Champion Of Champions Dog Show 2013(AB1)

2306 จำนวนผู้เข้าชม  | 

 
Show Group Resutls 2013
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2556

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Champion Of Champions Dog Show 2013
91st KCTH All Breed Championship Dog Show
Judges: Mr. Manuel Borges  (Portugal), Dr.Fabian Daza (Colombia),
Mr. Roberto Rodrigues JR  (Brazil), Dr.Wanda Spediacci  (USA),
Mr. Stephen Meredith  (New Zealand)
By: The Kennel Club Of Thailand
At The Mall Bangkapi, Bangkok Thailand,  Date: 19 January 2013
 
Group 1Judge: Mr. Stephen Meredith  (New Zealand)
Best Local Bred in Group : WELSH CORGI PEMBROKE
ROXY (KCTH 011511110026) 
Sire: MODERN DOG SMITH 
Dam: MODERN DOG NAOMI
Breeder: MR.THANTONG PONGLERAT
Owner: MR.MONTHIEN   THEPNORARAT
 
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN  LIAO
 
Reserve Best In Group : AUSTRALIAN SHEPHERD
AFTER ALL'S DOUBLE DOG DARE YA! (DN28217001) 
Sire: ------ 
Dam: ------
Breeder/Owner: MELINDA  GANN
 
Best Puppy In Group : COLLIE ROUGH
DYNASTY TURQUOISE WATER (KCTH 010412110005) 
Sire: TH.CH.KAZJS BORN TO WIN 
Dam: TH.CH.KAZJS SHAMELESS
Breeder/Owner: MR.DANAND JAOVISIDHA

Group 2, Judge:  Mr. Stephen Meredith  (New Zealand)
Best Local Bred in Group : MINIATURE SCHNAUZER
PLASMA-MS'S PERFECTA ALONZO HEIDI (KCTH 021712110002) 
Sire: TH.CH.WILD RUSH'S TRIPLE CROWN 
Dam: MORGAN'S MAGIC TURBO
Breeder: MR.A.YOUNGYUT & MR.K.CHAY
Owner: MR.YOUNGYUT   AMJAROEN
 
Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: AGATA BIS
 
Reserve Best In Group : BULLDOG
CHEROKEE LEGEND MIGHTY MOE (NP30393501) 
Sire: GCH CH CHEROKEE ORIGIN JUST JOHNNY 
Dam: CH CHEROKEE WYNONA
Breeder/Owner: CODY T SICKLE & CONNIE A CHAMBERS
 
Best Junior In Group : BULLDOG
CHEROKEE LEGEND MIGHTY MOE (NP30393501) 
Sire: GCH CH CHEROKEE ORIGIN JUST JOHNNY 
Dam: CH CHEROKEE WYNONA
Breeder/Owner: CODY T SICKLE & CONNIE A CHAMBERS
 
Reserve Best Junior In Group : MINIATURE SCHNAUZER
PLASMA-MS'S PERFECTA ALONZO HEIDI (KCTH 021712110002) 
Sire: TH.CH.WILD RUSH'S TRIPLE CROWN 
Dam: MORGAN'S MAGIC TURBO
Breeder: MR.A.YOUNGYUT & MR.K.CHAY
Owner: MR.YOUNGYUT   AMJAROEN
 
Best Puppy In Group : BULLMASTIFF
BULMASRANGER " THE MARK OF QUALITY " JAGGER (KCTH 020612110011) 
Sire: TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 
Dam: TH.CH.ATHENA STEALER'S NIGHTMARE
Breeder/Owner: MR.NG CHEE YEN
 
Reserve Best Puppy In Group : DOBERMANN
BARONAGE OJO (KCTH 020912110034) 
Sire: TH.CH.LIVONIJA BARON LEXUS LUXE 
Dam: TH.CH.HENNA DEL GRAFIXA
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL
 
Best Baby In Group : BULLDOG
VODKA BULLDOG AIRRO (KCTH 020512110815) 
Sire: TORA'S JUDGMENT DAY PETE 
Dam: NAZA'S HISO BJ ANGELA
Breeder/Owner: MR. KITTIPOL FAKPRAPAI
 
Reserve Best Baby In Group : DOBERMANN
UKOGU DE BARONAGE (KCTH 020912110129) 
Sire: TH.CH.ASTRO DE AKIDO SAN 
Dam: TH.CH.BARONAGE GESSA
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL

Group 3, Judge: Mr. Stephen Meredith  (New Zealand)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.KENVELLO BOY Z DVORA FONOVIC (KCTH 033311100012) 
Sire: JUN.BG.HR.PL.CH.YOU ARE MY ONE STRIBRNE PRANI 
Dam: PL.SLO.RU.JUN.CH.BRILANCE Z DVORA FONOVIC
Breeder: HALFAROVA IVA
Owner: MR.VICHAI  AREPANONT   SATAJARUPAT
 
