FBCT Championship Show 3/2012(AB2)

2064 จำนวนผู้เข้าชม  | 

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอณุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

FBCT Championship Show 3/2012
33th FBCT All Breed Championship Show
Judge: Mrs.Ligita Zake (Latvia)
By:French Bulldog Club of Thailand
at Bangna Hall,Central Bangna, Bangkok Thaialnd,Date: 22-23 Sep,2012
 
Group 1, Judge: Mrs.Ligita Zake (Latvia)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CH.GOLDEN STAR'S ROMEO (KCTH A09110043) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TREVANNE'S PORSHA
Breeder: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
Owner: BODIN   PANJABUTRA
 
Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CH.GOLDEN STAR'S ROMEO (KCTH A09110043) 
Sire: TH.CH.TREVANNE'S MIQUEL 
Dam: TREVANNE'S PORSHA
Breeder: MR.ANAKE SANEHMAHAKUL
Owner: BODIN   PANJABUTRA
 
Reserve Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN   LIAO
 
Best Puppy In Group : COLLIE ROUGH
DYNASTY TURQUOISE WATER (KCTH 010412110005) 
Sire: TH.CH.KAZJS BORN TO WIN 
Dam: TH.CH.KAZJS SHAMELESS
Breeder/Owner: MR.DANAND JAOVISIDHA
 
Reserve Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
VETCARE'S SWEET BLUE STAR HOLLY (KCTH 011311110049) 
Sire: TH.CAN.CH.GLENMORRIS DONAYNE BLUEPRINT 
Dam: TH.CH.O.R.LOVE IN THE SNOW

Breeder/Owner: BODIN PANJABUTRA

Group 2, Judge: Mrs.Ligita Zake (Latvia)
Best Local Bred in Group : BULLDOG
TH.CH.FELLOW'S IRON RANGER (KCTH 020511111089) 
Sire: TH.CH.FELLOW FAMILY "IRON MAN" 
Dam: TH.CH.DOORMAN SHE'S A LOT HORSE POWER OF FELLOW
Breeder/Owner: MR.NATTAPON EAKPANICHKIT
 
Best In Group : BULLDOG
TH.AM.GRAND.CH.BULLY HILLS JAMES DEAN (KCTH 020512100006) 
Sire: LAWSHIR'S DON JUAN 
Dam: BULLY HILLS DOMINATRIX
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT   RATANAKULSEREROENGRIT
 
Reserve Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: DAVID ANTHONY STRACHAN
 
Best Junior In Group : BULLDOG
SHINING RISE COCCO AMOR (1055/12) 
Sire: LEMON VOM SOLAMENTE SOLO 
Dam: ENGLISH BRONZON BONNIE
Breeder/Owner: LIEZ ETELE
 
Best Puppy In Group : BULLDOG
LIL'BOY'S MAGNET EXPLOSION (KCTH 020512100008) 
Sire: AM.GRAND.CH.LIL' BOY'S GOOD LODKIN DUDE 
Dam: LIL' BOY'S JAIL BIRD
Breeder: JOHN R LANCASTER & PENNY LANCASTER & BEN LANCASTER & SAM
Owner: MR.JAYUTH   NAPAWAN
 
Best Baby In Group : BULLDOG
SEALAVILLE HE'S BRANDON (AP02580605) 
Sire: CH.SEALAVILLE HE'S ASHLEY 
Dam: BOLLGLADE MEG SEALAVILLE
Breeder/Owner: MR.D SEAL
 
Reserve Best Baby In Group : BULLMASTIFF
BULMASRANGER " THE MARK OF QUALITY " ADAM (KCTH 020612110011) 
Sire: TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 
Dam: TH.CH.ATHENA STEALER'S NIGHTMARE
Breeder/Owner: MR.NG CHEE YEN

Group 3, Judge:  Mrs.Ligita Zake (Latvia)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best In Group : KERRY BLUE TERREIR
ENG.CH.MADRAGORM MAXIMUS OF IRISBLU (KCTH 033512100001) 
Sire: IR.CH.CRANMOSS FINBAR OF COLINCA 
Dam: MADRAGORM BEAN-AN-TI
Breeder: MR.J E MADDEN
Owner: MR.FRANKI C.K. LEUNG
 
Best Junior In Group : YORKSHIRE TERRIER
MY-YORKIE AWESOME GLORY (DG-369260-2011) 
Sire: GMY JR .TH.KOR.MAL.CH. YOUR ANGEL WILD FANTASY 
Dam: TH.CH.DONATELLA VERSACE OF MARYON'S HOME
Breeder: MR.OOI ENG KHENG
Owner: OOI  ENG KHENG   
 
Reserve Best Junior In Group : FOX TERRIER SMOOTH
AM.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
KEERATIMA'S DREAM ISLAND (KCTH 033312110010) 
Sire: TH.CH.EXPANA'S BAZOOGA 
Dam: KEERATIMA'S AZALEA MY PRINCESS
Breeder/Owner: MS.KEERATIMA CHAIKUMARN
 
