Champion Of Champions Dog Show 2013(AB2)

2362 จำนวนผู้เข้าชม  |  Show Results 2013

 
Show Group Resutls 2013
( All Breed Championship Dog show )

ผลประกวดสุนัขทุกสายพันธุ์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2556

อ่านก่อน Coppy นะครับ
นิตยสารใดที่ Coppy รูปภาพและข้อมูลจากเว็ปไซต์ Thailand Dogshow .com และ Petnews2005.com ไปลงในนิตยสารโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเว็ปไซต์ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ตามที่ "กฎหมายลิขสิทธิ์"
กำหนดไว้ ระวังจะถูกดำเนินคดีตามกฏหมายพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์

SmartHeart Champion Of Champions Dog Show 2013
92nd KCTH All Breed Championship Dog Show
Judges: Mr. Manuel Borges  (Portugal), Dr.Fabian Daza (Colombia),
Mr. Roberto Rodrigues JR  (Brazil), Dr.Wanda Spediacci  (USA),
Mr. Stephen Meredith  (New Zealand)
By: The Kennel Club Of Thailand
At The Mall Bangkapi, Bangkok Thailand,  Date: 19 January 2013
 
Group 1Judge: Mr. Roberto Rodrigues JR  (Brazil)
Best Local Bred in Group : COLLIE ROUGH
DYNASTY TURQUOISE WATER (KCTH 010412110005) 
Sire: TH.CH.KAZJS BORN TO WIN 
Dam: TH.CH.KAZJS SHAMELESS
Breeder/Owner: MR.DANAND JAOVISIDHA
 
Best In Group : WELSH CORGI PEMBROKE
TH.KCT.CH.HONG LONG OF SAN CHIH KENNEL (KKC WC 0064/10) 
Sire: KCT.CH.ALBERT OF SHAN SHIN FCI 
Dam: FCI.KCT.CH.BOGY OF HAN TAN FCI
Breeder/Owner: RYAN  LIAO
 
Reserve Best In Group : AUSTRALIAN SHEPHERD
AFTER ALL'S DOUBLE DOG DARE YA! (DN28217001) 
Sire: -------- 
Dam: ------
Breeder/Owner: MELINDA  GANN
 
Best Puppy In Group : COLLIE ROUGH
DYNASTY TURQUOISE WATER (KCTH 010412110005) 
Sire: TH.CH.KAZJS BORN TO WIN 
Dam: TH.CH.KAZJS SHAMELESS
Breeder/Owner: MR.DANAND JAOVISIDHA

Group 2, Judge: Mr. Roberto Rodrigues JR  (Brazil)
Best Local Bred in Group : MINIATURE SCHNAUZER
PLASMA-MS'S PERFECTA ALONZO HEIDI (KCTH 021712110002) 
Sire: TH.CH.WILD RUSH'S TRIPLE CROWN 
Dam: MORGAN'S MAGIC TURBO
Breeder: MR.A.YOUNGYUT & MR.K.CHAY
Owner: MR.YOUNGYUT   AMJAROEN
 
Best In Group : BULLDOG
AM.GRAND.TH.CH.BULLY HILLS MILLER TIME (KCTH 020513100005) 
Sire: AM.CH.GRAYBULLS MARTIN MILLER 
Dam: BULLY HILLS SIMPLY FERGIE
Breeder: JULIE CROOK
Owner: MR.PHUSIT   RATANAKULSEREROENGRIT
 
Reserve Best In Group : BULLMASTIFF
TH.CH.FULL HOUSE LIMITED EDITION (PKR.II-103137) 
Sire: CAN.AM.CH.BULLSTOCK'S HEAVY EQUIPMENT 
Dam: FULL HOUSE DASHA
Breeder/Owner: AGATA BIS
 
Best Junior In Group : BULLDOG
CHEROKEE LEGEND MIGHTY MOE (NP30393501) 
Sire: GCH CH CHEROKEE ORIGIN JUST JOHNNY 
Dam: CH CHEROKEE WYNONA
Breeder/Owner: CODY T SICKLE & CONNIE A CHAMBERS
 
Reserve Best Junior In Group : MINIATURE SCHNAUZER
PLASMA-MS'S PERFECTA ALONZO HEIDI (KCTH 021712110002) 
Sire: TH.CH.WILD RUSH'S TRIPLE CROWN 
Dam: MORGAN'S MAGIC TURBO
Breeder: MR.A.YOUNGYUT & MR.K.CHAY
Owner: MR.YOUNGYUT   AMJAROEN
 
