The Little Cowboy Grand Dog Show 2012(AB3)

2321 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2012

 
Show Group Resutls 2012
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2555

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Presents The Little Cowboy Grand Dog Show 2012
Challenging for HRM the Queen’s Trophie
ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ
47th TDCTH ALL BREED CHAMPIONSHIP DOG SHOW
Judges: Mr. Kerry Lee (Australia),  Mrs. Marion Watson (Australia)
Mrs. Gloria Geringer (USA), Mr. Umit Ozkanal (Turkey), Dr.Agus Wardhana (Indonesia)
By: Toy Dog Club Of Thailand
At The Little Cowboy (Khaoyai Nakhonratchasima), Thailand, Date: December 2, 2012
 
Group 1Judge: Mrs. Gloria Geringer (USA)
Best Local Bred in Group : SHETLAND SHEEPDOG
O.R. TIME FOR A GOOD TIME (KCTH 011312110030) 
Sire: TH.CH.APPLE ACRES SHOW THE WORLD 
Dam: CAN.CH.BELMARK HULLABALOO
Breeder/Owner: MRS.RAWIKAN SIWASEN
 
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN  LIAO
 
Reserve Best In Group : SHETLAND SHEEPDOG
TH.CAN.CH.ECHOWYN AMERICAN IDOL (KCTH A10100001) 
Sire: AM.CH.POP STAR SS OF NORTHERN FARM 
Dam: CAN.CH.SKYWARD ECHOWYN MYSTIQUE
Breeder: KRYSTN MESSER, APEX, NC USA
Owner: MR.ANAKE   SANEHMAHAKUL
 
Best Puppy In Group : SHETLAND SHEEPDOG
O.R. TIME FOR A GOOD TIME (KCTH 011312110030) 
Sire: TH.CH.APPLE ACRES SHOW THE WORLD 
Dam: CAN.CH.BELMARK HULLABALOO
Breeder/Owner: MRS.RAWIKAN SIWASEN

Group 2, Judge:  Mrs. Gloria Geringer (USA)
Best Local Bred in Group : ROTTWEILER
QUINNY VOM ROTTMANIA (KCTH 021212110153) 
Sire: EX VOM SCHWAIGER WAPPEN II 
Dam: TH.CH.ONDRA VOM ROTTMANIA
Breeder/Owner: MR.NUTHAVUT TIPAKORN
 
Best In Group : BULLDOG
TH.CH.BULLY HILLS MILLER TIME (NP26689603) 
Sire: AM.CH.GRAYBULLS MARTIN MILLER 
Dam: BULLY HILLS SIMPLY FERGIE
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT RATANAKULSEREROENGRIT  
 
Reserve Best In Group : DOBERMANN
TH.CH.ASTRO DE AKIDO SAN (KCTH 020911100007) 
Sire: [C]-ALEX DE AKIDO SAN 
Dam: BRIANNA BOAZ DE AKIDO SAN
Breeder: LARUCCIA, ANDREA FABIANA
Owner: MR.THANANIRUN   RUNGROSTANAKUL
 
Best Junior In Group : BULLDOG
HUMPHREY'S COOPER GIO (KCTH 020511111124) 
Sire: TH.CH.MAGNET BINGO BOY OF DOORMAN 
Dam: TH.CH.HUMPHREY'S GRAND YOKO MIKE
Breeder: MR.YOSSAK KOSATHAMMAKUL
Owner: MR.SITTICHAI   KULNA
 
Best Puppy In Group : ROTTWEILER
QUINNY VOM ROTTMANIA (KCTH 021212110153) 
Sire: EX VOM SCHWAIGER WAPPEN II 
Dam: TH.CH.ONDRA VOM ROTTMANIA
Breeder/Owner: MR.NUTHAVUT TIPAKORN
 
Reserve Best Puppy In Group : DOBERMANN
BARONAGE OTONA (KCTH 020912110029) 
Sire: TH.CH.LIVONIJA BARON LEXUS LUXE 
Dam: TH.CH.HENNA DEL GRAFIXA
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL
 
Best Baby In Group : ROTTWEILER
RONALDO VOM ROTTMANIA (KCTH 021212110226) 
Sire: LUCCA VON DEN HASSBERGHOHEN 
Dam: OXANA VOM ROTTMANIA
Breeder: MR.NUTHAVUT TIPAKORN
Owner: MR.NGUYEN THAI AN  
 
Reserve Best Baby In Group : BULLDOG
BULLCORNER REEON (KCTH 020512110727) 
Sire: TH.CH.SANSUK'S SHOKUN 
Dam: JINNY
Breeder/Owner: MR.PHUDIS SANGACHOOSAKKUL

