FBCT Championship Show 3/2012(AB1)

2074 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

FBCT Championship Show 3/2012
32th FBCT All Breed Championship Show
Judge: Mr.Parths Chatterjee (India)
By:French Bulldog Club of Thailand
at Bangna Hall,Central Bangna, Bangkok Thaialnd,Date: 22-23 Sep,2012
 
Group 1, Judge: Mr.Parths Chatterjee (India)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
VETCARE'S SWEET BLUE STAR HOLLY (KCTH 011311110049) 
Sire: TH.CAN.CH.GLENMORRIS DONAYNE BLUEPRINT 
Dam: TH.CH.O.R.LOVE IN THE SNOW
Breeder/Owner: BODIN PANJABUTRA 
 
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN  LIAO 
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
VETCARE'S SWEET BLUE STAR HOLLY (KCTH 011311110049) 
Sire: TH.CAN.CH.GLENMORRIS DONAYNE BLUEPRINT 
Dam: TH.CH.O.R.LOVE IN THE SNOW
Breeder/Owner: BODIN PANJABUTRA 
 
Best Junior In Group : SHETLAND SHEEPDOG
GOLDEN STAR'S KID ROCK (KCTH 011311110045) 
Sire: AM.CH.TREVANNE'S RODDICK 
Dam: HILLSTONE HARMONICA
Breeder/Owner: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL 
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
VETCARE'S SWEET BLUE STAR HOLLY (KCTH 011311110049) 
Sire: TH.CAN.CH.GLENMORRIS DONAYNE BLUEPRINT 
Dam: TH.CH.O.R.LOVE IN THE SNOW
Breeder/Owner: BODIN PANJABUTRA 
 
Reserve Best Puppy In Group : COLLIE ROUGH
DYNASTY TURQUOISE WATER (KCTH 010412110005) 
Sire: TH.CH.KAZJS BORN TO WIN 
Dam: TH.CH.KAZJS SHAMELESS
Breeder/Owner: MR.DANAND JAOVISIDHA
 
Best Baby In Group : SHETLAND SHEEPDOG
O.R. LOVE J-BOMB (KCTH 011312110029) 
Sire: TH.CAN.CH.GLENMORRIS DONAYNE BLUEPRINT 
Dam: TH.CH.LOCHLYN LA MARCHA
Breeder/Owner: MRS.RAWIKAN SIWASEN

 

Group 2, Judge: Mr.Parths Chatterjee (India)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT 
 
Best In Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT 

Reserve Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: DAVID ANTHONY STRACHAN   
 
Best Junior In Group : BULLDOG
DESTINATION THE DREAK-UP (KCTH 020511110394) 
Sire: TH.CH.MARINO DESTINATION GRAND PEARL HUGO TEXAS 
Dam: TH.CH.MAGNET DESTINATION SWEETHEART SU
Breeder: MR.CHAT TAWEESANGPETCH
Owner: MRS.VITCHUDA   OOI
 
Reserve Best Junior In Group : DOBERMANN
BARONAGE JILLIAN (KCTH 020911110033) 
Sire: TH.CH.PRIDE OF RUSSIA LOTSMAN 
Dam: TH.CH.SMILE LAND MURKY MONRY
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL 
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
WINSAN MORRIS (KCTH 020511111323) 
Sire: TH.GRAND.CH.EMBEREZ BARRACUDA 
Dam: TH.CH.BOLLGLADE INDIA
Breeder/Owner: MR.PHUSIT RATANAKULSEREROENGRIT 
 
Best Baby In Group : BULLDOG
SEALAVILLE HE'S ALFIE (AP02580603) 
Sire: CH.SEALAVILLE HE'S ASHLEY 
Dam: BOLLGLADE MEG SEALAVILLE
Breeder/Owner: MR.D SEAL 
 