Best Junior In Group : WEST HIGHLAND WHITE TERRIER
SMILE FOR THE PAPARAZZI OF WESTYLE (4629/12) 
Sire: X-MAN OF SURPRISE 
Dam: POWER PUFF GIRL OF WESTYLE
Breeder/Owner: NAGY RENATA
 
Reserve Best Junior In Group : MINIATURE BULL TERRIER
GOODTIME 'S BULL HAPPY TIME (KCTH 032112110036) 
Sire: TH.CH.CUTSHALL'S SUCCESSFUL HUNTER 
Dam: SO GREAT MINI JEAN GREY GLORY
Breeder/Owner: MR.SANTIPONG PRINGKASEMCHAI
 
Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
EXPANA 'S DANCE OF A FLOWER (KCTH 033312110482) 
Sire: TH.AM.CH.WEDGEWOODS AMBASSADOR AT LARGE 
Dam: ROM.SCG.TH.CH.RED ANGEL OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.SURAK NOGKAEW
 
Reserve Best Puppy In Group : BULL TERRIER
JOE'S ANGEL SUBANG JAYA OF BULL BUSTER (KCTH 030612110145) 
Sire: TH.CH.JOE'S ANGEL CHENNAI OF BULLBUSTER 
Dam: JOE'S ANGLE WHITE HEAT CHILI PEPER
Breeder/Owner: MR.JITTAKORN SRISUNTORNPANICH
 
Best Baby In Group : BULL TERRIER
COLL BULL DEENDEL THE WHITE (JR.80624) 
Sire: MERLIN JAS HER 
Dam: COOL BULL PANDA BEAR
Breeder/Owner: BRZENAC MILAN
 
Reserve Best Baby In Group : SCOTTISH

Group 4, Judge: Mr. Stephen Meredith  (New Zealand)
Best Local Bred in Group : MINIATURE DACHSHUND WIRE-HAIRED
SPLENDID’S THE HOT PEPPER (KCTH 040612110001)
Sire: TH.CH.MAGIK RAINBOW OXFORE
Dam: MAGIK RAINBOW PENELOPE
Breeder/Owner: MR.SEAN KANPUKSIN
 
Best In Group : MINIATURE DACHSHUND WIRE-HAIRED
SPLENDID’S THE HOT PEPPER (KCTH 040612110001)
Sire: TH.CH.MAGIK RAINBOW OXFORE
Dam: MAGIK RAINBOW PENELOPE
Breeder/Owner: MR.SEAN KANPUKSIN
 
Best Puppy In Group : MINIATURE DACHSHUND WIRE-HAIRED
SPLENDID’S THE HOT PEPPER (KCTH 040612110001)
Sire: TH.CH.MAGIK RAINBOW OXFORE
Dam: MAGIK RAINBOW PENELOPE
Breeder/Owner: MR.SEAN KANPUKSIN

Group 5, Judge: Mr. Manuel Borges  (Portugal)
Best Local Bred in Group : POMERANIAN
TH.CH.INONE POM'S CALL SANDEE TO POMPALACE (KCTH E10114289) 
Sire: AM.CAN.TH.CH.BABYDOLL'S BUCKLE UP UR GENES 
Dam: INONE POM'S CALL SANYA GEN 2
Breeder: MR.THATTHEP INWAN
Owner: WILLIAM  THIO  
 
Best In Group : POMERANIAN
TH.CH.INONE POM'S CALL SANDEE TO POMPALACE (KCTH E10114289) 
Sire: AM.CAN.TH.CH.BABYDOLL'S BUCKLE UP UR GENES 
Dam: INONE POM'S CALL SANYA GEN 2
Breeder: MR.THATTHEP INWAN
Owner: WILLIAM  THIO  
 
Reserve Best In Group : SIBERIAN HUSKY
TH.GRAND.CH.NANDO'S BODACIOUS (KCTH E10100009) 
Sire: TEECO'S OUT OF AFRICA 
Dam: JALERRAN'S NANOOK FANTASIA
Breeder: JESSICA MOORE
Owner: MRS.PUNJARAT   TRIKAMOL
 
Best Junior In Group : SIBERIAN HUSKY
SUPHAN'S GIVE ME LOVE (KCTH 050211112070) 
Sire: TH.AM.CH.SUPHAN'S ORIGIN OF ILLUSTRIOUS LEGEND 
Dam: SUPHAN'S ICE ANGEL
Breeder: MR.TRAKARN PANSUEK
Owner: MR.CHAROENWAT   THIP-ANANTASAKUL
 
Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
STARLIGHT'S SHINING STAR FOR LA GRANDIS (KCTH 050411116105) 
Sire: TH.AM.CH.STARLIGHT'S DREAM COMES TRUE 
Dam: STARLIGHT'S SPICE UP
Breeder: MR.SURADEJ EKVIRIYAKIT
Owner: MS.AGNES NATHANIA  
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
FLUKE POM'S C.K. (KCTH 050412111826) 
Sire: FLUKE POM'S PARTI MASTER 
Dam: FLUKE POM'S TONG A
Breeder/Owner: MS.CHANAKAN NGERNTASUK
 
Reserve Best Puppy In Group : THAI BANGKEAW DOG
MUMNUNG THE BITTLE STYE (054912900169) 
Sire: POTTER 
Dam: LUM PONG
Breeder: N/A
Owner: MR.SUTTISAK   PONGROD
 
Best Baby In Group : POMERANIAN
DIVA POM’S PARL OF THE ANDOMAN (KCTH 050412114279)
Breeder/Owner:   N/A
 
Reserve Best Baby In Group : KOREA JINDO DOG
KANGHEE OF DO TO SUNG KR (JD-12-0143953-ROK) 
Sire: JINPYO OF DO SUNG KR 
Dam: CHORIN OF DO TO SUNG
Breeder/Owner: LEE SANG OAN

Group 6, Judge: Mr. Stephen Meredith  (New Zealand)
Best Local Bred in Group : Beagle
TH.CH.X'PLORERS DESTINY PLAY TRIX (KCTH 060311111150) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder/Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA
 
Best In Group : Beagle
TH.CH.X'PLORERS DESTINY PLAY TRIX (KCTH 060311111150) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.CH.WINDKIST X'PLORERS HEAR BREAKER
Breeder/Owner: MR.POOSAK POSAYACHINDA
 
Reserve Best In Group : Beagle
GRAND.INT.TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE (KCTH F07111057) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S GENERAL MANAGER 
Dam: TH.CH.CAESAR'S SPIRIT OF THE DANCE
Breeder: MR.CHAKKAPAN CHANTARASMEE
Owner: MR.VEERACHAI   YAMAKAKUL
 
Best Junior In Group : Beagle
CAESAR'S SUPER DANCE AGAIN (KCTH 060311111148) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE 
Dam: LANBUR MISS DIXIE OF PUPPYLOVE
Breeder: MR.V.YAMAKAKUL&MR.C.CHANTARASMEE
Owner: MR.CHAKKAPAN   CHANTARASMEE
 
Best Baby In Group : Beagle
X'PLORERS LEGEND OF THE FALLS (KCTH 060312111061) 
Sire: TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION 
Dam: TH.AM.CH.MILROC NOTHING GONNA BREAK MY STRIDE
Breeder/Owner: MR.POOSAK   POSAYACHINDA

Group 7, Judge: Dr.Wanda Spediacci  (USA)
Best In Group :
AUST.CH.HIPOINT PRIMA DONNA OF CHESTERHOPE (KCTH 070412100005) 
Sire: EMILIO DEL GALEAZZO 
Dam: N.Z.CH.CHESTERHOPE TWIST OF FATE
Breeder: MRS D O'NEILL & MR J & MRS R MIRTO
Owner: MR.NAKARIN   ARAMMANEE

Group 8, Judge: Dr.Wanda Spediacci  (USA)
Best Local Bred in Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.SANTA AQUARIUS BABY BOOM (KCTH H09110566) 
Sire: TH.CH.AQUARIUS MACINTOSH DELIGHT 
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST STONE POPPY
Breeder/Owner: MR.SURAPONG SAWANGSRIBANTERNG
 
Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
SING.TH.CH.RUSH HILL'S BON VOYAGE (KCTH H07100003) 
Sire: AM.CH.RUSH HILL RUN'N AMUCK AT 
Dam: RUSH HILL'S ESKIMO PIE
Breeder: MARK STRUBLE & TONYA STRUBLE
Owner: MR.PRAMOUL   NURACH
 
Reserve Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.SANTA AQUARIUS BABY BOOM (KCTH H09110566) 
Sire: TH.CH.AQUARIUS MACINTOSH DELIGHT 
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST STONE POPPY
Breeder/Owner: MR.SURAPONG SAWANGSRIBANTERNG
 
Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
SMILE LOVE GOLDEN ARMY'S A WOMAN IN LOVE (KCTH 080512110108) 
Sire: TH.CH.THE IST'S A GREETING CARD 
Dam: TH.CH.SMILE LOVE GOLD HEAVEN'S ANIMATION IN SHOW
Breeder/Owner: MRS.SOMRUDEE MUSIKACHOTE
 