Group 3, Judge: Mrs. Gloria Geringer (USA)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.EXPANA'S I AM THE BEST (KCTH 033311110186) 
Sire: TH.CH.ACE-HIGH DU DOMAINE DE MONDERLAY 
Dam: TH.CH.JUST IN TIME OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.N.SURAK & MR.Y.PONKRIT
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.KASINO FRITZ BOHEMIA PLATINA (KCTH 033311100004) 
Sire: AM.CAN.BELG.LUX.SW.ROM.CH.WHIRLWINDS HIGH HOPES 
Dam: CR.SR.SA.EVR.KLUB.V.NAR.V.SG.CH.EXTRA BO
Breeder: INGRID DEDKOVA
Owner: MS.NANTA   TANSACHA
 
Reserve Best In Group : FOX TERRIER SMOOTH
TH.AM.CH.DECORUM LIL'ITCH SAVILLE ROW (RN22126601) 
Sire: GCH.CH.WEDIGIT LIL' ITCH TH' CELEBRITY 
Dam: AM.CH.DECORUM CAPTURED IMAGE
Breeder: ANDREA CURRAN
Owner: SUZANN HOESMAN & SARA LOPEZ  
 
Best Junior In Group : BULL TERRIER
DIGBY OF THE FOUR HORSEMEN (KCTH 030612100001) 
Sire: MADJOKER FIRE STARTER 
Dam: GISELLE BELONG TO WILDSIDE
Breeder: SIPOS JOZSEF
Owner: MR.EKAPOT   PURIPUNYAPINUN
 
Best Puppy In Group : MINIATURE BULL TERRIER
GOODTIME 'S BULL HAPPY TIME (KCTH 032112110036) 
Sire: TH.CH.CUTSHALL'S SUCCESSFUL HUNTER 
Dam: SO GREAT MINI JEAN GREY GLORY
Breeder/Owner: MR.SANTIPONG PRINGKASEMCHAI
 
Reserve Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
EXPANA 'S DANCE OF A FLOWER (KCTH 033312110482) 
Sire: TH.AM.CH.WEDGEWOODS AMBASSADOR AT LARGE 
Dam: ROM.SCG.TH.CH.RED ANGEL OF SILVER SPEED
Breeder: MR.SURAK NOGKAEW
Owner: MR.SURAK   NOGKAEW
 
Best Baby In Group : MINIATURE BULL TERRIER
NAVIN'S MBT JUMBO (KCTH 032112110052) 
Sire: TH.CH.NAVIN'S MBT DNT MAN 
Dam: TH.CH.NAVIN'S MBT JOLLY GOOD FELLOW
Breeder/Owner: MISS WATCHARAPORN SUDJAI

Group 5, Judge: Mr. Umit Ozkanal (Turkey)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
TH.CH.INONE POM'S CALL SANDEE TO POMPALACE (KCTH E10114289) 
Sire: AM.CAN.TH.CH.BABYDOLL'S BUCKLE UP UR GENES 
Dam: INONE POM'S CALL SANYA GEN 2
Breeder: MR.THATTHEP INWAN
Owner: WILLIAM  THIO 
 
Best In Group : POMERANIAN
TH.CH.INONE POM'S CALL SANDEE TO POMPALACE (KCTH E10114289) 
Sire: AM.CAN.TH.CH.BABYDOLL'S BUCKLE UP UR GENES 
Dam: INONE POM'S CALL SANYA GEN 2
Breeder: MR.THATTHEP INWAN
Owner: WILLIAM  THIO 
 
Reserve Best In Group : THAI RIDGEBACK DOG
TH.CH.SIAM GRAND PETCH-AMPOL BY D-D-P (KCTH E10110633) 
Sire: TH.CH.OSTEN TRD "PONG-PETCH" AT SIAM TRB 
Dam: SIAM'S TRB.BURAPHA BY D-D-P
Breeder/Owner: MR.THAMMARAT NGAMPROMSAKUL
 
Best Junior In Group : THAI RIDGEBACK DOG
OSTEN TRD "POR PETCH" (KCTH 054811110846) 
Sire: OSTEN TRD."THONG MAI" 
Dam: TH.CH.KING-THONG
Breeder/Owner: MR.SOMCHAI   RODDOMRONGRITH
 
Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
PHOENIXS'S G-FORCE (F3S1A) (KCTH 050411114308) 
Sire: TH.GRAND.CH.PHOENIX'S GENOME (F1M1A) 
Dam: TH.CH.PHOENIXS'S SUPER SELECTRA ( F2 I 1B )
Breeder/Owner: MR.JARATPOL PANYAVUTTIVIT
 
Best Puppy In Group : THAI RIDGEBACK DOG
SIAM GRAND TANG - GWA BY D-D-P (KCTH 054812110070) 
Sire: TH.CH.OSTEN TRD. ''LIEMPETCH'' 
Dam: INT.TH.CH.SIAM GRAND PLOY-THAI BY D-D-P
Breeder/Owner: MR.THAMMARAT NGAMPROMSAKUL
 