Reserve Best Baby In Group : BULLMASTIFF
BULMASRANGER " THE MARK OF QUALITY " ADAM (KCTH 020612110011) 
Sire: TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 
Dam: TH.CH.ATHENA STEALER'S NIGHTMARE
Breeder/Owner: MR.NG CHEE YEN

Group 3, Judge:  Mr.Parths Chatterjee (India)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685)
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : KERRY BLUE TERREIR
ENG.CH.MADRAGORM MAXIMUS OF IRISBLU (KCTH 033512100001) 
Sire: IR.CH.CRANMOSS FINBAR OF COLINCA 
Dam: MADRAGORM BEAN-AN-TI
Breeder: MR.J E MADDEN
Owner: MR.FRANKI C.K. LEUNG  
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685)
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best Junior In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
KEERATIMA'S DREAM ISLAND (KCTH 033312110010) 
Sire: TH.CH.EXPANA'S BAZOOGA 
Dam: KEERATIMA'S AZALEA MY PRINCESS
Breeder/Owner: MS.KEERATIMA CHAIKUMARN
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
JOE'S ANGEL HUMBURG OF  BULLBUSTER (KCTH 030612110073) 
Sire: TH.CH.JOE'S ANGEL CHENNAI OF BULLBUSTER 
Dam: MAKITA ANGEL OF FIRE
Breeder: MR.JITTAKORN SRISUNTORNPANICH
Owner: MS.CHANANYA   SANGAWEERAKUL
 
Reserve Best Baby In Group : FOX TERRIER SMOOTH
POORIN 'S COOKIE MONSTER (KCTH 031112110001) 
Sire: TH.AM.CH.LIL'ITCH BACARAT 
Dam: TH.CH.HIGH MOUNTAIN EVERSO ENCHANTING
Breeder/Owner: MR.NAKARIN ARAMMANEE

Group 5, Judge: Mr.Parths Chatterjee (India)
Best Local Bred in Group : THAI BANGKEAW DOG
TH.CH.PUENBANGKAEW BALI (054912900007) 
Sire: RA-O 
Dam: KING KAEW
Breeder: N/A
Owner: MR.CHUMPOL   KITISATORN
 
Best In Group : POMERANIAN
TH.AM.CH.FINCH'S LOOKIN AT A LUCKY DREAM (KCTH 050411100041) 
Sire: AM.CH.PUFPRIDE SWEET DREAMS 
Dam: STAR DREAMERS HANAH MONTANA
Breeder: DIANE L FINCH
Owner: MRS.NANTAWAN   PANPRUET
 
Reserve Best In Group : SIBERIAN HUSKY
INT.AM.CAN.TH.GRAND.CH.KRISTARI'S KHALUA ON ICE (KCTH E06100013) 
Sire: AM.CH.KRISTARI'S RUDOLPH VALENTINO 
Dam: AM.CH.KRISTARI'S KELLY GIRL O'TREBOR
Breeder: SHARON OSHAROW & ROB JACKSON & MONICA REAR
Owner: MS.ORANUJ   KANJANACHUSAK
 
Best Junior In Group : POMERANIAN
TOKIE TEMPTATION AT DAMINO (KCTH 050411114046) 
Sire: TH.CH.TOKIE THE LAST SAMURAI AT PAK DOME 
Dam: TOKIE TRUST IN ME
Breeder/Owner: MR.C.PRAKIT & MR.T.CHAIVAT
 
Best Puppy In Group : THAI RIDGEBACK DOG
NAMPHOENG OF BO HANDLER (054812820006) 
Sire: TH.CH.KHUN KRAI OF SAMMOK 
Dam: SIAM GRAND CHAO-NANG BY D-D-P
Breeder/Owner: MISS NATCHAYA   JANSILP
 
Reserve Best Puppy In Group : POMERANIAN
MASTER POMS ECLIPSE OF THE SUN (KCTH 050412113040) 
Sire: TH.GRAND.CH.BAAN THOMMAWECH'S YOSHEKI 
Dam: MASTER ANGIE
Breeder/Owner: MR.NARONGSORACHON SRISAMRIT
 
Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
IMPRESSION'S THE BOURNE LEGACY O'SUPHAN (KCTH 050212111579) 
Sire: TH.CH.SUPHAN'S FIRST OF LIEBE O' IMPRESSION 
Dam: SUPHAN'S WATER IN THE OCEAN OF IMPRESION
Breeder/Owner: MR.POONTHAWEE LOR-U-THAI
 
Reserve Best Baby In Group : THAI BANGKEAW DOG
BANCHOKHUN'S NC-ML1 (054912910006) 
Sire: TH.CH.NAM-CHAI OF BAN PAPHON 
Dam: BANCHOKHUN'S - MOOLAN
Breeder: MR.THANANAN JAENGKASEMSUK
Owner: MR.CHUMPOL   KITISATORN

Group 6, Judge: Mr.Parths Chatterjee (India)
BOB / Best In Group / Best Local Bred in Group
TH.GR.AM.CH.PERFECT COMPANION'S TIGRISS (KCTH F07110942) 
Sire: PERFECT COMAPANION'S HANA TIGA 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG
 
RBOB / Reserve Best In Group : BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Best Junior In Group : BEAGLE
CAESAR'S MAGIC SMURF (KCTH 060311110959) 
Sire: TH.AM.GRAND.CH.WINDKIST BRANSTON TALK ABOUT ME 
Dam: AM.CH.SIOUX SITY'S LITTLE ANN
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.SRIVASTAVA KUNWAR KHEM CHAND  
 
Best Puppy In Group : BEAGLE
BELAMAX ANOTHER ANDROMEDA (KCTH 060311111286) 
Sire: GR.MAL.AM.CAN.TH.KOR.PHIL.INA.CH.JUST-WRIGHT SHAMLESS 
Dam: TORQUAY ALEGRIA
Breeder/Owner: MR.JONGKIE BUDIMAN

Group 8, Judge: Mr.Parths Chatterjee (India)
Best Local Bred in Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S MAXIMUS (KCTH 080611110116)
Sire: TH.AM.CH.WISCOYS BRICK
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
Owner: MR.PIYABUT  JARUSASITORN
 
Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
INT.MULTI.MAL.TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA (KCTH H10100006) 
Sire: CHI.ARG.ECU.CH.SNOWSHOE'S LUCK OF THE DRAW 
Dam: GCH.CHI.ARG.CH.JCHI.VENAME Y CA.BARBOUR-GOLD'
Breeder : Catalina Builla
Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Reserve Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.NAGAS'S MAXIMUS (KCTH 080611110116)
Sire: TH.AM.CH.WISCOYS BRICK
Dam: TH.CH.FRIKKA OF SHINN DER KENNEL
Breeder: MR.THANAKITR NAPASIRIKULKIT
Owner: MR.PIYABUT  JARUSASITORN
 
Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
TITAN'S I BOOK (KCTH 080511110233) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: DE LA VEGA SNOW PRINCESS
Breeder/Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Reserve Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
PREMIER'S ROMEO LOVE FOREVER (KCTH 080611110411) 
Sire: IND.TH.GRAND.CH.KILSTRON CALL ME BOND FOR CHENMOS 
Dam: TH.CH.TERRACAROL TIME O DAY
Breeder/Owner: MR.MATTHEW JAMES FAHEY
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
I AM LABRADOR BEYON VILLA (KCTH 080611110635) 
Sire: TH.CH.SANTA A TEQUILA SUNRISE 
Dam: TH.CH.SANTA LUKE'S OPAL
Breeder/Owner: MISS KHWANDAO WICHITWONGCHAROEN
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
GREAT LABRADOR YAYA (KCTH 080612110277) 
Sire: IND.TH.CAN.CH.CHABLAIS BASIL 
Dam: MILLENNIUM SOFEE OF THE SADONA
Breeder/Owner: MS.PATCHAREE SAIPREECHA

