MR.PRAMOUL NURACH
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
I AM LABRADOR BEYON VILLA (KCTH 080611110635) 
Sire: TH.CH.SANTA A TEQUILA SUNRISE 
Dam: TH.CH.SANTA LUKE'S OPAL
Breeder/Owner: MISS KHWANDAO WICHITWONGCHAROEN
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
NAGAS 'S ULTRA (KCTH 080612110311) 
Sire: TH.CH.NAGAS'S JACKPOT 
Dam: TH.CH.NAGAS'S HUNEYBUNCH
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Reserve Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
LANNA GOLD 'S ROCK IT MAN (KCTH 080512110215) 
Sire: TH.CH.SUMMITS SNYDER FLIGHT TO LANNA GOLD 
Dam: TH.CH.LANNA GOLD'S CHRISTMAS CAROL
Breeder: MR.CHATCHAWAN SATTARUJAWONG
Owner: MR.NITHIWAT   MONGKOLSRIPATHANA

Group 9, Judge: Andreas Schemel (U.K.)
Best Local Bred in Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire: TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE 
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
Best In Group : PEKINGESE
TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO (KCTH I10100002) 
Sire: ENG.CH.LIVANDA SANTANA 
Dam: LIVANDA LADY JANE
Breeder: MR.S.&MRS.A LIVESEY
Owner: MR.SUWAN   NGAMSIRIWONG
 
Reserve Best In Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire: TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE 
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
3rd In Group : LHASA APSO
TH.AM.FIN.CH.CHIC CHOIX TA SEN MOON FLY (FIN52198/08) 
Sire: AM.CH.ORLANE TURN BACK TIME 
Dam: AM.CH.AT SEN WESTGATE FLYING HIGH
Breeder/Owner: JUHA KARES
 
4th In Group : TH.CH.ROSE'S KNOCK DOWN EIGHT COUNT (TR90870602) 
Sire: AM.CH.XOE'S OSCAR DE LA HOYA 
Dam: ROSE'S BELLA STELLINA
Breeder/Owner: CARLA J ROSE
 
Best Junior In Group : MALTESE
COSMO OF ANGELA WHITE KR (ML-12-0019554-ROK) 
Sire: N/A
Dam: LOSSI OF ANGELA WHITE KR
Breeder/Owner: KIM,SO-HYANG
 
Best Puppy In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
LITTLE PRINCE'S KING OF FIGHTERS (KCTH 090711114421) 
S.TH.CH.SWEET WAN JP COSMOS 
D.LITTLE PRINCE'S QUEEN OF PRIDE
B.MR.SIWAKORN SRI-U-THAI
 
Reserve Best Puppy In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
DIAMOND AMULET ELEGANCE IN ALL (KCTH 090812100013) 
Sire: RUS.MOL.BUL.MAK.MONT.BALK.EST.CH.SWEET INDEED SHALL WE DANCE 
Dam: J RUS.CH.BENITA'S SANS FACO   
Breeder/Owner: MR.CHANARAT   SILAKORN
 
Best Baby In Group : PEKINGESE
SW’S TOTAL RECALL (KCTH 092212110011)
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO
Dam: TH.CH.SW’S IRRESESTIBLE BABY
Breeder: MISS KHWANDAO WICHTWONGCHAROEN
Owner: MR.KUSOL DOMCHOTITHAM
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
PLOOKRAKDOG'S SMART X-ELVIS (KCTH 090712113306) 
Sire: PLOOKRAKDOG'S BENNU 
Dam: PLOOKRAKDOG'S SMART ROSY
Breeder/Owner: MISS NATAMON NAMDOKMAI 
 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com