Best Puppy In Group : BULLMASTIFF
BULMASRANGER " THE MARK OF QUALITY " JAGGER (KCTH 020612110011) 
Sire: TH.CH.AM.CH.BREEZY HILLS CASH IS KING AKC #V627222 
Dam: TH.CH.ATHENA STEALER'S NIGHTMARE
Breeder/Owner: MR.NG   CHEE YEN
 
Reserve Best Puppy In Group : BULLDOG
ANGELICAL GLAMOUR MOZART (3217) 
Sire: THE DEVL LOOKS LIKE REAL CLONE 
Dam: ANGALICAL GLAMON GRACE
Breeder/Owner: ERIKA HAMRANOVA
 
Best Baby In Group : ROTTWEILER
RUNA VOM ROTTMANIA (KCTH 021212110230) 
Sire: LUCCA VON DEN HASSBERGHOHEN 
Dam: OXANA VOM ROTTMANIA
Breeder: MR.NUTHAVUT TIPAKORN
Owner: MR.NGUYEN THAI AN
 
Reserve Best Baby In Group : DOBERMANN
UKOGU DE BARONAGE (KCTH 020912110129) 
Sire: TH.CH.ASTRO DE AKIDO SAN 
Dam: TH.CH.BARONAGE GESSA
Breeder/Owner: MR.THANANIRUN RUNGROSTANAKUL

Group 3, Judge: Mr. Roberto Rodrigues JR  (Brazil)
Best Local Bred in Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.EXPANA'S SWEET IRRESISTIBLE SMILE (KCTH C10110779) 
Sire: AM.CH.WEDGEWOODS SWEET CHARM 
Dam: TH.CH.SECRET CHANGE OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.SURAK    NOGKAEW
 
Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.CH.EXPANA'S SWEET IRRESISTIBLE SMILE (KCTH C10110779) 
Sire: AM.CH.WEDGEWOODS SWEET CHARM 
Dam: TH.CH.SECRET CHANGE OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.SURAK    NOGKAEW
 
Reserve Best In Group : YORKSHIRE TERRIER
TH.GRAND.MAL.IND.CH.NANETTE'S OCTOBER SAND DUNE (KCTH C09110685) 
Sire: TH.CH.AM.PL.WORLD.CZECH.RO.CH.HOCUS POCUS WILD FANTASY 
Dam: NANETTE'S MANEE DA-RA
Breeder/Owner: MS.NANTA TANSACHA
 
Best Junior In Group : YORKSHIRE TERRIER
EXPANA 'S SHINING BRIGHT BEYOND (KCTH 033312110222) 
Sire: TH.AM.CH.WEDGEWOODS AMBASSADOR AT LARGE 
Dam: EXPANA'S BARBIE DOLL
Breeder/Owner: MR.SURAK NOGKAEW
 
Reserve Best Junior In Group : WEST HIGHLAND WHITE TERRIER
SMILE FOR THE PAPARAZZI OF WESTYLE (4629/12) 
Sire: X-MAN OF SURPRISE 
Dam: POWER PUFF GIRL OF WESTYLE
Breeder/Owner: NAGY RENATA
 
Best Puppy In Group : YORKSHIRE TERRIER
EXPANA 'S DANCE OF A FLOWER (KCTH 033312110482) 
Sire: TH.AM.CH.WEDGEWOODS AMBASSADOR AT LARGE 
Dam: ROM.SCG.TH.CH.RED ANGEL OF SILVER SPEED
Breeder/Owner: MR.SURAK NOGKAEW
 
Reserve Best Puppy In Group : MINIATURE BULL TERRIER
GOODTIME 'S BULL HAPPY TIME (KCTH 032112110036) 
Sire: TH.CH.CUTSHALL'S SUCCESSFUL HUNTER 
Dam: SO GREAT MINI JEAN GREY GLORY
Breeder/Owner: MR.SANTIPONG PRINGKASEMCHAI
 
Best Baby In Group : YORKSHIRE TERRIER
PARAGON J&Z JUMBO (KCTH 033312110491) 
Sire: TH.AM.CH.PARAGON JINGLE A J ANGEL 
Dam: TH.CH.GUDYORK ZOE
Breeder/Owner: MS.ORANEE SIRIWATANAPAKORN