Group 9, Judge: Mr.Parths Chatterjee (India)
Best Local Bred in Group : SHIH TZU
TH.CH.HEARTY - LE GRAND'S THAT MY BOY (KCTH I08110533) 
Sire: CAN.TH.CH.SYMARUN'S INCREDIBLY POSSIBLE 
Dam: HEARTY'S THAI SUPER MODEL
Breeder/Owner: MS.S.PAPITCHAYA & MR.D.VETRI
 
Best In Group : FRENCH BULLDOG
KINGFRIEND MR WOW (AP00080205) 
Sire: FRIEND DE LA PARURE OF KINGFRIEND 
Dam: IMADORABLE DE LA PARURE
Breeder: MR.D FRIEND
Owner: MR.F TAN  
 
Reserve Best In Group : SHIH TZU
TH.CH.HEARTY - LE GRAND'S THAT MY BOY (KCTH I08110533) 
Sire: CAN.TH.CH.SYMARUN'S INCREDIBLY POSSIBLE 
Dam: HEARTY'S THAI SUPER MODEL
Breeder/Owner: MS.S.PAPITCHAYA & MR.D.VETRI
 
3rd In Group : PEKINGESE
TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO (KCTH I10100002) 
Sire: ENG.CH.LIVANDA SANTANA 
Dam: LIVANDA LADY JANE
Breeder: MR.S.&MRS.A LIVESEY
Owner: MR.SUWAN   NGAMSIRIWONG
 
4th In Group : MALTESE
TH.CH.HIDDEN VALLEY Y LOLLI_POP (KCTH I10100001) 
Sire: KOR.CH.HIDDEN VALLEY COON 
Dam: HIDDEN VALLEY NUNE
Breeder: CHOI JUNG-HYE
Owner: MR.TEERASAK   MUNGWATTANA
 
Best Junior In Group : PEKINGESE
YAKEE IN THE LINE OF FIRE (AP00449504) 
Sire: AM.CH.YAKEE OOH AAH CANTONA 
Dam: CH.YAKEE COME ON EILEEN
Breeder: MESSRS A EASDON & P MARTIN
Owner: MR.C BUDILARTO  
 
Reserve Best Junior In Group : BICHON FRISE
OVERTOP GLORYB VICTORIA SECRET (57994) 
Sire: US.CH.RIANE'S GLORYB STEPPING OUT IN STYLE 
Dam: OVERTOP BARONESS BRITNEY
Breeder/Owner: MR.NG KOON KEUNG & MS.VIVA LUO
 
Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
KINGFRIEND MR WOW (AP00080205) 
Sire: FRIEND DE LA PARURE OF KINGFRIEND 
Dam: IMADORABLE DE LA PARURE
Breeder: MR.D FRIEND
Owner: MR.F TAN  
 
Reserve Best Puppy In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
QOOBALL NO MONEY NO HONEY (KCTH 090712110253) 
Sire: BIG EYES JP FENNEL 
Dam: TH.CH.QOOBALL MOD-NOI THE BAMBOO EATER
Breeder/Owner: MR.AKARAT   THONGLUKSIRI
 
Best Baby In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
MEWCHI HOPPER (KCTH 090812112478) 
Sire: TH.KOR.CH.HAVI OF KLANG FILM 
Dam: BAMBOO STAR KISSED DELIGHT BY MEWCHI
Breeder/Owner: MR.CHANARAT   SILAKORN
 
Reserve Best Baby In Group : SHIH TZU
RATTANA'S MALDIVES (KCTH11400915) 
Sire: CLOUDY'S GROOVE RIDER 
Dam: TH.CH.FERLECTAI I'M BLACK BERRY
Breeder/Owner: MR.RATTANA  WITTHAYANUKOON

หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us:
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com