Reserve Best Puppy In Group : BASENJI
POORIN'S RED RUBY (KCTH 051712110002) 
Sire: TH.CH.SIGNET BUGATTI VEYRON 
Dam: SIGNET MEISTERHAUS SLIPPERY WHEN WET
Breeder: MR.NAKARIN ARAMMANEE
Owner: MR.WUTTIPUN   KAEWPUKDEE
 
Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
DEVIL 'S COOKIE SNAKE (KCTH 050212111627) 
Sire: SUPHAN'S ALL IN MY HEART 
Dam: SUPHAN'S BUZZY BLOSSOM
Breeder/Owner: MISS.PANIT PISITPHONGTHON
 
Reserve Best Baby In Group : POMERANIAN
FLUKEPOM'S WAYU (KCTH 050412114201) 
Sire: FLUKE POM'S PARTI MASTER 
Dam: FLUKE POM'S LADY FIRST
Breeder/Owner: MS.CHANAKAN NGERNTASUK

Group 6, Judge: Mrs. Marion Watson (Australia)
BOB / Best In Group / Best Local Bred in Show
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
RBOB / Reserve Best In Group:
TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION (KCTH 060311100015)
Sire: AM.CH.JUST WRIGHT THE FULL MONTY
Dam: IND.AM.CH.SHOWNGO AUBREY OF JUST WRIGHT
Breeder: JULIE WRIGHT & MICHELLE NOLAN & MYRA NOLAN
Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA
 
Best Junior In Group:
X'PLORERS BOUGAIN'E D FOREVER MINE (KCTH 060311110965) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.AUBURN JUST-WRIGHT X'PLORER
Breeder: MR.P.POOSAK & MR.A.SOMVORN
Owner: MR.SOMVORN   ADUNGCHONGRUK

Group 7, Judge: Dr.Agus Wardhana (Indonesia)
Best In Group : ENGLISH POINTER
NZ.CH.CHESTERHOPE WATZ-HAPPIN-LUV (01780-2006) 
Sire: GR & AUST.CH.CHESTERHOPE LETS BE SERIOUS 
Dam: NZ.CH.CHESTERHOPE LUV N IT UP
Breeder: MRS.D O'NEILL
Owner: FRANKI LEUNG  
 
Reserve Best In Group : ENGLISH POINTER
AUST.CH.HIPOINT PRIMA DONNA  OF CHESTERHOPE (03614-2011) 
Sire: EMILIO DEL GALEAZZA 
Dam: N.Z.CH.CHESTERHOPE TWIST OF FATE
Breeder: MRS.D O'NEILL & MR.J & MRS.R MIRTO
Owner: MR.NAKARIN   ARAMMANEE

Group 8, Judge: Dr.Agus Wardhana (Indonesia)
Best Local Bred in Group : GOLDEN RETRIEVER
TH.CH.GOLDEN ARMY'S BMW (KCTH 080511110003) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.GOLDEN ARMY'S ABSOLUTELY FABULOUS
Breeder/Owner: MR.N.PRAMOUL & MR.P.RUNGROJ
 
Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
TH.CH.GOLDEN ARMY'S BMW (KCTH 080511110003) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.GOLDEN ARMY'S ABSOLUTELY FABULOUS
Breeder/Owner: MR.N.PRAMOUL & MR.P.RUNGROJ
 
Reserve Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.SANTA AQUARIUS BABY BOOM (KCTH H09110566) 
Sire: TH.CH.AQUARIUS MACINTOSH DELIGHT 
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST STONE POPPY
Breeder/Owner: MR.SURAPONG SAWANGSRIBANTERNG
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
NEO L & G SUPERMAN (KCTH 080611110444) 
Sire: IND.TH.GRAND.CH.KILSTRON CALL ME BOND FOR CHENMOS 
Dam: TH.CH.DELTA
Breeder: MR.KAMONVIT JANTRA
Owner: MR.ADITHEP   CHOCKRATANAKAN
 
Reserve Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
KRUKAMPLIW'S ZEYA GOLD (KCTH 080511110454) 
Sire: TH.CH.GOLDEN ARMY'S OSCAR DELA HOYA 
Dam: REBECCA OF ARITTA
Breeder/Owner: MR.NIYOM SINGKAMKOON
 
Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
LANNA GOLD 'S  STRIKE THE GOLD (KCTH 080512110226) 
Sire: TH.CH.LANNA GOLD'S ALWAYS A CLASSIC 
Dam: LANNA GOLD'S DALE EVAN
Breeder/Owner: MR.CHATCHAWAN SATTARUJAWONG
 