Reserve Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
GREAT LABRADOR KRISPY CREAM (KCTH 080611110483) 
Sire: KILSTRON CALL ME BOND FOR CHENMOS 
Dam: TH.CH.CHOCOVILLA BLAZE LIGHT MY FIRE
Breeder/Owner: MS.PATCHAREE SAIPREECHA
 
Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
LANNA GOLD 'S ROCK IT MAN (KCTH 080512110215) 
Sire: TH.CH.SUMMITS SNYDER FLIGHT TO LANNA GOLD 
Dam: TH.CH.LANNA GOLD'S CHRISTMAS CAROL
Breeder: MR.CHATCHAWAN SATTARUJAWONG
Owner: MR.NITHIWAT   MONGKOLSRIPATHANA
 
Reserve Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
RAJAPRUK'S BAZU (KCTH 080612110418) 
Sire: AM.TH.MAL.CH.JESSMOR'S CARTMAN 
Dam: CHAKKY'S HUT SPLASH
Breeder/Owner: MR.W.ATCHARIYAWINYOO & MR.S.SURATPHIPHIT
 
Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
GOLDENARMY'S SOME NIGHTS (KCTH 080512110370) 
Sire: TH.CH.GOLDEN ARMY'S BMW 
Dam: TH.CH.GOLDENARMY'S JOURNEY TO THE MARS
Breeder/Owner: MR.N.PRAMOUL & MR.P.RUNGROJ
 
Reserve Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
NEO LAG RONALDO (KCTH 080612110549)
Breeder/Owner: N/A

Group 9, Judge: Dr.Fabian Daza (Colombia)
Best Local Bred in Group : PEKINGESE
TH.GRAND.CH.SW.'S ROCK THIS TOWN (KCTH 092211110003) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Best In Group : POODLE (TOY)
JKC.CH.HEARTY K. CHOCOLATE BEAZN GALBO (PT-94556/10) 
Sire: VANITONIA SMASH N GRAB 
Dam: CH.MARYWETHER JP LOVELY BEANZ
Breeder/Owner: KEIKO KAWADA KOSHI GAYASHI
 
Reserve Best In Group : PEKINGESE
TH.GRAND.CH.SW.'S ROCK THIS TOWN (KCTH 092211110003) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
3rd In Group : SHIH TZU
TH.CH.HEARTY'S DREAM HIGH (KCTH 092411110009) 
Sire: MON.MAC.BALK.BULG GR.TH.CH.LEGRAND'S DREAM COME TRUE 
Dam: TH.CH.HEARTY'S OMG ! I'M IN LOVE
Breeder/Owner: MS.PAPITCHAYA SUKONNOI
 
4th In Group : PUG
TH.CH.ROSE'S KNOCK DOWN EIGHT COUNT (TR90870602) 
Sire: AM.CH.XOE'S OSCAR DE LA HOYA 
Dam: ROSE'S BELLA STELLINA
Breeder/Owner: CARLA J ROSE
 
Best Junior In Group : PUG
WINALL'S BOMB SHELL (2012/001724) 
Sire: IND.CH.TH.CH.ST.HUBERT-KESANDER'S PRINCE OF DARKNESS 
Dam: CH.VAATTOO'S LYCRA
Breeder/Owner: MR.K.KHEMCHAND SHRIVASTAVA
 
Reserve Best Junior In Group : SHIH TZU
PREMIER'S PLAY FULL KISS (KCTH 092411110209) 
Sire: PEARL-SMILE'S CUPID DESIRE 
Dam: SMILE'S UNEQUIVOCAL CHARM
Breeder/Owner: MR.CHAIWAT YUSRICHAROEN
 
Best Puppy In Group : SHIH TZU
HEARTY'S DREAM MAKER (KCTH 092412110252) 
Sire: MULTI.TH.CH.LEGRAND'S DREAM COME TRUE 
Dam: TH.CH.HEARTY-LE GRAND PLAY GIRL
Breeder/Owner: MS.PAPITCHAYA SUKONNOI
 
Reserve Best Puppy In Group : SHIH TZU
OMEGA 1'S SHAKE YOUR BODY (KCTH 092412110215) 
Sire: OMEGA I PERCY JACKSON'S MAGIC 
Dam: OMEGA 1'S WILD DOUBLE PLAY
Breeder/Owner: SAVITREE VIRAVAN
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
OSTIN OF SIVAPRON (KCTH 091112110677) 
Sire: TH.AM.CH.MIRADON HOLY ROLLER 
Dam: TH.CH.BU BU
Breeder/Owner: MR.TANACHOK WONGWISEDSIRI
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA SMOOTH COAT
CHIBOYA BREAKING DAWN (KCTH 090812111324) 
Sire: TH.KOR.CH.HAVI OF KLANG FILM 
Dam: TH.CH.CHIBOYA MAIASAURA
Breeder/Owner: MR.THASANAI PHADANUPHONG
 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com