Group 5, Judge: Dr.Wanda Spediacci  (USA)
Best Local Bred in Group : THAI RIDGEBACK DOG
INT.TH.GRAND.CH.TAWAN NAMFAH DAENG-PLUANG@SIAM (KCTH E07110914) 
Sire: TH.CH.OSTEN TRD "PONG-PETCH"  AT SIAM TRB 
Dam: TH.CH.MANEE DAENG-TAWAN NAMFAH
Breeder: MR.PUTTIPONG PUKKANAVANIT
Owner: MR.KRIANGSAK   EUROPAPAT
 
Best In Group : THAI RIDGEBACK DOG
INT.TH.GRAND.CH.TAWAN NAMFAH DAENG-PLUANG@SIAM (KCTH E07110914) 
Sire: TH.CH.OSTEN TRD "PONG-PETCH"  AT SIAM TRB 
Dam: TH.CH.MANEE DAENG-TAWAN NAMFAH
Breeder: MR.PUTTIPONG PUKKANAVANIT
Owner: MR.KRIANGSAK   EUROPAPAT
 
Reserve Best In Group : THAI BANGKEAW DOG
TH.CH.A & T HOBBY POPCORN (054911910085) 
Sire: MAMMOTH 
Dam: DONUT
Breeder/Owner: MR.WATCHARANONT ARAYANGKURA
 
Best Junior In Group : THAI RIDGEBACK DOG
MUANG - TRAD FARM'S TAKSIN @ SIAM (KCTH 054812110074) 
Sire: INT.TH.CH.OSTEN TRD "PONG-PETCH"  AT SIAM TRB 
Dam: MANOW OF MUANGTRAD FARM
Breeder: MR.P.TRAIVARIN & MR.T.NGAMPROMSAKUL
Owner: MR.SUKSAWANG   RERKSUMRAN
 
Reserve Best Junior In Group : POMERANIAN
STARLIGHT'S SHINING STAR FOR LA GRANDIS (KCTH 050411116105) 
Sire: TH.AM.CH.STARLIGHT'S DREAM COMES TRUE 
Dam: STARLIGHT'S SPICE UP
Breeder: MR.SURADEJ EKVIRIYAKIT
Owner: MS.AGNES NATHANIA  
 
Best Puppy In Group : POMERANIAN
FLUKE POM'S C.K. (KCTH 050412111826) 
Sire: FLUKE POM'S PARTI MASTER 
Dam: FLUKE POM'S TONG A
Breeder/Owner: MS.CHANAKAN NGERNTASUK
 
Reserve Best Puppy In Group : THAI RIDGEBACK DOG
DOGGY WORLD-ABSOLUTE'S STATIC BEAUTY (KCTH 054812110470) 
Sire: INT.TH.GRAND.CH.TAWAN NAMFAH DAENG-PLUANG@SIAM 
Dam: TH.INT.CH.BANGKOK DE' THAILAND. LPG
Breeder/Owner: MR.KRIANGSAK EUROPAPAT
 
Best Baby In Group : SIBERIAN HUSKY
WHITE SUNDAY'S S-NAVER LOSE HOPE (HU-13-0006848-ROK) 
Sire: NO RECORD 
Dam: NO RECORD
Breeder/Owner: MR.RONALD TATIMU
 
Reserve Best Baby In Group : POMERANIAN
DIVA POM’S PARL OF THE ANDOMAN (KCTH 050412114279)
Breeder/Owner:   N/A

Group 6, Judge: Mr. Roberto Rodrigues JR  (Brazil)
Best Local Bred in Group : Beagle
TH.GR.AM.CH.PERFECT COMPANION'S TIGRISS (KCTH F07110942) 
Sire: PERFECT COMAPANION'S HANA TIGA 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG
 
Best In Group : Beagle
TH.GR.AM.CH.PERFECT COMPANION'S TIGRISS (KCTH F07110942) 
Sire: PERFECT COMAPANION'S HANA TIGA 
Dam: TH.CH.PUPPY LOVE'S AIM TO THE TOP
Breeder/Owner: MR.C.PHONGTHEP & MR.P.PEERAPONG
 