Reserve Best Puppy In Group :  LABRADOR RETRIEVER
CHROMATIC WAY KISS OF EAST
 
Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
WESTLAND CHATEAU LE CHANNAL (KCTH 080612110388) 
Sire: TH.CH.SANTA BELQUEST DISTAR 
Dam: TH.CH.SANTA TRINITY'S LUKE SUPER JUNIOR
Breeder/Owner: MR.SEREE KHAMPANYA
 
Reserve Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
VILLE 'S GOLDEN GLADIATOR SPATACUS (KCTH11400335) 
Sire: FOURTY ONE BELIVED IT OR NOT 
Dam: LANNA GOLD'S ANNIE OAKLEY
Breeder: SUPASIN KHAJORNPRAPHASUN
Owner: SUPAPORN   SUPAPPAN

Group 9, Judge: Mrs. Gloria Geringer (USA)
Best Local Bred in Group : PAPILLON
TH.CH.EXPANA'S SEA DRAGON CONQUEROR (KCTH 092011110026) 
Sire: MAL.TH.CH.SILJANS TRI CONNECTION 
Dam: EXPANA'S PATENT PENDING
Breeder/Owner: MRS.B.MYRA & MR.Y.PONKRIT
 
Best In Group : PUG
TH.GCH.CH.WINSOME'S DRY MARTINI (KCTH 092312100004) 
Sire: GCH.CH.WINSOME'S TROUBLE AT CORAL BAY 
Dam: AM.CH.JIMARY'S WINSOME ON THE ROCKS
Breeder: VIRGINIA COX-FLATLEY
Owner: MR.T.CHAIYAH & MS.B.SITTBAVORNSAKUL  
 
Reserve Best In Group : PAPILLON
TH.CH.EXPANA'S SEA DRAGON CONQUEROR (KCTH 092011110026) 
Sire: MAL.TH.CH.SILJANS TRI CONNECTION 
Dam: EXPANA'S PATENT PENDING
Breeder/Owner: MRS.B.MYRA & MR.Y.PONKRIT
 
3rd In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
TH.CH.RAFINA ANGEL DUST (TR90043704) 
Sire: AM.CH.OUACHITAH INTIMATE AFFAIR 
Dam: AM.CH.RAFINA MIRROR IMAGE
Breeder/Owner: MR.W.THATSANAI & MR.R.UDOMSIL
 
Best Junior In Group : PUG
DIAMOND SAND'S OCEAN EYES (KCTH 092311110606) 
Sire: TH.AM.CH.MOONSTRUCK'S LUCKY STAR 
Dam: LOS CHATOS DEL TURIA SIMPLY IRRESISTIBLE
Breeder/Owner: MS.WALAITHIP PRAPASIRISULEE
 
Reserve Best Junior In Group : CHIUHAUHA LONG COAT
WINCHI'S SWEET TASTE VINTAGE

Best Puppy In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
POLACHET'S BRAND CHOCOLATE RAIN FOREST (KCTH 090712110414) 
Sire: BLOWHARD OF ANGELICA JP 
Dam: AESOP HOUSE JP FRODA
Breeder/Owner: MR.R.POLACHET & MS.P.NITTHA
 
Reserve Best Puppy In Group : MALTESE
NANETTE'S REJOICE (KCTH 091911110183) 
Sire: TH.CH.NANETTE'S MY SUPERS KHUN TERRIFIC 
Dam: TH.CH.NANETTE'S OLIVIA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
NAPACHAI'S SWEET DREAM (KCTH11400643) 
Sire: TH.CH.A' VIGDORS APOGEE DE LA GLOIRE 
Dam: TH.CH.KI KI DE LA PARURE
Breeder/Owner: MR.VIRUCH   PHRUKWATTANNAKUL
 
Reserve Best Baby In Group : POODLE (TOY)
PERFECT COMPANION'S SMART HEART SHOW OFF (KCTH 091712110093) 
Sire: TH.CH.NAOCOOK JP SPEED MASTER 
Dam: TH.AM.CH.ARTEP 'N' ROCHARS TINA MARIE
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG

Group 10, Judge: Mrs. Marion Watson (Australia)
Best In Group : IRISH WOLFHOUND
GULLIAGH DIAGORAS (Z37987) 
Sire: GULLIAGH ARAMIS 
Dam: CH.GULLIAGH CORRIG (X66274)
Breeder/Owner: MR TN, MRS MA & MR I FINNEY
 
Best Puppy In Group : IRISH WOLFHOUND
GULLIAGH DIAGORAS (Z37987) 
Sire: GULLIAGH ARAMIS 
Dam: CH.GULLIAGH CORRIG (X66274)
Breeder/Owner: MR TN, MRS MA & MR I FINNEY
 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com