Best Baby In Group : FOX TERRIER SMOOTH
POORIN 'S COOKIE MONSTER (KCTH 031112110001) 
Sire: TH.AM.CH.LIL'ITCH BACARAT 
Dam: TH.CH.HIGH MOUNTAIN EVERSO ENCHANTING
Breeder/Owner: MR.NAKARIN ARAMMANEE
 
Reserve Best Baby In Group : YORKSHIRE TERRIER
MAKIE (KCTH 033312110336) 
Sire: B.M. 
Dam: BLACKBERRY
Breeder/Owner: MR.PRACHARAT   SORNSAK

Group 5, Judge: Mrs.Ligita Zake (Latvia)
Best Local Bred in Group : THAI BANGKEAW DOG
TH.CH.NAM TIP (054911900010) 
Sire: HOLLY 
Dam: CHEE - WA
Breeder/Owner: MR.SOMKIAT   WANLA-OR
 
Best In Group : THAI BANGKEAW DOG
TH.CH.NAM TIP (054911900010) 
Sire: HOLLY 
Dam: CHEE - WA
Breeder/Owner: MR.SOMKIAT   WANLA-OR
 
Reserve Best In Group : POMERANIAN
TH.CH.NEO'S SUPER HERO (KCTH E09111417) 
Sire: TH.CH.KWANGTHONG'S COCA-CORA 
Dam: PAK DOM'S IN YOUR EYES
Breeder: MR.P.PRAWAT&DR.ML.K.APIWUT
Owner: MR.C.PHONGTHEP&MR.P.PEERAPONG  
 
Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
KORAT'S BLACK HOLE MAGIC (PANDA) (KCTH 050211112424) 
Sire: TH.AM.CH.KEMASTAR DON'T FENCE ME IN 
Dam: I AM ONE MOMENT IN TIME
Breeder/Owner: MR.SUTHIN   SAE-OUNG
 
Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
MUGEN POMS PERFECTION (22213L5) 
Sire: PUPPY LOVE'S SPECIAL LOOK 
Dam: NUN POM MAY
Breeder/Owner: MS.NORALYN & RADAM
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
PHOENIXS'S G-FORCE (F3S1A) (KCTH 050411114308) 
Sire: TH.GRAND.CH.PHOENIX'S GENOME (F1M1A) 
Dam: TH.CH.PHOENIXS'S SUPER SELECTRA ( F2 I 1B )
Breeder/Owner: MR.JARATPOL PANYAVUTTIVIT
 
Reserve Best Puppy In Group : SIBERIAN HUSKY
BLUE FLAME SPARTA BEAT STREET BOY (KCTH 050212110255) 
Sire: TH.CH.DREAM CHASER'S QUADRIVIUM QUEST 4 SPARTA 
Dam: TH.CH.SPARTA'S FLASH DANCER
Breeder: MS.N.KULWARAATIKARN & MR.V.SILPI
Owner: MS.NATCHA   KULWARAATIKARN
 
Best Baby In Group : THAI BANGKEAW DOG
BANCHOKHUN'S NC-ML1 (054912910006) 
Sire: TH.CH.NAM-CHAI OF BAN PAPHON 
Dam: BANCHOKHUN'S - MOOLAN
Breeder: MR.THANANAN JAENGKASEMSUK
Owner: MR.CHUMPOL   KITISATORN
 
Reserve Best Baby In Group : POMERANIAN
THAI SILK LITTLE CRAZY THING CALLED LOVE (RKF 3315269) 
Sire: USA.EUW.CH.CHRISCENDO CALL WAITING 
Dam: DOG HI'S MAPANG
Breeder/Owner: S.MIRONENKO

Group 6, Judge: Mrs.Ligita Zake (Latvia)
Best In Group / Best Local Bred in Group : BEAGLE
TH.AM.CH.PERFECT COMPANION'S HAPPY HOURS (KCTH F07110314) 
Sire: INT.TH.AM.CH.PUPPY LOVE'S KRISTOFOR 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG & MR.V.NIRAT
 
Reserve Best In Group: BEAGLE
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Best Junior In Group / Reserve Best Junior In Show: BEAGLE
CAESAR'S MAGIC SMURF (KCTH 060311110959) 
Sire: TH.AM.GRAND.CH.WINDKIST BRANSTON TALK ABOUT ME 
Dam: AM.CH.SIOUX SITY'S LITTLE ANN
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.SRIVASTAVA KUNWAR KHEM CHAND  
 
Best Puppy In Group : BEAGLE
PERFECT COMPANION'S THAI SILK (KCTH 060311111210) 
Sire: TH.CH.PERFECT COMPANION'S TIGRISS 
Dam: H.CH.PERFECT COMPANION'S THAI MUDMEE
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG

Group 8, Judge: Mrs.Ligita Zake (Latvia)
Best In Group / Best Local Bred in Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.SANTA AQUARIUS BABY BOOM (KCTH H09110566) 
Sire: TH.CH.AQUARIUS MACINTOSH DELIGHT 
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST STONE POPPY
Breeder/Owner: MR.SURAPONG SAWANGSRIBANTERNG
 