Reserve Best In Group : Beagle
TH.GCH.CH.LOVELYN THE WRIGHT REVOLUTION (KCTH 060311100015) 
Sire: AM.CH.JUST WRIGHT THE FULL MONTY 
Dam: AM.CH.SHOWNGO AUBREY OF JUST WRIGHT
Breeder: JULIE WRIGHT & MICHELLE NOLAN & MYRA NOLAN
Owner: MR.POOSAK   POSAYACHINDA
 
Best Junior In Group : Beagle
CAESAR'S SUPER DANCE AGAIN (KCTH 060311111148) 
Sire: TH.CH.CAESAR'S SUPER DANCE 
Dam: LANBUR MISS DIXIE OF PUPPYLOVE
Breeder: MR.V.YAMAKAKUL&MR.C.CHANTARASMEE
Owner: MR.CHAKKAPAN   CHANTARASMEE
 
Best Baby In Group : Beagle
X’PLORERS THE RCVOLUTION’S HART (KCTH 060312111063)
Breeder/Owner:   N/A

Group 7, Judge: Mr. Manuel Borges  (Portugal)
Best In Group : ENGLISH POINTER
AUST.CH.HIPOINT PRIMA DONNA OF CHESTERHOPE (KCTH 070412100005) 
Sire: EMILIO DEL GALEAZZO 
Dam: N.Z.CH.CHESTERHOPE TWIST OF FATE
Breeder: MRS D O'NEILL & MR J & MRS R MIRTO
Owner: MR.NAKARIN   ARAMMANEE

Group 8, Judge: Mr. Manuel Borges  (Portugal)
Best Local Bred in Group : LABRADOR RETRIEVER
DREAMWEAVER HOUSE TOYA (KCTH 080611110358) 
Sire: P.L.SILVER STONE 
Dam: BANSUAN'S IN HONOR WE TRUST
Breeder: NIPON LABUANRUANG
Owner: MR.VEERASAK   SILAKUL
 
Best In Group : GOLDEN RETRIEVER
INA.CH.BANDIT KING GOLD LEGEND (01-J2082) 
Sire: GOLDEN HEAVEN'S BLOOD DIAMOND 
Dam: GOLDEN PARACSOS CASEY
Breeder/Owner: VIONY LIONARDO LIOE
 
Reserve Best In Group : LABRADOR RETRIEVER
TH.CH.I AM LABRADOR WHITE HEART (KCTH H10110431) 
Sire: TH.CH.SANTA A TEQUILA SUNRISE 
Dam: TH.CH.SANTA BELQUEST LOVE OF MELODY
Breeder: MISS KHWANDAO WICHITWONGCHAROEN
Owner: MR.KUSOL   DOMCHOTITHAM
 
Best Junior In Group : LABRADOR RETRIEVER
MOREEDOR'S SNOW KRAFT (2012/004346) 
Sire: CH.RETRONG PERFECT LAB ECLIPSE AT MOREEDOR 
Dam: MOREEDOR'S DANCING DOLL
Breeder/Owner: MR.C.HOHANRAJ
 
Reserve Best Junior In Group : GOLDEN RETRIEVER
GOLDEN ARMY’S MERCURY SURFACE (KCTH 080511110370)
Sire: SING.TH.CH.RUSH HILL’S BON VOYAGE
Dam: TH.CH.GOLDENARMY’S JOURNEY TO THE MARS
Breeder: MR.N.PRAMOUL & MR.P.RUNGROJ
Owner: MR.WEERAPONG RODJUN
 
Best Puppy In Group : GOLDEN RETRIEVER
LANNA GOLD 'S ROCK IT MAN (KCTH 080512110215) 
Sire: TH.CH.SUMMITS SNYDER FLIGHT TO LANNA GOLD 
Dam: TH.CH.LANNA GOLD'S CHRISTMAS CAROL
Breeder: MR.CHATCHAWAN SATTARUJAWONG
Owner: MR.NITHIWAT   MONGKOLSRIPATHANA
 
Reserve Best Puppy In Group : LABRADOR RETRIEVER
FRENDSHIP NEVER END CORTI CRO (KCTH 080612100010) 
Sire: MALLORN'S LOVE-IN-A-MIST 
Dam: GAWRA Z GRODU HRABIEGO MALMESBURY
Breeder: NAD MARIO
Owner: MR.CHUTCHANON   PHATTHANAPHEERAPONG
 
