FBCT Championship Show 2/2012(AB3)

2034 จำนวนผู้เข้าชม  | 

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

FBCT Championship Show 2/2012
30th FBCT All Breed Championship Dog Show
Judges: Mrs.Doris Cozart (USA.), Mr.John Rowles (Australia)
Mr.Zoran Brankovic (Serbia), Mr.Heung-Sik Kang (Korea)
By: French Bulldog Club of Thailand
at Central City Bangna, Bangkok Thailand, Date: 4-5 Aug,2012
 
Group 1, Judge: Mr.John Rowles (Australia)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
CHI BEE LAND’S BEN-TEN
Breeder/Owner:
 
 
Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
CHI BEE LAND’S BEN-TEN
Breeder/Owner:
 
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
BLUE HEAVENS ICED BERRY (DN32813002) 
Sire: GCH.CH.VINITA'S ICEMAN OF BLUE HEAVEN 
Dam: BLUE HEAVENS SHINE ON HARVEST MOON
Breeder: STEVE PATE & BECKY PATE & LISA GRASER   & LLOYD GRASER
Owner: LISA GRASER  
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
CHI BEE LAND’S BEN-TEN
Breeder/Owner:

Group 2, Judge: Mr.John Rowles (Australia)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best In Group : BULLDOG
TH.AM.GRAND.CH.BULLY HILLS JAMES DEAN (KCTH 020512100006)
Sire: LAWSHIR'S DON JUAN 
Dam: BULLY HILLS DOMINATRIX
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT   RATANAKULSEREROENGRIT
 
Reserve Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: DAVID ANTHONY STRACHAN
 
Best Junior In Group : ROTTWEILER
CECA SE UNGO-ROT (KCTH 021212100022) 
Sire: GRAND-CH.BALKAN-CH.NANDO SE UNGO-ROT 
Dam: UNA SE UNGO-ROT
Breeder: "SE UNGO-ROT" GOLUBOVIC UROS I NEVENA
Owner: MR.SUKTHAM   PANSRI
 
Reserve Best Junior In Group : BULLDOG
TAMMY'S MY DREAM "STEPHANIE" (KCTH 020511110532) 
Sire: AM.TH.CH.MAGIC'S DREAMCATCHER 
Dam: TAMMY'S CHOOSY
Breeder/Owner: MR.KITJAPAT   SRIBUAPUNT
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
LIL'BOY'S MAGNET EXPLOSION (KCTH 020512100008) 
Sire: AM.GRAND.CH.LIL' BOY'S GOOD LODKIN DUDE 
Dam: LIL' BOY'S JAIL BIRD
Breeder: JOHN R LANCASTER & PENNY LANCASTER & BEN LANCASTER & SAM
Owner: MR.JAYUTH   NAPAWAN
 
Reserve Best Puppy In Group : ROTTWEILER
PRINCE OF DARK WESS SALUTE VON SINGH (21212100013)
Breeder/Owner:
 
Best Baby In Group : BULLDOG
MAPLE (KCTH 020512110245) 
Sire: SANSUK'S LIN JEU 
Dam: MOJI
Breeder/Owner: MR.VERAYUT NARKSINRAPAVIJIT

Group 3, Judge:  Mr.John Rowles (Australia)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
TH.AM.CH.LIL'ITCH BACARAT (KCTH C10100001) 
Sire: AM.CH.LIL'ITCH GAME ON 
Dam: WINDTRAX IN LIVING COLOUR
Breeder: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ
Owner: MR.NAKARIN   ARAMMANEE
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best Junior In Group : SCOTTISH TERRIER
GULABIN'S DENZEL (KCTH 032611100006) 
Sire: LOMONDVIEW GOING DUTCH 
Dam: GULABIN'S RAPSODY IN BLACK
Breeder: M.ROOS-OTTEN
Owner: MR.JOMTIP   BULSOMBUT
 
Reserve Best Junior In Group : YORKSHIRE TERRIER
MY-YORKIE AWESOME GLORY (DG-369260-2011) 
Sire: GMY JR .TH.KOR.MAL.CH. YOUR ANGEL WILD FANTASY 
Dam: TH.CH.DONATELLA VERSACE OF MARYON'S HOME
Breeder/Owner: MR.OOI ENG KHENG
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
FREDDIE FOLLOWER RASELS BULL (2839) 
Sire: TRIGGER SULLIVAN 
Dam: CHERRY BRAVA
Breeder: BIELA, PASIKAVE ZNAKY
Owner: SLESAROVCI JANKA A LVAN  

Group 4 Judge:
 

Group 5, Judge: Mr.John Rowles (Australia)
 Best Local Bred in Group : POMERANIAN
TH.CH.NEO'S SUPER HERO (KCTH E09111417) 
Sire: TH.CH.KWANGTHONG'S COCA-CORA 
Dam: PAK DOM'S IN YOUR EYES
Breeder: MR.P.PRAWAT&DR.ML.K.APIWUT
Owner: MR.C.PHONGTHEP&MR.P.PEERAPONG  
 