Reserve Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
INT.MULTI.MAL.TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA (KCTH H10100006) 
Sire: CHI.ARG.ECU.CH.SNOWSHOE'S LUCK OF THE DRAW 
Dam: GCH.CHI.ARG.CH.JCHI.VENAME Y CA.BARBOUR-GOLD'
Breeder : Catalina Builla
Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
TITAN'S I BOOK (KCTH 080511110233) 
Sire: TH.GCH.CHI.CH.JOV CHI.ARMANI DE AZPEITIA 
Dam: DE LA VEGA SNOW PRINCESS
Breeder/Owner: SAVITREE SUNGPICHAI
 
Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
SANTA TRINITY BLACK MAGIC (KCTH 080612110075) 
Sire: TH.AM.CH.TRINITY'S LUKE AT SHEABOURNE OFA24G CERF34 AKC 
Dam: TH.CH.SANTA CHABLAIS BLACK BEYON
Breeder: MR.SURAPONG SAWANGSRIBANTERNG
Owner: MR.SEREE   KHAMPANYA
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
GREAT LABRADOR YAYA (KCTH 080612110277) 
Sire: IND.TH.CAN.CH.CHABLAIS BASIL 
Dam: MILLENNIUM SOFEE OF THE SADONA
Breeder/Owner: MS.PATCHAREE SAIPREECHA

Group 9, Judge: Mrs.Ligita Zake (Latvia)
Best Local Bred in Group : MALTESE
TH.CH.NANETTE'S REALLY LUCKY JO (KCTH 091911110112) 
Sire: TH.CH.NANETTE'S MY SUPERS KHUN TERRIFIC 
Dam: TH.CH.NANETTE'S OPHELIA        
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
TH.CH.HELENA'S BAND STRIKE OF LUCK (KCTH 090812100001) 
Sire: MULTI.CH.MISTY MEADOW'S BESTOFLUCK 
Dam: HELENA'S BAND MISSTRESS
Breeder: E.MYAGKOVA.
Owner: MR.CHANARAT   SILAKORN
 
Reserve Best In Group : MALTESE
TH.CH.HIDDEN VALLEY Y LOLLI_POP (KCTH I10100001) 
Sire: KOR.CH.HIDDEN VALLEY COON 
Dam: HIDDEN VALLEY NUNE
Breeder: CHOI JUNG-HYE
Owner: MR.TEERASAK   MUNGWATTANA
 
3rd In Group : PUG
TH.CH.ROSE'S KNOCK DOWN EIGHT COUNT (TR90870602) 
Sire: AM.CH.XOE'S OSCAR DE LA HOYA 
Dam:  ROSE'S BELLA STELLINA
Breeder/Owner: CARLA J ROSE
 
4th In Group : PEKINGESE
TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO (KCTH I10100002) 
Sire: ENG.CH.LIVANDA SANTANA 
Dam: LIVANDA LADY JANE
Breeder: MR.S.&MRS.A LIVESEY
Owner: MR.SUWAN   NGAMSIRIWONG
 
Best Junior In Group : FRENCH BULLDOG
LUIZADOR CHIC CHANG (GMT 239) 
Sire: A'VIGDORS MENS MENS SANA IN CORPORE SANO 
Dam: LUIZADOR LRIS PRINCESS
Breeder: LUKYANOVA
Owner: SAYUN RUBCWAMSUK  
 
Reserve Best Junior In Group : PUG
ANJOS SILVIA (KCTH 092312100005) 
Sire: ANJOS XINGU 
Dam: ANJOS TROLLER
Breeder: ANN JOE SAMPAIO
Owner: MS.NANTA   TANSACHA
 
Best Puppy In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
PLOOKRAKDOG'S SMART MY-HART (KCTH 090711113326) 
Sire: PLOOKRAKDOG'S JABU 
Dam: NIDA OF KANJANARAT KENNEL
Breeder/Owner: MISS NATAMON NAMDOKMAI
 
Reserve Best Puppy In Group : SHIH TZU
EROS'S QUEEN OF THE SEA (KCTH 092412110186) 
Sire: TH.CH.CENTURY'S ACROSS THE ENDLESS SEA 
Dam: SMILE'S MEMORY OF DREAMER
Breeder/Owner: MR.THANES KIEWYU
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
GORILLA BULLER APRIL (KCTH 091112110449) 
Sire: TH.CH.ASIABULL'S ACE 
Dam: NAPACHAI MERRY X'MAS
Breeder/Owner: MR. JUTAWUT ATHIJAGRAVUDH
 
Reserve Best Baby In Group : SHIH TZU
RATTANA'S MALDIVES (KCTH11400915) 
Sire: CLOUDY'S GROOVE RIDER 
Dam: TH.CH.FERLECTAI I'M BLACK BERRY
Breeder/Owner: MR.RATTANA  WITTHAYANUKOON

หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us:
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com