Best Baby In Group : GOLDEN RETRIEVER
GOLDENARMY'S SOME NIGHTS (KCTH 080512110370) 
Sire: TH.CH.GOLDEN ARMY'S BMW 
Dam: TH.CH.GOLDENARMY'S JOURNEY TO THE MARS
Breeder/Owner: MR.N.PRAMOUL & MR.P.RUNGROJ
 
Reserve Best Baby In Group : LABRADOR RETRIEVER
NEO L&G MULAN (KCTH 080612110555) 
Sire: INT.AM.GR.CAN.INA.INDIA.TH.CH.TAMERIC'S WILLY 
Dam: TH.CH.DELTA
Breeder/Owner: MR.KAMONVIT JANTRA

Group 9, Judge: Mr. Stephen Meredith  (New Zealand)
Best Local Bred in Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire: TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE 
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
Best In Group : SHIH TZU
TH.CH.CENTURY'S MY GOLDEN DREAM (KCTH I10110174) 
Sire: TH.CAN.CH.PFTAG'S RICKI BEAR OTTA CRUISE 
Dam: TH.CH.CENTURY'S A CROSS THE UNIVERSE
Breeder: MRS.KUSON YONGSIRIWAN
Owner: MR.PRASERT   KHIOSEN
 
Reserve Best In Group : PEKINGESE
TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO (KCTH I10100002) 
Sire: ENG.CH.LIVANDA SANTANA 
Dam: LIVANDA LADY JANE
Breeder: MR.S.&MRS.A LIVESEY
Owner: MR.SUWAN   NGAMSIRIWONG
 
3rd In Group : PUG
TH.CH.ROSE'S KNOCK DOWN EIGHT COUNT (TR90870602) 
Sire: AM.CH.XOE'S OSCAR DE LA HOYA 
Dam: ROSE'S BELLA STELLINA
Breeder/Owner: CARLA J ROSE
 
4th In Group : PAPILLON
TH.CH.EXPANA'S SEA DRAGON CONQUEROR (KCTH 092011110026) 
Sire: MAL.TH.CH.SILJANS TRI CONNECTION 
Dam: EXPANA'S PATENT PENDING
Breeder/Owner: MRS.B.MYRA & MR.Y.PONKRIT
 
Best Junior In Group : MALTESE
NANETTE'S RAIN STORM (KCTH 091911110184) 
Sire: NANETTE'S LONG-DESIRED WHITE CHEETAH  
Dam: NANETTE'S ORANGE MUFFIN
Breeder/Owner: MS.NANTA     TANSACHA
 
Reserve Best Junior In Group : PUG
WINALL'S BOMB SHELL (2012/001724) 
Sire: IND.CH.TH.CH.ST.HUBERT-KESANDER'S PRINCE OF DARKNESS 
Dam: CH.VAATTOO'S LYCRA
Breeder/Owner: MR.K.KHEMCHAND SHRIVASTAVA
 
Best Puppy In Group : PEKINGESE
SW'S SWEET N SEXY (KCTH 092212110012) 
Sire: TH.ENG.CH.LIVANDA SAN ETO 
Dam: TH.CH.SW'S IRRESISTIBLE BABY
Breeder/Owner: MR.SUWAN NGAMSIRIWONG
 
Reserve Best Puppy In Group : FRENCH BULLDOG
GRANDSLAM KING OF CLAY (NP32760404) 
Sire: AM.CH.EVERGREEN JUST JACK LEFOX 
Dam: GRANDSLAM SANTA BABY
Breeder/Owner: NA000005
 
Best Baby In Group : FRENCH BULLDOG
NAPACHAI'S SWEET DREAM (KCTH11400643) 
Sire: TH.CH.A' VIGDORS APOGEE DE LA GLOIRE 
Dam: TH.CH.KI KI DE LA PARURE
Breeder/Owner: MR.VIRUCH PHRUKWATTANNAKUL
 
Reserve Best Baby In Group : CHIHUAHUA LONG COAT
PLOOKRAKDOG'S SMART O-HIO (KCTH 090712115131) 
Sire: PLOOKRAKDOG'S TEEDED 
Dam: PLOOKRAKDOG'S PORNSA
Breeder/Owner: MISS NATAMON NAMDOKMAI
 
หมายเหตุ: ถ้ามีข้อมูลผลประกวดที่ผิดพลาด แจ้งแก้ไขได้ที่หน้า contact us
Not: Edit Show results contact us
http://www.thailanddogshow.com/contactus-1.html
 
 

Powered by MakeWebEasy.com