Best In Group : POMERANIAN
TH.CH.NEO'S SUPER HERO (KCTH E09111417) 
Sire: TH.CH.KWANGTHONG'S COCA-CORA 
Dam: PAK DOM'S IN YOUR EYES
Breeder: MR.P.PRAWAT&DR.ML.K.APIWUT
Owner: MR.C.PHONGTHEP&MR.P.PEERAPONG  
 
Reserve Best In Group : SIBERIAN HUSKY
INT.AM.CAN.TH.GRAND.CH.MYLA ROCK HUDSON (KCTH E07100007)
Sire: AM.CH.SEEONEES POINT BLANK 
Dam: MYLA'S LIBBY
Breeder: MARIE ANN FALCONER
Owner: MR.M.URACHA & MR.M.SUPAKORN  
 
Best Junior In Group : POMERANIAN
ESTE'RA ENTER OF THE LEGEND (KCTH 050411113260) 
Sire: TH.CH.SILHOUETTE'S SECRET AGENT 
Dam: N - JOY NOTHIN' BUT TROUBLE @ ESTE'RA
Breeder/Owner: MR.THEERASAK SAENGMUANG
 
Reserve Best Junior In Group : KOREA JINDO DOG
YUGUN OF SUPER LAND (KCTH 053012100001) 
Sire: TH.CH.HANMIN OF JINDO ARIRANG 
Dam: HWANGJINI OF YOORIM KYUNSA
Breeder: AN,SE-HYUN, YANGPYEONG-GUN, GYEONGGI-DO
Owner: SUPASIN   KHAJORNPRAPHASUN
 
Best Puppy In Group : THAI BANGKEAW DOG
KHEMTHONG (054911910082) 
Sire: THONGTAE 
Dam: SAI-THONG OF BAN PAPHON
Breeder/Owner: SUVIT  PETCHWEERA
 
Reserve Best Puppy In Group : POMERANIAN
N.I.T.’S RIENOEER (KCTH 050411115806)
Breeder/Owner:
 
Best Baby In Group : POMERANIAN
IN ONE POM 'S CALL DADA SUPER BEAUTY (KCTH 050412111386) 
Sire: TH.CH.EXCLUSIVE N INONE POM'S CALL ASLAN 
Dam: IN ONE POM'S CALL MUREY
Breeder/Owner: MR.THATTHEP INWAN
 
Reserve Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
HONLENY HUSKY'S EDWARDS (KCTH 050212110247) 
Sire: JUSTIN 
Dam: GENKI'S SUNRISE BY THE SEA
Breeder/Owner: MR.THONGCHAI   NIAMPITAK

Group 6, Judge: Mr.John Rowles (Australia)
Best Local Bred in Group : BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Best In Group : BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Reserve Best In Group : BASSET HOUND
TAILGATE LAREDO II (KCTH 060212100001) 
Sire: DC TAILGATE CJ DESERT SON OF RIVERCITY 
Dam: TUCKLEBERRY TAILGATE 3 TIMES A LADY
Breeder: CAROL CLARK & NANCY TURK & GAIL ALLEN
Owner: MR.SUPHOT   JENNASOMBUT
 
Best Junior In Group : BEAGLE
DEESAMER'S LOVING YOU TO MUCH (KCTH 060311110891) 
Sire: TH.AM.CH.SHAW'S RIGHT ON TRACK 
Dam: DEESAMER'S NORI
Breeder/Owner: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN
 
Best Puppy In Group : BASSET HOUND
TAILGATE LAREDO II (KCTH 060212100001) 
Sire: DC TAILGATE CJ DESERT SON OF RIVERCITY 
Dam: TUCKLEBERRY TAILGATE 3 TIMES A LADY
Breeder: CAROL CLARK & NANCY TURK & GAIL ALLEN
Owner: MR.SUPHOT   JENNASOMBUT
 
Reserve Puppy In Group : BEAGLE
X'PLORERS DESTINY DONE IT (KCTH 060311111149) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder/Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA
 
Best Baby In Group : BEAGLE
DEESAMER'S GOODVIEW'S TANGO BOY (KCTH 060312110599) 
Sire: TH.AM.CH.LANBUR GOODVIEWS GALLANTRY 
Dam: DEESAMER'S MERCRY
Breeder/Owner: MS.THITIKARN BOONYASATHIEN
 
Reserve Best Of Breed : BEAGLE
AM.GR.CH.WINDKIST'S STEALIN HEARTS (2010/031552) 
Sire: INA.CH.WINDKIST CADDYSHACK 
Dam: INA.CH.WINDKIST ALL THAT GLITTERS
Breeder: KAYLA BERTAGNOLLI & LEAH BERTA
Owner: MR.P.S.VENKATESH  
 
Best Puppy Of Breed : BEAGLE
X'PLORERS DESTINY DONE IT (KCTH 060311111149) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder/Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA

Group 8, Judge: Mr.John Rowles (Australia)
 Best Local Bred in Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S JACKPOT (KCTH H10110050
Sire: TH.CH.NATAN OF SUNNY LAND 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S JACKPOT (KCTH H10110050
Sire: TH.CH.NATAN OF SUNNY LAND 
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder/Owner: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
 
Reserve Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
SING.TH.CH.RUSH HILL'S BON VOYAGE (KCTH H07100003) 
Sire: AM.CH.RUSH HILL RUN'N AMUCK AT 
Dam: RUSH HILL'S ESKIMO PIE
Breeder: MARK STRUBLE & TONYA STRUBLE
Owner: MR.PRAMOUL   NURACH
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
SANDA (KCTH 080611110264)
Breeder/Owner:
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
BIG FAMILY'S JATRO (KCTH 080611110619) 
Sire: AUST.CH.BRADORLA BREAKOUT 
Dam: GREEN-CORNER RAYONG MY GIRL "PING PING"
Breeder/Owner: MS.NITTAYA THORNHAMKAEW
 
Reserve Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
ZUCARY'S CAPRICORN (KCTH 080511110461) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: VENUS
Breeder/Owner: MS.SUDARAT LEEHAPAIBOONSAKUL
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
CHUMPHON’S SUNSHINE
Breeder/Owner:

Group 9, Judge: Mr.John Rowles (Australia)
Best Local Bred in Group : PEKINGESE
SW.'S MR.BIG SHOT (KCTH 092211110004) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Best In Group : MALTESE
TH.CH.HIDDEN VALLEY Y LOLLI_POP (KCTH I10100001) 
Sire: KOR.CH.HIDDEN VALLEY COON 
Dam: HIDDEN VALLEY NUNE
Breeder: CHOI JUNG-HYE
Owner: MR.TEERASAK   MUNGWATTANA
 
Reserve Best In Group : FRENCH BULLDOG
TH.CH.TOSCA VON NEW GLANDORF (KCTH 091111100004) 
Sire: SRB.CH.ATHOS DE AMOLAN 
Dam: INT.HCH.SRB.CH.TAMARA VON GLANDORF
Breeder: PONGRACZ ELEONORA
Owner: MR.KULLAWAT   KANJANASAKCHAI
 
3rd In Group : PEKINGESE
TH.CH.SW.'S MR.BIG SHOT (KCTH 092211110004) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
4th In Group : POODLE (TOY)
SMASHSING CREATIVE CAT (KCTH 091712100003) 
Sire: SG.TH.JP.CH.SMASH JP VOCALIST 
Dam: CH.SMASH JP CAT WALK
Breeder: TOSHINORI OMURA & CHOU YU TING
Owner: MR.KITTI   KHONGSRICHAROEN
 
Best Junior In Group : POODLE (TOY)
SMASHSING CREATIVE CAT (KCTH 091712100003) 
Sire: SG.TH.JP.CH.SMASH JP VOCALIST 
Dam: CH.SMASH JP CAT WALK
Breeder: TOSHINORI OMURA & CHOU YU TING
Owner: MR.KITTI   KHONGSRICHAROEN
 
Reserve Best Junior In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
CALETTO LEADER OF THE BAND (KCTH 090812100014) 
Sire: FIN.IRL.CH.COPYMEAR KANE AT KEENAUGHTS 
Dam: CALETTO TAKOR THE CLUB IS MINE
Breeder: MARCIN WILCZEK
Owner: MR.CHANARAT   SILAKORN
 
Best Puppy In Group : SHIH TZU
SMILE'S BIONIC BEAUTY (KCTH 092411110287) 
Sire: AM.CAN.BRAZ.ASIAN.TH.GR.CH.PFTAG'S HOLLY WOOD DESIGN 
Dam: TH.CH.SMILE'S COLD AS BEEN CLONED
Breeder: MRS.WANIDA BUSAKORNNUN
Owner: MR.TEERASAK   MUNGWATTANA
 
Reserve Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
GRANDSLAM LORI PETTY (NP31504501) 
Sire: AM.CH.GRADON IMPERIALE ENVOY 
Dam: AM.CH.GRANDSLAM BREGUET
Breeder/Owner: MR.PISAISIT    TANJASIRI
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
GORILLA BULLER APRIL (KCTH 091112110449) 
Sire: TH.CH.ASIABULL'S ACE 
Dam: NAPACHAI MERRY X'MAS
Breeder/Owner: MR. JUTAWUT ATHIJAGRAVUDH
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
DOGMATIC' SAVING ALL MY LOVE FOR YOU (KCTH 090712111543) 
Sire: TH.CH.SWEET WAN JP COSMOS 
Dam: LITTLE PRINCE'S BINGO"SORA"
Breeder: MR.ALONG CHAROENWONG
Owner: MISS YUWARAT   YOMSONG
 

 

หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us:
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com